1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mất Vespa cổ, xin chia buồn!

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi nhocquyet, 12/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhocquyet

nhocquyet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mất Vespa cổ, xin chia buồn!

- Bác Dũng Vespa Hải phòng vừa bị mất xe Standard trắng biển 16-H9 1299, số khung272071 số máy VVB265659
    đây là lầ đầu tiên ở Hải phòng xe cổ bị mất các bac ạ. Các bac nhớ cẩn thận với các em Vespa của mình nhé !!!!!!!
  2. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Chia buồn với Mr Dũng nhé!!!!!!!!! Chuyện này hơi bị hiếm đấy , ACE nhà ves cũng rất chủ quan thôi đây cũng là kinh nghiệm cho bọn mình, quả này đưa người yêu đi đâu phải tiết canh thôi, ko may bị búp bê thì..oài. Hẹn một ngày gần đây xuống Hải Phòng chia buồn với Dũng nhỉ.
  3. pppccc

pppccc Thành viên mới

rất chia buồn ạ !!!!!hy vọng xe sẽ sớm tìm thấy
  4. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Vespa bây giờ bắt đầu bị mất rồi đấy. Giang hồ bắt đầu hiểm ác rồi đấy. Anh em bảo trọng vậy. Mong bác Dũng sớm tìm được xe, cứ xem như "tái ông mất... vespa", biết đâu lại có may mắn đi cùng.
  5. pankxo

pankxo Thành viên mới

Xin chia buồn cùng Bác Dũng. Đúng là bọn đạo tặc bây giờ chẳng tha cái gì, bên xóm nhà iem có mấy cô cậu sinh viên để quần áo ngâm ở chậu vậy mà còn bị mất huống hồ gì cả em Std trắng mỹ miều của bác. Thôi đây cũng là bài học để ta "Cẩn tắc vô áy náy". Trưa nay em đi lắp khoá cho cổ cho Std gà vàng của em rồi.
  6. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

Chia buồn với bác chủ xe, dạo này đạo tặc ghê quá
    Xe PKL đã kg tha, nay lại Vespa cổ cũng chẳng chừa
    Hồi truớc xe em vứt cả đêm ngoài ngõ mà chả có ma nào ngó, bây giờ đâm ra laị phải cảnh giác
  7. ugly_boy_stupid

ugly_boy_stupid Thành viên mới

chia buồn với khổ chủ
    tiên sư bọn trộm cắp
  8. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Cộng đồng anh chị em chúng ta nên phất động bà con để ý truy tìm tại các điểm tụ tập , kẻ gian có thể dùng hoặc bán lại ... anh Dũng nên pho to Cà Vạt , nhầm cà vẹt em nó và phóng to số khung số máy, may chăng em nó còn nguyên chưa bị rã ra ...
    Chia buồn!
  9. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Ở Hải Phòng bọn ăn cắp xe luôn có đường dây và được tổ chức khá chặt chẽ. Hàng xóm nhà em từng để hai con xe Dream và Future ở vỉa hè, có khóa cổ, khóa càng, buộc dây xích đàng hoàng mà vẫn bị nó lấy mất. Sáng hôm sau có người gọi điện thoại đến số máy bàn bảo mang tiền đến chuộc. 25 triệu cho 2 con xe nói trên. Và họ đã lấy được xe về.
    Giới trộm xe Hải Phòng luôn có "tác phong" như vậy.
    Lấy cắp xe- gọi điện đòi tiền chuộc (~ 50% giá trị xe)- nhận tiền chuộc- trả xe về cho khổ chủ.
    Em vẫn chưa hiểu sao lần này nó lại không theo quy luật đấy... hm... Nó lấy xe Vespa thì đâu có dễ bán? Mà tháo ra bán phụ tùng thì cũng đâu có được bao nhiêu?
    Thôi thì hy vọng nó vẫn còn loanh quanh đâu đấy để bác Dũng có cơ hội chuộc lại...
  10. Alo_ola

Alo_ola Thành viên mới

Thông báo, Tin nóng hổi !
    Hôm qua, 15 tháng 11 Bác Dũng gọi điện thông báo tin đã tìm thấy xe và cảm ơn anh em đã tham gia phát giác được kẻ trộm. Bác Long trong hội VP HP phát hiện được tên gian manh đang trên đường tẩu tán trên quốc lộ 5 đi Hà Nội để phi tang. Xe và người đã được đưa về Công An Phương Đông Khê để làm rõ, khổ chủ đã rất vui mừng và hôm nay tham gia cùng anh em Vespa Hải Phòng đi Hải Dương ăn mừng, giao lưu. Giờ tranh thủ thông báo cho bà con chia vui cùng Mr Dũng nhé .