1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mang điện thoại di động từ VN sang Mỹ có xài đc ko? Thanks

Chủ đề trong 'Du học' bởi fortune2004, 25/06/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. fortune2004

fortune2004 Thành viên mới

mang điện thoại di động từ VN sang Mỹ có xài đc ko? Thanks

Dear các bác:

thang 9 này em sẽ sang Mỹ cho fall 2004, hiện ở VN em đang dùng Sony Ericsson T610 TRi Band (theo quảng cáo là dùng được khắp nơi trên thế giới dùng công nghệ GSM). Em định mang di động này sang dùng tiếp, nhưng băn khoăn ko hiểu có dùng được không? Mong các bạn đang ở Mỹ trả lời giúp.

Đã có 1 bạn đã hỏi về trường hợp tương tự và câu trả lời của đa số là 0 dùng đc, nhưng em cảm thấy các giải thích chưa được thoả đáng (1 bạn thì trả lời do ĐT ở mỹ dùng công nghệ DIGITAL gì đó trong khi ở VN dùng SIM (COnfused), v..v..)

Em băn khoăn nhất là code, em thấy các di động hàng xách tay từ ngoài vào VN đều phải mang đi uncode, vậy đT đang dùng ở VN mang sang MỸ có khi lai phải nạp code vào theo hãng điẹn thoại ở MY cũng nên, và Bên MỸ liệu có dịch vụ đó không nhỉ?

Mong các bạn trả lời giúp,

Cảm ơn rất nhiều.
  2. Bon_Bon_bb

Bon_Bon_bb Thành viên mới

Bonbon chỉ biết là AT&T cũng dùng SIM đấy.
  3. vimouze

vimouze Thành viên mới

TUi không rành lắm về việc này, nhưng nếu bác thích xài điền thoại thì bên Mỹ giá điện thoại káh rẻ, thường còn có thể lấy free khi thuê bao dịch vụ, yên tâm đi, có gì mua cái mới.
  4. g8ubvn

g8ubvn Thành viên mới

Ở Mỹ có nhiều tiêu chuẩn cell phones khác nhau: CDMA(Verizon), TDMA (AT&T, Cingular), GSM(T-Mobile), etc. AT&T và Cingular cũng bắt đầu lắp đặt hệ thống GSM và chuyển dần sang GSM.
    Phone Sony Ericson T610 của bạn đang được sử dụng bởi TMobile và ATT ở Mỹ. Giá mua không ký hợp đồng với một plan gọi hàng tháng nào khoảng 230 USD. Nếu mua T610 và ký hợp đồng 1 năm với giá 39.99USD/tháng (gồm vài trăm phút giờ cao điểm và unlimited nights và weekends) thông qua Amazon, phone được tính là 175 USD nhưng bạn nhận lại được 300 USD rebates. Như vậy bạn được phone và nhận được 125 USD tiền xài.
    Nếu bạn đem phone qua, bạn có thể ký hợp đồng gọi bao nhiêu trả bấy nhiêu không cần dài hạn và vào plan nhất định nào. Đó là cái lợi duy nhất khi bạn có sẵn phone. Nếu bạn bán được phone ở VN thì theo tôi tốt hơn vì không phải chỗ nào cũng có sóng của TMobile hay AT&T. Phải hỏi người thân vùng bạn sắp đến có các cty này pục vụ hay không và tín hiệu có đến chỗ khu vực của bạn hay không.
    Nhức đầu lắm.
  5. fortune2004

fortune2004 Thành viên mới

Cảm ơn các bạn, thông tin của ban g8ubnm rất đầy đủ. Cảm ơn nhé.
  6. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Xoá .
    Được tranganh16 sửa chữa / chuyển vào 06:59 ngày 26/06/2004