1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mất cà-vẹc xe máy, xe đang bị giam k biết số sườn, số khung, số máy thì xin cấp lại cà-vẹc ntn ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thuyhang182, 02/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Mất cà-vẹc xe máy, xe đang bị giam k biết số sườn, số khung, số máy thì xin cấp lại cà-vẹc ntn ạ?

Hôm nọ ông bạn em đi công tác xa bằng xe máy bị bắn tốc độ ở 1 tỉnh khác, giam xe cả tháng nay. Giờ đến hạn lấy xe thì mất cà-vẹc, k lấy xe ra đc. Thủ tục xin cấp lại thì chỉ cần làm đơn cớ mất, trong đó nói rõ số sường, số khung, số máy, nộp đơn cho fòng CSGT mấy ngày sau là đc cấp lại. Nhưng giờ xe đang bị giam ở tỉnh khác, làm sao biết đc mấy thông số kia của xe để khai chứ. Bi giờ có cách nào để xin cấp lại ạ? Em chả quen biết ai bên CSGT đâu ạ
    Các bác giúp em với! Em cảm tạ ngàn *
  2. CrazyMaster

CrazyMaster Thành viên mới

Vô phương. Ngay cả khi bạn có số khung, số máy thì nó cũng fải là bản được cà lại từ xe ra, chứ kô fải chỉ là con số ghi chép.
    Có lẽ bàn cần cái giấy chứng nhận mất giấy tờ xe (do phường cấp) là đi xin xe được.
    Nếu lên đến nơi mà người ta làm khó thì nhân lúc đó cà luôn số khung, số máy.
    Nếu xa quá kô tiện đi thì có lẽ bạn nhờ người quen ở tỉnh đó đi cà hộ, nếu họ kô làm được thì lại lóc cóc đi mời dân cò ở vùng đó đi cà.
  3. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Thanks bác Ng rừng!
    Đã vote *.