1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mạng lưới du lịch sinh viên(tabalo) tại châu Âu

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi escape03, 13/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Chị ở Bienne ah?Thế thì buồn thật,chả có gì chơi chị nhể?Em ham vui lém!Em thích nhất Zurich chị ah.Em thấy ở đó giống nhà mình nhất,đông vui,náo nhiệt,khu phố mua sắm phải nói là phê như con tê tê.Chị chắc ở SUisse đã lâu lắm rồi nhể!Đượccấp permis C 0 đơn giản tí nào,chị nhỉ!Mà chị cho em hỏi tí:Muốn kiếm vé máy bay về Vn ,giá rẻ thì mình đến dịch vụ nào chị?Em tính về giữa thấng 11 này mà ghé Agence de voyage ở gần trường hỏi,thấy mắc wá.
  2. choupat

choupat Thành viên mới

Uh bienne chẳng có gì cả chán lắm nhưng được cái nó ở giữa thuỵ sĩ nên đi chơi đâu cũng tiện hơn và gần nữa. Chị cũng ham chơi lắm cuối tuần đi chơi liên tục . Choupat cũng thích Zurich, shopping ở đó thì phê lắm thích hơn ở Geneva nhiều mà ở Lausanne shopping cũng thích mà .Mà bé chuột đã đi Lucern chưa? đẹp lắm nên đi nhé và nếu có thời gian mùa hè thì đi Lugano nữa, đẹp tơi bơi luôn . choupat cũng chưa tới Lugano đâu nhưng được xem ảnh của bạn đi và thích lắm. Nếu có thời gian thì choupat cũng sẽ đến đó và chắc phải ở đó 2 ngày vì từ đây đi xa quá, lái xe hết hơn 3h lận
    Mỗi lần chị về VN hay đi hãng hàng không singapore mà số chị may hay sao ý mỗi lần về đúng lúc hãng hay giảm giá nên mua được rẻ, em để ý xem vì chị thấy hãng singapore này hay giảm giá lắm, nhất là sau mùa nghỉ ở đây, tránh tháng 7 và tháng 12 ra nhé thì chị nghĩ em sẽ mua vé được rẻ đấy.
  3. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Em chưa đi Lucerne chị ah,em là em thích Lugano lém nhưng thấy xa wá nên cũng oải,nghĩ đến cảnh ngồi tàu gần 3h phê wé.Nhưng em cũng sẽ cố gắng đi thử Lucerne thế nào.Mà chị tư vấn cho em cần đi những đâu ở Lucerne và Berne nha,em chẳng biết đi đâu.Lausanne shopping chán nhất thế giới,hic,em chỉ cần đi trong vòng 45 phút là hết biết đi đâu để ngó nghiêng nữa.Chán 0 chịu nổi.Được cái ở đây có nhiều cái bar,wán nước khá là dễ thương.Còn về vé máy bay em sẽ cố gắng canh me thằng Singapore.Merci chị choupat nhiều!
    Chúc chị 1 ngày lễ St Valentin bên cạnh người ấy thật ý nghĩa!
  4. choupat

choupat Thành viên mới

Chắc chị không ở Lausanne nên thích shopping ở đấy rồi, chị thấy cũng đẹp đấy chứ và shops cũng nhiều đồ đẹp và lạ nữa .
    Đi Bern thì cũng chỉ ở trong trung tâm thôi, trung tâm của nó đẹp lắm vì rất cổ kính và ngoài ra đi xa hơn trung tâm một tẹo thì em đi xem gấu, ,nó để ở ngoài ý toàn thấy khách du lịch đến xem thôi. Ở Lucerne thì từ nhà ga đi bộ một đoạn em sẽ thấy cảnh nó đẹp thế nào vì nó có cái hồ rất lớn với cầu cổ kính và nhìn thấy núi Apls rất gần, mùa hè em cũng thấy tuyết ở trên dỉnh núi của nó nữa , màu xanh của nước, bầu trời và núi nhìn và chụp ảnh thì thích lắm . VÀ ở Lucerne thì em lấy xe bus hoặc tram, đi bộ cũng gần ra cái chỗ có tượng con sử tử cũng cái hồ nhỏ đó, nhìn cũng đẹp, tượng đó được làm để cảm ơn những người lính thuỵ sĩ đã hy sinh cho nước pháp, tượng đó đẹp.hehhêh và ngoài ra em đến Lucerne thì em sẽ tưởng em đang ở Nhật bản vì toàn thấy nhật không ah, đi đâu cũng thấy du khách nhật và nói tiếng nhật, và nhiều khách du lịch khác. Lucerne là một trong những thành phố du lịch của thuỵ sĩ mà. Thôi không nói nữa, cho em đến rồi tự tìm hiểu nhé . Cảm ơn lời chúc của em và cũng chúc em valentine''s day vui vẻ và ngọt ngào
  5. mytronvo

mytronvo Thành viên mới

To chi choupat: em đang hoc ở Geneve, hôm vừa roài em sang Pháp (Paris) chơi, cái visa transit đi vô tư, thậm chí tai san bay chẳng chú cảnh sát nào hỏi thăm cả. Tháng 4 này em định đi Zurich và Berne đáy, chị có thể cho em một số thông tin liên quan tới việc đi lại và nơi ăn chốn nghỉ với giá SV không? Những địa điểm để đi thăm quan nữa chị nhé, cảm ơn chị nhiều.