1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

May áo dài, mua vải và thậm chí mua sẵn áo dài ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SuSuSuSuSu, 03/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SuSuSuSuSu

SuSuSuSuSu Thành viên mới

May áo dài, mua vải và thậm chí mua sẵn áo dài ở Hà Nội

Hi cả nhà, tuần sau tớ có việc, đang cần 1 em áo dài gấp. Tớ đã đi thử áo dài ở Trà Mi - Nguyễn Thái Học. Và thấy cũng hợp lí : áo may sẵn, vải voan kính, vẽ màu, giá 500k. But không có size nên đành bó tay.
    Cả nhà ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với:
    1.Địa chỉ 1 số cửa hàng bán áo dài may sẵn (chất liệu vẽ màu, giá cả mềm mềm)?
    2. Nếu ko mua sẵn thì đi may, nghe nói là mua vải ở Phùng Khắc Khoan, but tớ lượn qua 1 vòng thấy các chị toàn hét giá vải may áo là 8-900 đến triệu mấy (ko kham nổi) . Vậy cả nhà khuyên tớ nên mua vải và may ở đâu? Hay là đến những nhà may có cả vải lun.
    Mong tin các nàng lắm nhá.
    Mode đừng xoá bài em nhá, thông tin về áo dài cũng nhiều chị em cần mà. Em search mãi ko thấy có bài nào về Áo dài Hà Nội ở trước nên mới post bài mới.
  2. muntrungca

muntrungca Thành viên mới

bạn wa Hương Trầm ở 213 Tôn Đức Thắng xem , tớ may mấy cái ở đó ổn lắm giá khoảng 800 trở lên
  3. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Cũng muốn hỏi như bạn. Cty tớ định may, trước mặc áo dài của HTrầm rồi nhưng kiểu dáng cũ mà ko ưng lắm. Bạn nào biết chỉ tớ với, muốn mua vải rồi đi may hơn.
  4. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Bạn thử qua Ngân An xem, chỗ Chùa Bộc mới mở 1 cửa hàng đó, cũng được được,
  5. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Hồng Thanh 94 Hòa Mã hoặc Phố Huế cũng đc đóa
  6. ya_sake

ya_sake Thành viên quen thuộc

Em vote cho Ngân An. May khá đẹp mà đối xử với khách rất tử tế (tốt nhất là nói với họ em sắp đi nước ngoài hoặc em gửi cho người nhà ở nước ngoài. Họ muốn quảng bá hàng của mình ra xa mà). Hoa hậu NGô Phương Lan mặc áo dài Ngân An đăng quang đấy
  7. SuSuSuSuSu

SuSuSuSuSu Thành viên mới

Thanks các bạn. Mình cũng nghe nói Ngân An ở Phạm Ngọc Thạch ok lém. Hum rùi thấy đứa bạn mình may áo ở đấy cả công cả vải là 1,3 triệu còn hình như mang vải đến thì tiền công là 300.000. Tại mình thấy vải ở đấy cũng ko nhìu lém mà lại ko có kiểu vẽ màu như mình thích.
  8. linhtuti

linhtuti Thành viên mới

- Bạn thích áo dài van kính vẽ : Mua vải ở chợ Đồng Xuân, may ở Hồng Nhung hoặc Ngân An công may 150~200k cả quần và áo ( cả 2 hàng này mình đều may rùi và đều chẳng phải sửa tí nào, vừa ngay). Vẽ áo dài thì có 1 hàng ở Hàng Bồ đoạn giữa Lương Văn Can và Hàng Thiếc khoảng 200k~300K.
    - Nếu áo dài lụa thêu : mua vài chợ hôm 40K/1m.May như trên, Thêu thì có địa chỉ của 1 bạn trên mạng giới thiệu cho mình 1 chị tên là Hoa nhà ở ngõ 39 Nguyễn Khoái, tập thể N12 phòng 403
    -Cá nhân mình thì thích thuê hơn, giá thuê ở Hồng Nhung khoảng 100k là được 1 cái tương đối rồi, ở Jijian Hàng Bông : 600k~800k đẹp độc đáo sang trọng, mẫu thêu và pha mầu rất cầu kỳ
  9. bemo

bemo Thành viên mới

em may mấy cái áo dài ở Ngân An rồi . Đã từng qua các vài cửa hàng của nó nhưng dường như chỉ trên chỗ số 5 Trần Phú mới có nhiều kiểu và chuyên đặt may ( chứ mấy cửa hàng khác thì cho thuê là chính , ít mẫu vải hơn ) . Em không vẽ màu mà toàn mua luôn mảnh vải cửa hàng nó thiết kế ( thuê thiếc các thứ rồi đính hột , .... ) thì giá khoảng ~700k / 1 bộ ( nói chung nó cũng sàn sàn vậy , em để ý thấy ở gác 2 là chỗ treo những bộ sưu tập nhưng hầu như nhân viên không cho xem đâu - chắc sợ ăn cắp ý tưởng , chị nào khéo mồm thử xem )
    ---> Hiện nay trên số 5 Trần Phú nó laị chuyển rồi , chị nào biết nó chuyển đi đâu thì chỉ giúp em chứ mấy chỗ khác ít kiểu vải hơn trên này

La Hằng ở Trần Nhân Tông cũng đẹp , nhưng càng ngày kiểu dáng của nó càng cách điệu điên cuồng cùng lắm là chỉ mẫu vải lạ và đẹp chứ nói về kiểu dáng , sự tôn dáng thì không thể nào đẹp bằng Ngân An
  10. linhtuti

linhtuti Thành viên mới

Ngân An chuyển sang Ngô Thì Nhậm đoạn gần chợ Hôm, HÌnh hw là 27 hay bao nhiêu đấy, không nhớ chính xác