1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mật ong trộn lòng trắng trứng gà .Vote 5*

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi otcay_sp83, 13/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. otcay_sp83

otcay_sp83 Thành viên mới

Mật ong trộn lòng trắng trứng gà .Vote 5*

Em đang dùng mật ong trộn lòng trắng trứng gà , thích lắm cơ .Em đập 1 quả trứng gà lấy lòng trắng , trộn với 1 thìa mật ong , trước khi đi ngủ bôi , nhưng mà bôi 1 lần không hết , tiếc nên ko đổ đi , hum sau để bôi tiếp. Dùng khoảng 3 ngày mà vẫn ko hết , em thấy mùi vẫn còn thơm lắm , trứng ko thấy bị hỏng gì cả.
    Vậy các bác cho em hỏi chút : E để dùng mấy ngày thế có làm sao ko ạ. Liệu như vậy có tốt cho da không ?
  2. mycinta

mycinta Thành viên mới

tháy bảo mặt nạ này 1 tuần nên dùng 1-2 lần thui em, và nên cách nhau ra! để tủ lạnh thì 2,3 ngày là ok
  3. trifolium

trifolium Thành viên mới

bạn ơi, cái này dùng cho da nhờn được ko? có tác dụng gì vậy? BBôi lên để khô ròi rửa đi chứ hay bạn để thế cả đêm sao?
  4. otcay_sp83

Thì sách báo có nói 1 tuần dùng 1 or 2 lần , nhưng nếu mình rỗi rãi thì 1 ngày dùng mấy lần cũng được ấy chứ nhẩy.
    Trước ở mũi của tớ hay có dầu , khoé mũi nổi trứng cá li ti , dùng mấy cái mỹ fẩm như hazeline chả ăn thua.Khi dùng cái loại này thấy mặt mịn màng , hết nhờn , tất nhiên cũng mới dùng thôi , ko bít nếu tích cực dùng da có trắng đẹp, hồng hào hơn ko?
    Nói chung đang rất hài lòng , chỉ sợ để mấy ngày mà ko để trong tủ lạnh sau này nó lại làm hỏng da thì chết .Nhưng mà đổ đi thì tiếc , vì thấy mùi vẫn còn thơm lắm lắm.
  5. otcay_sp83

Bôi lên , để 30mins , rửa mặt sạch rồi đi ngẩu thôi.Vào google search , xem kĩ cho nó yên tâm.
  6. mycinta

mycinta Thành viên mới

pó tay!!!
  7. kkieu

kkieu Thành viên mới

1 tuần dùng khoảng 2 lần thôi Bôi nhiều da bắt nắng kinh lắm, còn hại da hơn
  8. kkieu

kkieu Thành viên mới

cái này là dùng cho da nhờn hay sao í Hồi xưa em bôi thấy da sạch, sáng và mịn hơn, tác dụng ngay từ lần đầu tiên lòng trắng trứng gà làm se lỗ chân lông mừ, tác dụng: tẩy đi những tế bào chết làm da trắng mịn
    Còn da khô thì dùng lòng đỏ.
    Ngoài ra có thể dùng hỗn hợp lòng trắng trứng gà + mật ong cũng tốt lắm. hoặc trộn cả lòng trắng + chanh + mật ong cho nó đủ vị
  9. kkieu

kkieu Thành viên mới

tức quá, ko sửa đc bài
    ở trên tớ vít nhầm chút. Có vài cách làm mặt nạ với lòng trắng trứng
    1. Lòng trắng + vài giọt nuớc cốt chanh. Nước chanh khử mùi tanh của trứng gà.
    2. Lòng trắng + mật ong
    3. Lòng trắng + chanh + mật ong
  10. seamonster

seamonster Thành viên quen thuộc

Cái này hiệu quả da dẻ hồng hào, nhưng rất bắt nắng, bác nào sử dụng nên lưu ý ^^