1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

May đồ đẹp ở HN ........

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Yours, 17/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Về sơ mi, quần công sở, đầm liền tớ Vote cho Hương Lan - Hàng Chĩnh (phải chính tay chị chủ cắt) và 1 hàng nữa (dáng quần chỉ = 80 - 90% Hương Lan)
    Style của tớ là đơn giản, trang nhã, có 1 chút phá cách, khá chú ý chi tiết, nên ko dễ tìm đc hàng may ưng ý
    Các CH tớ ko quay lại:
    - THANHCON ở Núi Trúc : dáng quần xấu (trừ phi mua hàng có sẵn), đầm liền khá oki nhưg đắt
    - HÀ THU - Triệu Việt Vương: dáng quần xấu
    - YẾN LY : chỉ lên dáng các kiểu điệu đà, bèo ren đc nhưg k fải style của tớ
    ............ chưa nhớ ra, vì gần đây chỉ chung thuỷ với 1 hàng
    Được Small_candle sửa chữa / chuyển vào 16:20 ngày 31/05/2008
  2. mixumax

mixumax Thành viên mới

Thế vùng Càu Giấy có chỗ nào may đẹp ko nhỉ ?
  3. lollipop187

lollipop187 Thành viên mới

Mình ghét Yến Ly lắm, thề ko bj`o quay lại đấy, Ngày xưa bà này may áo được, điệu đà và khá phong cách, chứ bây jờ may lúc nào cũng phải sửa, tả 1 đằng may 1 nẻo, mà đấy là dặn kĩ càng lắm rùi, đã thế cứ hẹn tới hẹn lui nữa chứ.
    Thế mà có 1 đợt, mỗi ngày mình đến may 3,4 thứ.....cuối cùng ôm gần 30 chục ccái cả áo và quần về....rồi ôm hận đến bây jo` ........căm thù
  4. khoangtroibinhyen

khoangtroibinhyen Thành viên mới

Mình hay may ở Song Hà ở Bát Sứ, số nhà bao nhiêu thì ko nhớ, ngay Hàng Bồ rẽ vào ở bên trái. May được nhiều loại từ đầm, vest, sơ mi, quần âu,... Sở trường may đồ lụa các loại, và áo kiểu. Nói chung may đẹp. Mỗi tội đắt dã man. Hic! Áo lụa năm ngoái là 120k rùi. Mình đã thử vài nhà may khác nhưng vẫn phải quay về. Rất đông khách nên hay lỡ hẹn, và hẹn lâu, nhưng nếu bạn cần gấp thì vẫn ưu tiên lấy trước.
    Vẫn đang tìm nhà may rẻ hơn
    Được khoangtroibinhyen sửa chữa / chuyển vào 15:43 ngày 02/06/2008
  5. whitehorse2

whitehorse2 Thành viên mới

Tớ thì hay may ở Phương Anh, số 2 ngách 70 Nguyễn công trứ. Hàng này do một chị cũng trên ttvnol giới thiệu. Thích cái là may được cả áo bơi kiểu dáng khá đẹp. Cửa hàng nhỏ nhưng tớ thấy may khá ổn. Giá không cao lắm.
  6. songviet_thaiha

songviet_thaiha Thành viên mới

tớ đã may 1 cái quần công sở dang suông ở tiến dung rồi, rất ổn, dáng đẹp kiểu trẻ, nhưng áo thì quá dở, hẹn tớ sửa đi sửa lại vẫn chưa được, sẽ ko bao h may áo ở nhà ấy nữa, giá thì chát quần 120 áo 130, sai hẹn lắm, ghét . Vẫn đang tìm hàng may áo đẹp, thật khó ...
  7. huyboss

huyboss Thành viên mới

May ves nam mình thấy nhà may Long Taylor ở khu tập thể phía sau vườn Điện ảnh- Láng Hạ may cũng ok . Hai vợ chồng người Đà Nẵng thì phải, khá nhiệt tình và cẩn thận. Mấy năm trước mình cũng may 1 bộ ở đó. Nói chung kiểu dáng thì rất hài lòng, tuy nhiên giá thì khá đắt, 3,2 tr/bộ ( vải+công). Giờ không biết hiệu may đó còn không nữa.
  8. mail_merge

mail_merge Thành viên mới

Hi hi Thế là có một đ/c may áo tắm rùi
    E đang muốn may mấy cái đầm mà chưa tìm đc đ/c rẻ + đẹp
    May đầm nhiều chỗ cắt vụng nhìn váy của mình chọn kiểu dáng một đằng, lúc lên bộ nhìn dúm dó như giúm rẻ
    Nản!
    Có nhiều hàng may ở ngõ nhỏ, nhưng chủ có mắt thẩm mĩ + tay cắt vững thì cũng đẹp lắm
    SS nào biết đ/c may đầm chia sẻ nha .
  9. mail_merge

mail_merge Thành viên mới

SS ơi, ss update cho e cái giá của đầm lụa ở hai hàng này đc ko?
  10. gaconbietbay

gaconbietbay Thành viên mới

a