1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mất răng lâu năm gây biến dạng gương mặt

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi nhakhoaquocteaau, 19/09/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhakhoaquocteaau

nhakhoaquocteaau Thành viên quen thuộc

Trồng răng implant là cách thức trồng răng giả cố định hiện đại nhất hiện nay. Để phục vụ nhu cầu này, hàng loạt nha khoa lớn nhỏ đã ra đời tất nhiên chẳng phải nha khoa nào cũng đủ điều kiện để mang đến 1 ca trồng răng implant thành công, vậy trồng răng implant ở đâu tốt ?

Trồng răng implant ở đâu tốt - Những yếu tố nào quyết định sự thành công của 1 ca trồng răng implant ?

Để quá trình trồng răng implant diễn ra thành công suôn sẻ, an toàn, kết quả sau khi phục hình vừa đảm bảo chức năng ăn nhai vừa nâng cao thẩm mỹ răng thì nha khoa mà bạn chọn bắt buộc phải hội tụ đủ 4 điều sau:

1. Tập trung đội ngũ bác sĩ nha khoa đầu ngành, được tu nghiệp tại nước ngoài, kinh nghiệm lâu năm, tận tâm với khách hàng
    Khi bác sĩ nha khoa không chuyên về cấy ghép implant, không có kiến thức tổng quát về phương thức này cộng với kinh nghiệm thực tế thì không thể thực hiện trồng răng implant thành công.

Do mỗi người có một cấu trúc xương hàm khác nhau, mật độ xương còn nhiều hay ít nên cần bác sĩ nha khoa phải nhiều năm kinh nghiệm trong tất cả các khâu từ chẩn đoán đến chỉ định loại trụ implant. Tình trạng implant bị đào thải nằm ở yếu kém trong tay nghề bác sĩ.

Tiến sĩ – Bác sĩ nha khoa Huỳnh Đại Hải – Nguyên giám đốc bệnh viện RHM TP.HCM – Trưởng khoa cấy ghép implant tại nha khoa Quốc Tế Á Âu​

Theo bác sĩ Huỳnh Đại Hải – Trưởng khoa cấy ghép implant tại nha khoa Quốc Tế Á Âu – Ông đã thực hiện thành công hơn 1000 ca trồng răng implant cho biết: “ Tay nghề bác sĩ là yếu tố quyết định 90% sự thành công của một ca cấy ghép implant, 1 bác sĩ nha khoa nhiều trải nghiệm sẽ giải quyết được sự phức tạp của cấu trúc xương hàm đặc biệt là các trường hợp mất răng lâu năm, xương hàm bị tiêu cần phải tiến hành ghép xương, nâng xoang và khắc phục những sự cố bất ngờ có thể nảy sinh trong công đoạn trồng răng implant. Chính bởi vậy khách hàng cần chọn những nha khoa uy tín chất lượng có đội ngũ bác sĩ chuyên khoa để luôn được bảo đảm an toàn và hiệu quả phục hình.”

2. Được trang bị đầy đủ các trang thiết bị tân tiến, công nghệ luôn được thay đổi để theo kịp sự phát triển của nha khoa thế giới
    Nha khoa uy tín, chất lượng được đầu tư trọn vẹn các trang thiết bị máy móc tiến bộ thì mới có thể hỗ trợ tốt nhất trong giai đoạn trồng răng implant. Máy móc tân tiến như máy Cone Beam CT 3D, ghế nha Anthos giúp bác sĩ xác định chính xác dây thần kinh hàm dưới, cấu trúc xương hàm cũng như độ cứng, mật độ xương trước khi cấy ghép giúp quá trình diễn ra nhanh chóng, không gây đau đớn cho khách hàng.

Anh Lê Văn … – 41 tuổi – Mất răng cửa – Cấy ghép Implant ngày 22/05/2016​

3. Dùng vật liệu nha khoa cao cấp từ nhà sản xuất, có thẻ bảo hành chứng minh nguồn gốc rõ ràng
    Chất lượng trụ implant đóng vai trò quyết định có chức năng thay thế chân răng thật. Khi trụ implant không đảm bảo thì hiệu quả sử dụng về lâu dài sẽ không được bảo đảm. Đặc biệt khi sử dụng các loại trụ implant cao cấp như Straumann (Thuỵ Sĩ), Noble Biocare (Mỹ) thì thời điểm tích hợp vào xương hàm càng nhanh giúp rút ngắn giai đoạn cấy ghép.
    Đương nhiên muốn có răng đảm bảo, trụ implant cần phải có xuất xứ chính hãng, được chế tạo theo đúng tiêu chuẩn nha khoa quốc tế với thẻ bảo hành từ nhà sản xuất rõ ràng yếu tố này không thể có tại những gia khoa giá rẻ, kém chất lượng vì thế khách hàng nên cân nhắc chọn lựa kĩ càng.

Chị… 35 tuổi – (Mất răng) làm Implant ngày 14/06/2016​

4. Hình thức hậu mãi tận tâm, theo sát chăm sóc khách hàng từ lúc bắt đầu tới khi kết thúc quy trình
    Nha khoa tốt luôn đi kèm theo dịch vụ hậu mãi tận tâm, nhiệt tình giúp bạn luôn cảm thấy dễ chịu và yên tâm khi dùng dịch vụ tại nha khoa.

Tham khảo: lam rang gia cho nguoi gia

Ý kiến chuyên gia nha khoa:
    Bác sĩ nha khoa Huỳnh Đại Hải kết luận: “Để trả lời cho thắc mắc “trồng răng implant ở đâu tốt” tôi khuyên bạn khi quyết định trồng răng implant nên có sự tìm hiểu, lựa chọn nha khoa uy tín, chất lượng, bắt buộc phải hội tụ đủ 4 yếu tố sau về: chuyên môn bác sĩ, trang thiết bị tân tiến, sự chắc chắn về chất liệu nha khoa cao cấp, chính hãng và chế độ bảo hành tốt để bảo đảm an toàn và đem lại hiệu quả cao nhất.”
  2. nhakhoaquocteaau

nhakhoaquocteaau Thành viên quen thuộc

Bọc sứ thẩm mỹ là phương thức thẩm mỹ răng ưu việt được rất nhiều người chọn lựa. Tuy nhiên vấn đề làm cho bạn vẫn còn băn khoăn là liệu bọc răng sứ thẩm mỹ có gây nên biến chứng gì không. Vậy bọc sứ thẩm mỹ có hại không ? Nếu có nguyên nhân từ đâu ?

Bọc sứ thẩm mỹ là gì ?

Bọc răng sứ thẩm mỹ là cách thức dùng các mão răng sứ được thiết kế chuyên biệt để bọc lên các cùi răng thật đã được mài nhỏ. Sau khi hoàn thành bọc sứ thẩm mỹ giúp răng trắng và cải thiện các khuyết điểm trên răng.

Trường hợp răng không đều, kích thước bất thường & nhiễm fluor nhẹ – bọc 12 răng sứ IVS Digital​

Quy trình bọc sứ thẩm mỹ tại nha khoa Quốc Tế Á Âu:

Bước 1: Thăm Khám
    Bước 2: Chụp phim X-Quang
    Bước 3: Xử lý bề mặt răng – Bác sĩ nha khoa sẽ tiến hành mài một phần men răng và ngà răng kết hợp xử lý vô trùng trước khi bọc sứ
    Bước 4: Lấy dấu răng từ các răng đã được mài để labo chế tạo các mão răng sứ mới
    Bước 5: Bọc răng sứ - Bác sĩ sẽ định hình, kiểm tra xem vị trí của răng sứ đã phù hợp chưa sau đó sẽ cố định răng
    Bước 6: Kiểm tra & tái khám

Theo bác sĩ nha khoa Trần Quốc Hoà – Chuyên nha thẩm mỹ răng tại nha khoa Quốc Tế Á Âu cho biết: “ Bọc sứ thẩm mỹ được mọi quốc gia trên thế giới áp dụng và hoàn toàn không gây hại cho bệnh nhân.
    Đối với 1 ca bọc răng sứ thẩm mỹ, nếu bác sĩ nha khoa có nhiều chuyên môn, kinh nghiệm, thực hiện đúng kĩ thuật, quy trình chuẩn xác kết hợp với dùng nguyên liệu sứ cao cấp chính hãng thì chắc chắn sẽ an toàn và không gây hại gì.”

Anh P.A – Răng bị nhiễm Tetra nên bọc răng sứ thẩm mỹ tháng 08/2015​

Tham khảo: boc rang su ca ham gia bao nhieu

Lời khuyên từ chuyên gia nha khoa:
    “ Để luôn bảo đảm an toàn và không để lại biến chứng nào, bạn nên đến nha khoa uy tin, chất lượng tập trung đội ngũ bác sĩ chuyên khoa đầu ngành nhiều kinh nghiệm, sử dụng các loại nguyên liệu nha khoa cao cấp chính hãng có đầy đủ thẻ bảo hành chứng minh xuất xứ. Bạn nên cẩn trọng, chọn lựa kĩ càng để hạn chế đặt niềm tin sai vào các nha khoa kém chất lượng để không gặp phải biến chứng nào sau khi bọc răng sứ.”