1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mất ngủ!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi missoliver, 14/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. missoliver

missoliver Thành viên mới

Mất ngủ!

Mất ngủ,đêm nay mình thấy khó ngủ quá.Mọi người đang say giấc nồng còn mình cứ lạch cạch bên bàn phím.Chỉ còn diễn đàn để trò chuyện.Không gian yên lặng quá,thấy trống trải và nhớ tới anh.Ngày còn yêu nhau nhiều đêm tỉnh giấc nhắn tin cho a,giật mình vì a nói giác quan thứ 6 a tỉnh giấc cùng mình, rồi 2 đứa nói chuyện 1 lúc và lại chìm vào giấc ngủ.Tất cả giờ chỉ còn là kỷ niệm mà thôi.A đã quyết định rời xa mình.Và đêm nay chỉ còn mình mình thức trong đêm yên tĩnh.
  2. loi_hathanh

loi_hathanh Thành viên rất tích cực

Post bài ủng hộ Topic của cô em này một phát.
    Anh cũng đang là đối tượng mất ngủ nhưng....cóc phải vì cái gì gì cả. Chẳng qua là khôngngủ được. Cứ nằm xuống thì thấy khó chịu, thế là ngồi, ngồi thì lại cứ thức chong chong thế thôi.
    Gần 1tuần nay rồi, trong 24h vàng ngọc của mỗi người thì chỉ ngủ có 4tiếng / ngày. Ban ngày thì cũng không ngủ được. Có lần trong tình trạng này thì cô bạn mách cho tên mấy loại thuốc ngủ (có nguồn gốc Thảo dược) nhưng rồi cũng cóc mua về uống. Thuốc thang vào người cho khổ ra.
    Thế còn những ngưòi khác nữa. Hãy nói nguyên nhân bạn mất ngủ vào ban đêm nào ?!
  3. kadobanawa

kadobanawa Thành viên quen thuộc

ặ mơnh lỏĂi mỏƠt ngỏằĐ chỏng vơ lẵ do nào cỏÊ; có 'ỏằÊt ngỏằĐ nhiỏằu quĂ thỏ là kkhong ngỏằĐ thêm 'ặỏằÊc vào 'êm nỏằa.
    Hehe tưnh ra tỏằô khi biêt mỏƠt ngỏằĐ 'ỏn giỏằ chỏc là khoỏÊng nhỏằng 2 hay 3 'êm trỏng roài.
    1 lỏĐn vơ lẵ do vỏằ> vỏằ?n nào 'ỏƠy (bỏằ ngặỏằi iêu thơ phỏÊi nhặng mà lỏĐn 'ó vỏôn ngỏằĐ 'ặỏằÊc 'ỏằT 3-4h )
    1 lỏĐn nỏằa vơ lo nghâ mà chỏng giỏÊi quyỏt 'ặỏằÊc viỏằ?c gơ cỏÊ.
    Túm lỏĂi làm cỏưt lỏằc vào mỏằ?t quĂ tỏằ'i vỏằ chỏng có thỏằi gian ngỏôm lung tung nỏằa thỏ là ngỏằĐ 'ặỏằÊc
  4. ManOfNow

ManOfNow Thành viên quen thuộc

Mình cũng hay mât ngủ, nhưng có lẽ lý do thì khác bạn rồi. Những lúc như thế mình lại thấy dễ chịu hơn, bởi không gian yên tĩnh làm mình thấy dễ chịu, mặc dù hôm sau đi làm thì hơi
    mệt.
    Bạn uống được thì giải quyết được thôi.
  5. LeVietHungCorporation

LeVietHungCorporation Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới thấy em tái xuất giang hồ. Mấy lần mời đi cafe chẳng thấy ý kiến gì, anh cứ nghĩ là em đã vui và hạnh phúc lên rất nhiều ( vì thế mà không cần người chia sẻ hay tâm sự nữa).
    Quả thật, chia tay và quên đi 1 tình yêu sâu sắc là điều rất khó, nưng em hay luôn nói với mình rằng " Rồi tất cả cũng sẽ qua thôi" mỗi khi em buồn.
    Chúc em tìm được sự thanh thản và bình yên!
  6. chuyendoi79

chuyendoi79 Thành viên mới

Trước thì mất ngủ vì nhớ...., vì những tin nhắn về đêm nhưng với mình đã qua mọi thứ về đúng theo quỹ đạo cuộc sống.
    Giờ mất ngủ vì công việc...lo xoay sở sao cho công việc của những ngày tiếp theo thật suôn sẻ.
    Mất ngủ khi cơ hội đến và ta đã ko nắm giữ nó và tiếc nuối.
    Hay mất ngủ vì những gì sắp đến...Tương lai cũng khiến con người ta mất ngủ.
  7. retngot

retngot Thành viên mới

Trộm vía ...một tháng nay em k bị mất ngủ, nhưng lại ngủ muộn...cứ 11h ,12h em mới buồn ngủ các bác ah...chẹp chẹp chán ghê. Ngày trước sâu ngủ phải gọi em là cụ....nhưng nhờ tình thần tôi luyện của người xưa bằng những tin nhắn ...như kiểu "kể chuyện đêm khuya" nên trình em mới ngủ đc giờ đó.
    Chẹp...đùa một chút thôi, Cảm giác mất ngủ thì cũng nhiều nguyên nhân, Trước em cũng mất ngủ mà khổ nỗi nhà nghèo chả có máy vi tính hay mạng mẽo gì ở nhà cả....có buồn quá thì em lại ngồi dậy nhìn ra phía cửa sổ nơi có ánh đèn chiếu sáng, nhìn quanh lại nhìn quẩn, nhìn nơi ngõ nhỏ mà người xưa từng đứng đó mỗi khi mình giận..... bạn bè toàn phải nhận những tin nhắn lúc 2, 3 giờ sáng của mình ...khổ thân bạn mình...Bây giờ khi tất cả đã là dĩ vãng thì mình lại sợ .......sợ mình lại phải mất ngủ một lần nữa
  8. hungntptec

hungntptec Thành viên mới

Mình thì muốn thức mà không được thế mới đau
    Chỉ cần có hiện tượng buồn ngủ phát là chỉ có nước đi ngủ cho nó nhanh, có cố thức cũng không giải quyết gì.
    Hôm nào cafe cà pháo tí thì có khi ....... ngủ sớm hơn mọi ngày không hỉu cafe nó cho j vào nữa không bít.
  9. giolanh7

giolanh7 Thành viên rất tích cực

Còn mình giờ giấc ngủ thất thường lắm.Có hôm 3hsáng mới đi ngủ mà sáng hôm sau vẫn phải dậy đi học sớm.Có hôm lên giường từ 10h tối.
  10. kappucino

kappucino Thành viên mới

Cũng đôi khi mất ngủ [r23)]