1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mạn bàn vấn đề DU LỊCH BỤI, được... BỤI hay bị... BỤI

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi urak, 18/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. urak

urak Thành viên mới

bác này ko nói, ko ai bảo bác N.G.U, bác càng nói em càng thấy buồn cười.
    đúng, em tự hào vì em dám đi như thế đấy
    và em khẳng định là em được như thế đấy. chứ đi theo kiểu mua tua, bà già con nít đi đc hết. bác dám đi kiểu như em hok?
    @ cái bác gì mà tự dưng lái qua chuyện trốn vé, sau bọ.
    ờ thế thì bác ngon rồi, chỉ xin bác ra đường chấp hành luật giao thông hộ em cái, và đừng có tè bậy ra đường nếu buồn. nếu bác làm dc cái đó, em sẽ ko đi trốn vé nữa. hihi, cùng là ngừoi VN cả, ko hơn nhau đâu. bác cứ thử lên xe bít mà xem, nó quên thu vé của bác bác có vỗ vai bảo "anh ơi quên thu vé em ko" nói thối ko ngủ đc... khi nào bác làm đc điều đó, nhớ bảo em biết ha
  2. urak

urak Thành viên mới

lại phải nói cho bác này hiểu tí, em có bẩu em kêu là tại cái này nọ bao h đâu. cái HƠN của chúng em ở đây là chúng em dám đi nhờ đấy, bác có dám đứng ra giữa đường chặn xe tải xin đi nhờ hông? hay cũng chỉ biết lên diễn đàn hô khẩu hiệu?
    báo đài ngày nào cũng ầm ầm, thanh niên phải mạnh dạn, ko sợ đững trước đám đông, dám đương đầu thử thách, dám xin xỏ, nhờ vả. dám lăn lộn. hóa ra bọn em làm y như thế là bọn em làm sai chính sách của đảng và chính phủ à
    quả này có khi em bị đi cải tạo cũng gay
  3. Camapgia

Camapgia Thành viên quen thuộc

Đồng ý với bác.
    Cá nhân 1 chút, mình thấy rất nhiều cậu trẻ choai khoái dùng từ Prồ, làm cái gì cũng tự gắn mác Prồ, coi đó là chuẩn mực cho thiên hạ
    ...
    Mấy tháng trước xem cuộc thi người dẫn chương trình (MC) trên HTV, 1 em xinh như mộng, trẻ măng, hở mồm ra là prồ này prồ kia, để cả ban giám khảo lắc đầu.
    Mấy năm trước, bật thằng trưởng phòng vì nó dùng từ "chưa đủ prồ" khi nhận xét báo cáo của mình
  4. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Vẫn còn cái người như thế này, đấy là cũng được giáo dục như một người tử tế đấy, thì bảo sao VN mãi không bằng được các nước anh em. Vô ý thức, vô văn hoá lại còn bô bô lên diễn đàn. Đừng nghĩ mình thối thì ai cũng như mình. Đúng là bé ăn trộm quả trứng thì lớn ăn trộm con bò.
    Mà thôi, phí lời nói với thể loại này. Dành sức làm việc khác.
    Các chú thích làm gì các chú muốn nhá, thế được chưa?
    Alo: Tây nguyên có ai đi không? dịp 30/4-1/5 này. Nếu đi thì nhắn 1 câu nhá. Lập hội đi Tây Nguyên đi bà con ơi.
  5. urak

urak Thành viên mới

ớ, sao lại đánh trống lảng đi thế bác, thế bác có dám vỗ ngực cam kết với anh em những điều sau đây ko:
    - ko bao h cố ý vượt đèn đỏ
    - ko tự hào sau mỗi chuyến du lịch và đem nó khoe với mọi ngừoi
    - ko bao h có ý định trốn vé
    - sẽ thanh toán đầy đủ tiền kể cả khi ngừoi thu vé đã quên mất mình
    bác cứ cam kết với em 1 câu, em sẽ coi bác là thánh ngay, và em hữa sẽ thay đỏi thái độ tức thì
    nếu bác ko làm đc những điều đó, bác đừng có bô bô lên với em. ko biết ngượng
  6. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Đấy là điều khẳng định. Mình trốn vé tức là có người phải thay mình thanh toán, tức là ăn cắp của người khác. Tôi chưa bao giờ làm cái cái vàng vàng kia. Còn những cái còn lại không liên quan ở đây.
    Thế nhá, lần cuối cùng trả lời cậu. Cái loại cậu tôi khinh, ăn cắp mà còn bù lu bù loa.
  7. dungandthu

dungandthu Thành viên mới

Mịa khỉ,
    Nghe kiểu tranh loạn của urak và hoangthuy thối như kít ý bà con nhỉ.
    Diễn đàn Du lịch trong sáng thế này mà lại có những đưa thích này thích kia, khoe này khoe kia.... tranh loạn với nhau.....
    Về nhà bú tý mẹ xong rồi ra đường mà tranh loạn nhé.
  8. susungot

susungot Thành viên mới

9. divo_mama

divo_mama Thành viên mới

Thề với chú, ít nhất là 3 lần người ta tính tiền internet sai ( tôi dùng internet ngoài hàng), tất nhiên là tôi có lợi, tôi tự động bảo người ta tính lại và trả đủ tiền.
    Có thể là hơi hâm, nhưng cái cảm giác nhỡ quay đi được mấy bước người ta gọi lại bảo mình trả thêm tiền ( mặc dù người ta tính sai) nó cứ nhùng nhục thế nào ấy .
  10. pacino27

pacino27 Thành viên mới

Buồn. Buồn cho các bạn chủ topic này (và một số người khác). Buồn cho tuổi trẻ Việt Nam - (vì) Tự hào đi (và cách đi) một số nơi cách mình (những? chỉ!) vài trăm km.
    Cùng thời điểm này, rất nhiều người trên quả đất này đang đi khắp nơi, khám phá khắp nơi (có nhiều người chỉ đi 1 mình, nhất là các cô người Nhật, bác nào để ý ở VN mình trên phố Hàng Gai đó, nhiều lắm). Người ta thậm chí chẳng cần biết mình đi hàng tháng trời, hàng năm trời như thế để làm được cái gì(hay để kể với ai) - hay người ta cũng chẳng quan tâm mình đi kiểu gì (bụi hay không?)- mục đích chỉ là để thỏa mãn nhu cầu tự thân mà thôi. Tiền thì người ta cũng không thiếu (theo thống kê của Tổng cục Du lịch mỗi người Nhật Bủn đến VN sẵn sàng chi 4000 USD - số liệu này vài năm rồi - mà người ta khiêm tốn thế nào thì các bác bỏ chút thời gian ra mà quan sát).
    Đành rằng người VN mình thì không so được, nhưng cứ tủn mủn như một số người ở đây - tự hào vô cớ như thế và đi tranh cãi nhau vô bổ như thế - buồn.
    Người VN mình có văn hóa tiểu nông - nói vui là tầm nhìn xa từ nhà xuống bếp hay Quân tử ta chỉ quân tử vặt, nghe tiếng cơm sôi đã nhớ nhà - chẳng sai các bác nhể!?
    Được pacino27 sửa chữa / chuyển vào 20:29 ngày 20/04/2007
    Được pacino27 sửa chữa / chuyển vào 20:30 ngày 20/04/2007