1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Math course online: nên hay không nên?

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi littlestarhcm, 19/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Math course online: nên hay không nên?

Xin chào mọi người,
    Mình có chút thắc mắc xin mọi người ai biết chỉ giúp giùm: vì không có giờ học thích hợp nên mình muốn lấy 1 lớp Math nhưng học online. Xin mọi người cho biết là có nên hay khhông? Học online có khó khăn lắm không? Mình không thể hình dung ra được là như thế nào (mình chỉ mới start học mùa winter này đầu tiên nên ko biết nhiều).
    Mình tính học lớp Intermediate Algebra, liệu học online có khó khăn lắm không. Nói thật là mình không giỏi toán đâu lại bỏ ko học cũng 4-5 năm rồi, nên ko biết thế nào?

Một câu hỏi nữa: mình thật sự muốn học những ngành mà có liên quan đến xã hội hay giúp đỡ people. Hồi ở Vn, mình khá về lĩnh vực xã hội hơn. Mình tính học nurse. Nhưng nghe bảo, nếu học nurse 4 năm thì khi transfer từ community college lên university sẽ phải waiting list khá lâu (mất vài năm). Điều này có đúng ko? Nếu bạn nào biết rành về chuyện học tập ở bên này xin cho mình vài lời khuyên nha.
    Mình cám ơn nhiều lắm. Mong tin các bạn.
    Have a nice day
  2. thithammauxuan

thithammauxuan Thành viên mới

Ba.n học đến lớp mấy ở Vn. Lớp toán của bạn là 101 hay 103?
  3. thithammauxuan

thithammauxuan Thành viên mới

Hình như intermediate Algebra là math 103, nếu bạn đã học xong 12 ở Vn thì intermediate al gebrako làm khó bạn đâu. Nó tương đương với trình độ toán lớp 9 ở Vn thôi.
  4. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Cám ơn bạn thìthammauxuan nhiều nghen.
    Ở trường mình, Lớp toán mà để transfer lên university là họ đòi mình phải có Math 10 :Elementary Statistics. Mình đã tốt nghệip high school nhưng mà bỏ nhiều năm ko ôn luyện rồi nên bây giờ tính học 1 lớp Math C: intermediate Algebra để ôn lại sau đó mới dám lấy lớp Math 10.
    Nhưng mình ko biết học online sẽ như thế nào nữa.