1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mật ong trộn lòng trắng trứng gà .Vote 5*

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi otcay_sp83, 13/04/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Bạn ơi ko phải rỗi rãi mà ngày nào cũng làm cả đâu. Ng` ta phải có cơ sở thì mới khuyên mình dùng 1-2 lần/ tuần chứ còn chị em phụ nữ thì ai chẳng thích làm đẹp. Vấn đề là dùng nhiều sẽ làm căng da mặt ~~> có nguy cơ bị "xệ" da nhanh Thêm nữa là như các bạn nói bắt nắng rất nhanh. Nói chung là nên đọc kĩ hướng dẫn trc khi sử dụng Chúc chị em có làn da đẹp ^^
    P/s: mặt nạ này là cho da dầu nhé, giúp kiềm dầu mà :)
  2. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

AH` thêm nữa là tớ nghĩ ko nên để lâu như thế, dùng 1 lần thôi, lấy lượng vừa đủ (nếu muốn tiết kiệm thì chắt ra trước rồi sau rán ăn cũng đc ) Chứ tiết kiệm để lâu rồi chữa lợn lành thành lợn què thì tiền phục chế hậu quả cũng quá tội mấy quá trứng
  3. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Bạn chủ topic nên sử dụng nhìu nhất 1 tuần 1 lần thôi, nhìu quá k có ích lợi gì đâu. Mà bạn cũng đừng để lâu quá, nó hư bôi lên mặt lên dị ứng tùm lum nữa.
  4. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Chẳng bao h dùng đc mấy loại mặt nạ này vì 1 tuần mới dùng có 1 lần, mà mỗi lần fa chế fải dùng đc cho cả mấy tuần ý chứ.
    Quanh đi quẩn lại mình dùng có mỗi dưa chuột. Đắp mặt còn bao nhiêu thì ăn. Đỡ fí
  5. thubuont10

thubuont10 Thành viên mới

Theo mình được biết thì mặt nạ lòng trắng trứng + mật ong + vài giọt chanh dùng một tuần 2,3 lần thui vì nếu dùng nhiều thì da mặt mỏng đi, và bắt nắng lắm. Nên bác chủ topic đừng vì rỗi rãi quà mà dùng nhiều lần. Mình cũng đang dùng, theo mình thì mỗi lần bạn dùng trứng thì lấy ra một ít dùng và đừng để đến ngày hôm sau.
  6. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

1 tuần đắp 1-2 lần thui ạ. mà như thế cũng chỉ 1-2 quả trứng gà cho một tuần, làm đẹp thì còn tiếc gì nữa chứ
    mình cứ đắp mặt nạ lòng trắng trứng + chanh 1-2 lần 1 tuần, xong lần nào đổ đi lần đó, lần khác dùng mới lun, chả thấy tiếc (nhỡ dùng lại nó biến chất đắp lên còn hại hơn)
  7. fakelife

fakelife Thành viên mới

em cũng dùng cái này rồi mà cũng thấy ko hiệu quả lắm 1 tuần 1-2 lần thôi chị ạ tại cái này tẩy da chết dùng nhiều quá da mỏng đi ---> hại lắm . một lần bôi mình bôi 4 đến 5 lớp (lớp này khô thì bôi lớp khác lên , khoảng 4 -5 lần như thế ) nên em bôi nhanh hết lắm ạ. bôi xong chỉ còn thừa 1 tí thôi
  8. fakelife

fakelife Thành viên mới

à nếu thừa nhiều thì chị rủ bạn bè hoặc người thân bôi cùng là ok
  9. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Mỗi lần làm ít thui, còn lại thì đem đi chiên ốp la
  10. thubuont10

thubuont10 Thành viên mới

Ngoài ra mọi người cũng nên nhớ rằng mật ong fải là mật ong tốt nhé, vì mật ong giờ toàn có đường thui. Trứng cũng là trứng gà ta, chứ trứng k tốt thì cũng k có tác dụng đâu.