1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

May bi mat o cung thi lam the nao?

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi satthu17, 03/08/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. satthu17

satthu17 Thành viên mới

May nh a toi tu nhien bi mat o cung, cac bac giup toi voi, chi 1 co 1 o thoi!
    Cu that!

Không có gì là không thể
  2. ke_tron_tu

ke_tron_tu Thành viên rất tích cực

bác phải nói rõ ràng ra cho anh em biết mới giúp được chứ, máy nhà bạn ko nhận được ổ hay là chạy xong win rồi mà ko thấy ổ C hay D, vậy nhé

Vạn sự khởi đầu nan
    Vài "nan" bắt đầu nản

3. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

bác nói rõ hơn chứ, ạ, dấu cũng không có , mọi người đọc không có được hiểu cho lắm , được chứ nhỉ?, có thế chúng tôi mới giúp được bạn mà!
    Thân!
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  4. satthu17

satthu17 Thành viên mới

Em cai win98 xong, cai tiep win2000 nhung ko cai de( co nghia la may co 2 he dieu hanh).
    Xong em cai wĩnP de len Win98 thi van binh thuong, nhung sau do em thay muon go 1 trong 2 he ra khoi may de ko mat cong chon nen em copy tat ca cac thu quan trong sang o D roi cai minh Win98, khi cai xong ko thay o D dau mat han mathon 5GB xot qua!
    Cac bac giup em voi!

Không có gì là không thể
  5. ke_tron_tu

ke_tron_tu Thành viên rất tích cực

Tôi vẫn còn thắc mắc 1 điều rằng khi cài lại Win98 xong thì mất đứt 5GB ( do không thấy ổ D ) hay là 2 ổ C và D nhập lại thành ổ C ( sự chia ổ từ trước không còn ).
    Nếu ở trường hợp 2 thì không cần lo lắng nhiều : dưx liệu vẫn còn ở trong ổ C.
    Nếu ở TH1 : thì có thể ( nếu đúng như tôi đoán thôi ) bạn làm như sau :
    B1 : vào Start --> run --> đánh vào ô đó như sau rege*** --> ok
    B2 : --> HKEY-CURRENT-USER --> Software --> Microsoft --> Windows --> Policies --> Explorer
    B3: Nhìn vào ô bên phải và xoá đi thư mục Nodrives ( cần nhìn kĩ thư mục này rồi xoá kẻo xoá nhầm -> ảnh hưởng rất lớn đến máy nếu xoá nhầm thư mục ) xoá xong bạn login lại máy và chuẩn bị nhận lại những gì đã mất ok. Chúc bạn thành công Voite cho tui 5* nhé thanks

Vạn sự khởi đầu nan
    Vài "nan" bắt đầu nản

6. security

security Thành viên mới

Restast lai may tinh, ko the co truong hop tu dung mat mot o cung duoc tru khi you nhap 2 o lai lam mot o, con trong truong hop mat het du lieu hay ra hang dia mua chuong trinh co ten easyrecovery (phuc hoi du lieu) la se cuu duoc het, ok chu, con neu van chua su ly duoc thi neu you o hanoi thi hay lien he voi toi theo dia chi mail securiy@gawab.com
    Hoi the gian tinh la gi
    Lam cho doi lua phai chia lia nhau
  7. GREEN_BAMBOO_new

GREEN_BAMBOO_new Thành viên rất tích cực

Híc, nhỏ như con thỏ, cái hệ điều hành Win98 không nhận ra ổ có định dạng NTFS, khi bạn cài win 2000, hay XP lên ổ D bạn đã định dạng là NTFS, vì vậy khi cài Win 98 lên ổ C, nó sẽ không hiện Ổ D trong hệ điều hành, cách tốt nhất là bạn hãy chuyển định dạng hệ thống của ổ D từ NTFS sang FAT32 là ô kê .
    IT'S BIG WORLD AND THERE'S LOTS TO BE DONE !​
  8. ehhh

ehhh Thành viên quen thuộc

Cách tốt nhất là quẳng nó đi và mua cái khác. ha ha! ngọ nguậy làm gì lỡ điện giật lai chít bi giờ!
  9. phamdat

phamdat Thành viên rất tích cực

Vớ vỉn vứt là vứt sao được..... cậu dùng fdisk để dịnh dạng lại ổ cứng của mình. Hay dùng PQ maggic để định dạng lại các patition, khỏi sợ mất dữ liệu.....
    Vì NTFS chỉ dùng cho win 2k hay nt, xp.... nên win 98 cài chung cóc chạy được. Cần dùng FAT32 chạy được cho cả hai thằng này mà dịnh dạng nhé.
    Okie
    @PhamDat
    http://iitm.info