1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mẫu Sơn ..... bộ hành , có ai máu ko ?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nguyenlam0627, 16/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenlam0627

nguyenlam0627 Thành viên mới

Mẫu Sơn ..... bộ hành , có ai máu ko ?

.. Dự kiến như thế này : Chúng ta nhảy dù bằng Auto xuống chân núi Mẫu Sơn , sau đó sử dụng khinh công ( khoảng 15 km ) lên đỉnh Mẫu sơn ...dự tính tốc độ di chuyển 3 km / 1h 30" ..vị chi mất 300 phút. Chắc chắn sẽ có mẹt trên đỉnh trước 16h00 .Yên tâm sẽ còn đủ sức để chiến đấu với anh hùng hào kiệt ....

...ngày hôm sau khi nào về sẽ tính ( tuỳ theo sức khoẻ ) nhưng có lẽ sẽ bằng Auto từ đỉnh MS luôn.

Anh em nào có chút hâm như mình thì làm một đội nhé .

P/s : Nhờ MOD 17 ( tính từ ngày hôm nay ) ngày sau đó hẵng xóa nhé . Thanks.
  2. Basten

Basten Thành viên mới

Em đăng ký một đôi giày :D, leo cùng "ước mơ nhỏ" ngày trước của bác :)
  3. casauvn

casauvn Thành viên quen thuộc

nhà em đang chuẩn bị leo Fan, nghe vụ này có vẻ để test thể lực tốt đấy nhỉ ? , để em về thông báo cho nhà em biết rồi tính sau nhé
  4. nguyenlam0627

nguyenlam0627 Thành viên mới

Theo như dự tính thì chúng ta nên đăng ký đi bằng Auto của bên nhóm D&D ( chủ yếu là để lấy chỗ lúc đi về - Alo ngay cho Q.A Vetchi - 0904189904 càng sớm càng tốt ) vì khi đi nhóm D&D xuất phát hơi muộn và hơi luợn lờ( nếu như chúng ta định đi bộ ) họ dự định 12h30 mới xuất phát từ LS đi MS ...
    Nhưng ko sao chúng ta sẽ có kế hoạch B . Alo cho xe Đông Vân ( 50K ) đón tận nhà ( chỉ mỗi tội họ đón hơi sớm 5h30 sáng )..sau đó lên LS nhảy xe cóc hoặc ôm xe lên chân núi MS ( cái này sẽ hỏi kỹ mấy ca ca ở LS xem như thế nào )
    .. Lên tới LS sẽ đãi anh em món Bún kiểu Huế gần chợ đêm Kỳ lừa( nhưng sx tại LS ) đảm bảo sau này ai lên LS nhất định sẽ quay lại quán đó . ..
    Cứ từ từ rồi ta sẽ tính tiếp .....
    Ai rơ tay phát biểu cái ý kiến đê ... Hết rờ dồi !
  5. xumingboy

xumingboy Thành viên mới

ca nha Oi oi` oi!
    Bao h dao. bo len MS thia''
    Em ro 1 tay len rui![r38)
    thong bao ngay cu the de, de em con sap xep di cun gcho vui voi.
    So phone cua em: 0912.933.248 HIEU
    em muon nick thang Ban. chau kip dang ki thanh vien
    Thong cam nha''
    [/quote]
  6. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Nói thật, tớ mới leo Mẫu sơn bằng xe máy về thấy dự định của bạn hơi điên rồ. Có thể nói quá nhưng liệu bạn có hỏi bạn sẽ được gì khi leo bộ 16km từ chân núi lên đỉnh. Theo tôi nếu không thích chạy xe máy, các bạn hãy thuê otô, 200K cho 1 chuyến khứ hồi.
  7. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Hey,
    Việc đi bộ hay xe máy là tuỳ mỗi người, bạn không nên nói là điên rồ.
    Nếu ai cũng là người bình thường như chúng ta, thì thế giới này chắc chẳng bao giờ phát triển!!!
  8. jamesbeo

jamesbeo Thành viên mới

Vậy bạn được gì khi leo MS bằng xe máy?
  9. windysmile

windysmile Thành viên mới

hí hí, bạn Rui không biết thế nào là trekking à ?
    to james beo : đi xe máy lên MS có cái lợi hơn là đỡ mệt, he he
  10. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Theo tôi Mẫu sơn không phải địa điểm lý tưởng để tập leo núi hay đi dã ngoại vì:
    Đường lên núi tương đối bằng phẳng, địa hình không phức tạp lắm, na ná như Tam đảo nhưng khi leo lên tới nơi thì không có gì chơi cả.
    Không có đường riêng cho người đi bộ, có thể nguy hiểm vì rất dễ bị ô tô hay xe máy tông vào đấy, nhất là những khúc cua khuất tầm nhìn.
    Mẫu Sơn chẳng có gì đáng để xem cả, điểm tốt nhất để ngắm là trên tháp truyền hình. Tại chỗ đó nhìn núi non Trung Việt thật là hùng vĩ. Nhưng ngắm chỉ 30'' là cùng thì chán.
    Về dịch vụ: Không có gì, ngoài vài quán karaoke lèo tèo, bên ngoài có một đống em tóc xanh mỏ đỏ.
    Có lẽ hấp dẫn nhất khách tới Mẫu sơn ở đây là dịch vụ tắm thuốc người Dao. Chỉ hết 30k. Tắm xong rất thoải mái. Nếu ai có "nhu cầu" chủ quán sẵn sàng đáp ứng 1 em tắm cùng kỳ cọ, khoảng 40k nữa. Còn xa hơn nữa thì tôi không biết, chắc cũng sẵn dịch vụ.