1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mật ong trộn lòng trắng trứng gà .Vote 5*

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi otcay_sp83, 13/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Mặt nạ này đúng là dùng 1 lần ko hết, tớ toàn pha rồi dùng cho cả mặt và body luôn, trong lúc chờ đợi tranh thủ ủ tóc, giặt một số đồ ... rồi tắm lại luôn thể. Dùng xong da mềm mịn sướng dã man. Mỗi tội tớ lười kinh, mới làm được có 2 lần. Nhưng mặt nạ này, mặt nạ mật ong sữa chua, mặt nạ khoai tây nghiền+sữa+mật ong có chất tẩy da chết đấy, dùng tuần khoảng 1-2 lần là vừa, không da bào mỏng đi thành da nhạy cảm thì khổ.
    Trường hợp cần tranh thủ thời gian thì tớ bôi luôn mật ong nguyên chất lên mặt (tất nhiên là sau khi rửa mặt). Da mặt sáng sủa hẳn ra mà được dưỡng ẩm, cũng thích lắm. Thường tớ chỉ để tầm 15mins thôi nên da dẻ cũng ko bị bắt nắng hơn bình thường.
  2. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Bạn ơi cho mình hỏi hình như bạn dùng Neutrogena® Advanced Solutions" Complete Acne Therapy System rồi pk? Bạn thấy nó ntn?
  3. Which_me

Which_me Thành viên mới

Da mình nhờn lắm nhé thế mà hồi trước dùng lòng trắng trứng gà với chanh (kô có mật ong) thấy thế nào ý. Công nhận là có sạch và căng bóng nhưng thấy da hơi xỉn màu mà nó căng bóng kiểu j lúc vừa rinse off ý trông ghê ghê. Bây h mình toàn dùng lòng đỏ trứng gà thì lại thấy rất thích. da trắng hồng lên
  4. nhim2014

nhim2014 Thành viên mới

Nhân tiện hỏi luôn: có nên bôi sữa tươi (ko trộn với bất kì loại hoa quả nào) thường xuyên lên mặt hay ko???
  5. ptn99

ptn99 Thành viên mới

Hồi trước tớ thấy các chị ở đây cũng có phong trào massage mặt bằng sữa tươi. Tớ nghe nói là làm trắng da, cũng có bôi thử vài lần chưa thấy hiệu quả rõ rệt thì đã lười rồi. Nhưng nếu da bạn dầu thì bôi cái này lên mặt nó còn có cảm giác dầu hơn đó.
  6. Which_me

Which_me Thành viên mới

da dầu đừng có bôi sữa lên mặt... kinh nghiệm đau thương