1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mạn bàn vấn đề DU LỊCH BỤI, được... BỤI hay bị... BỤI

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi urak, 18/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. XanhDoTimVang

XanhDoTimVang Thành viên mới

Để cho khán giả mường tượng lại hình thức đi "BỤI" của nhóm, tôi xin post lại một số ảnh điển hình trong cuộc hành trình đẳng cấp pờ RỒ.
    Lúc đầu thì đẹp giai hồ hởi thế này đây
    Ban ngày thì vạ vật thế này đây
    Đêm đến chui rúc thế này đây
    Ăn uống thì như thế này đây.
    Phải nói là toi rất khâm phụt
  2. bachhoang31

bachhoang31 Thành viên mới

Lần đầu tiên em nghe đến cái từ Bụi là khi còn nhỏ."Bụi" lúc đó là bụi đời,là cái lũ hư hỏng ,phá làng phá xóm, bỏ nhà ra đi ,sống vật ngủ vật , trộm cướp đầu đường xó chợ......(vô vàn từ ngữ phong phú khác )
    Còn khi em tham gia cái topic này thì "Bụi" ở đây là đi kèm với chữ "du lịch".Tức là đi du lịch mà không thông qua các cong ty tổ chức tour, tự mình lo việc đi lại,ăn ở,ngủ nghê.........Với em thế là "Bụi" đấy.
    Thế bác "Bụi" theo nghĩa nào? Tự mà chọn đi nhé!
  3. minhbt2001

minhbt2001 Thành viên mới

thôi các bác ạ, urak đang tự...thủ d*m thì đừng nên cản em nó làm gì, cứ để em nó tự sướng đi.
    Mình bàn chuyện sắp tới đi đâu đi, như thế sẽ hay hơn là cãi nhau về cái "bụi hay không bụi" này.
  4. vagabonder

vagabonder Thành viên mới

Ừ đúng đấy đi Tây Nguyên đi. Mình khoái chui rúc núi rừng hơn là qua các trung tâm, vì Bụi ở núi rừng sạch hơn. Khi nào đi cho mình đi với
  5. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Tôi cũng .............. khinh cái loại có tiền mà lại chỉ muốn ăn cắp công sức của người khác. Đi tầu nhưng lại trốn vé, leo Fan nhưng không chịu mua vé. Thế cũng là một loại ăn cắp, ăn bám xã hội. Đã thế còn không biết liêm sỉ về lại lu loa lên là "tôi ăn cắp đấy, tôi ăn cắp giỏi chưa? Cả cái box này không ai biết ăn cắp như tôi". Đúng là xã hội đảo điên, sâu bọ lên làm người.
  6. dont_ask

dont_ask Thành viên mới

Đồng ý với ý kiến của bạn này. Tôi rất ghét đứa nào đổ tại hoàn cảnh này nọ. Nhất là từ lúc xem chương trình " người đương thời" từ lâu lắm rồi: có bà mẹ mù lòa nuôi 4 người con học đại học_bố hình như là liệt sỹ ( tất nhiên là 4 người con này cũng vừa học vừa làm chứ ko thì tài thánh )
    Cho nên tất cả những đứa đổ tại này nọ hay kể khổ tôi khinh
    Kể cả những loại nhà giàu, bố mẹ thỉnh thoảng cho vài chục trệ, mở cửa hàng, công ty kinh doanh vớ vẩn -- > làm giám đốc, lấy tiếng là doanh nhân thành đạt, bố mẹ thỉnh thoảng khoe " cháu nó tự đứng ra lập công ty ...." ,thanh niên chí lớn ấy mà tôi cũng khinh nốt
    Tôi cũng đã đi làm và gặp rất nhiều người giỏi giang, nhận xét về họ cho đến thời điểm này của tôi là họ CỰC KÌ KHIÊM TỐN, khiêm tốn đến mức hơi thu mình, giấu diếm, âm thầm làm việc, âm thầm trau dồi kỹ năng.
    Ngay trên ttvnol này, rất nhiều người giỏi ( tôi đã từng tiếp xúc) nhưng số lượng bài họ post là cực ít, họ đọc là chính, thu nhận vào mình. Nhiều bác nick toàn từ năm 2001 với 2002 mà số bài post có vài trăm, ko phải họ ít vào dđ mà họ " âm thầm"
    Còn khái niệm bụi của tôi, đó là những con người mình đồng da sắt, rất nhiều kinh nghiệm, rất nhiều kỹ năng --> độ hiểu biết về cuộc sống của họ rất rộng. Tôi cực khâm phục những VĐV tham gia 3 hay 5 môn phối hợp gì đó ( chỉ nhớ 3 môn phối hợp là bơi, xe đạp, chạy)
    Trước khi thực hiện 1 chuyến đi họ phải tập luyện, lên kế hoạch chi tiết đến từng giờ, phút vì du lịch bụi đồng nghĩa với việc chấp nhận mạo hiểm, tự mình lo mọi thứ, bất kì trường hợp xấu nào cũng có thể xảy ra, từ " may quá" rất ít khi hiển thị trong từ điển của họ.
    Ví dụ các bạn đi FAN vậy có chuẩn bị túi ngủ ko, có mang lều ko nếu ko có thì giữa đêm trời mưa mà ở ngoài rừng thì sao, rõ ràng là ngồi, nằm đều ko được, mưa to vậy thì nhóm lửa bằng niềm tin, vậy thì mặc áo mưa, đứng ở gốc cây gặm mì ướt ah
    Tôi đọc topic trước của các bạn rồi, thấy các bạn giỏi mỗi cái lăn ra đất ngủ, dậy thì gặm mì tôm, ko có xe thì xin đi nhờ, oh may quá, nhờ được, ko được thì có lẽ đi bộ, trễ tàu thì sao.............
    nói chung là đíu học hỏi được cái gì từ chuyến đi của các bạn này cả

7. dhlv

dhlv Guest

OK ! Người anh em !
    Chẳng qua chúng ta có chút đồng cảm trong chuyện đi lại kiểu này mà thôi !
    Người anh em tránh việc đôi co hay thảo luận những vấn đề ko liên quan đến đi lại như giàu - nghèo, trân trọng - đáng khinh, tốt-xấu...ở diễn đàn thuần tuý du lịch này ...ko cẩn thận thì bị khóa topic thì mất hay. Nặng hơn bị khoá nick thì đứt cước .Vì ở mỗi box có những qui định riêng và tuỳ thuộc thái độ của các MOD nữa .
    Cũng hơn 1 tháng nay, A cũng chưa gặp Vietkyo.
    Đã gọi là kiểu đi bụi, phong cách "phủi" thì đã coi là người anh em thì ko có chuyện "đầu môi chót lưỡi" . Sắp tới có chuyến đi tập thể nào vào ngày nghỉ (thứ 7/CN) thì cho anh bám càng nhé
  8. windysmile

windysmile Thành viên mới

anh dhvl thật hôm nay là nhã nhặn, em rất vừa lòng
  9. kijuto161

kijuto161 Thành viên mới

đọc topic trước thấy khó chịu nhưng nhịn được!nhưng đến cái này,đúng là.....
    đồng chí này,đồng chí mang cái danh SV ra,mang cái mác đi bụi ra,mang cái mác tham gia TTCK ra,mang cái mác buôn bán bên muare ra,mang cái mác nhà giàu ra.v..v..Tóm lại là để doạ ai hả đồng chí?Tôi nhìn thoáng vài bức ảnh và cái giọng điệu của đồng chí cũng đủ để đưa ra kết luận thế này:đồng chí là trẻ ranh,nhà có tí điều kiện,tập tọng buôn bán kiếm được chút ít,tập tọng đi được vài bước đi đầu đời nhưng hoàn toàn k biết mình là ai,mình đứng ở đâu,những người xung quanh mình ra sao!
    Tuổi trẻ đầy nhiệt huyết và cá tính thì ai cũng hiểu nhưng đồng
    chí đã quá đà và làm nó trở nên "khó tiêu hoá" đối với mọi người!Nếu đồng chí thấy khó chịu với cách đi "k bụi" hay kiểu cách "vỗ ngực" của 1 số người(mà tôi thì nghĩ đồng chí chỉ nhìn loanh quanh đám bạn "bột" của đồng chí chứ chẳng ai khác) thì đồng chí tự chứng minh bằng hành động của mình và để mọi người đánh giá chứ cần gì phải tự vả vào mặt mình như thế?
    học cách sống khiêm tốn đi đồng chí ạ!
  10. XanhDoTimVang

XanhDoTimVang Thành viên mới

Các anh các chị nói nặng lời quá, làm cho thằng bé chạy mất dép rồi. Để dành đất cho ku em nó thở nữa với chứ..