1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

May đồ đẹp ở HN ........

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Yours, 17/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mitmit89

mitmit89 Thành viên mới

có chị nào bít may đồ ở đâu mà ko phải đợi lâu ko ah em mới chỉ may ở yến ly thui nhưng đợi lâu wá ah tận những 20 ngày cơ hizhizhizmà em chỉ muốn trong khoảng 10 ngày thui
  2. muadongklanh

muadongklanh Thành viên mới

Duyên thế, chiều hôm qua tớ vừa may ở hàng này xong, ngồi ôm 2 mảnh voan chờ phải đến hơn 1 tiếng mới đến lượt mình đo
    Tớ đã may ở đây 1 cơ số lần, có 1 vài nhận xét thế này:
    - Về chất lượng: nói chung là tạm ổn, ở mức chấp nhận được, đường may và dáng may cũng không phải quá nuột nà như bạn ở trên nói, còn tùy vào khách hàng và thợ may. Thực tế là chị Tú chủ cửa hàng có 1 đội quân đông đảo thợ chuyên nhận đồ về may, tớ nghĩ là chị Tú chỉ nhận hàng và đo, chứ không tự tay cắt vì khách đến đấy đông lắm, chỉ ngồi đo thôi cũng đủ hết ngày rồi.
    - Về giá cả: so với mặt bằng chung thì giá cả ở đây khá hợp lý. Quần: 55k - 65k, Áo: 60k - 65k, Váy liền 1 lớp: 65k - 70k, Váy liền 2 lớp (không tính lót): 75k - 85k
    - Về thời gian: từ 7 - 10 ngày, tương đối đúng hẹn
    - Hàng này may đồ từ trẻ đến già đủ hết, chứ không phải chỉ may đồ trung niên như bạn ở trên nói.
    - Nhược điểm: hàng thường xuyên đông khách, vì thế đến đo hay lấy đồ đều phải chờ lâu. Khi lấy đồ cũng phải sửa thêm 1 chút thì mới ưng ý được.

[nick]
    Được muadongklanh sửa chữa / chuyển vào 15:03 ngày 09/06/2008
  3. beoxinhdep

beoxinhdep Thành viên mới

tự dưng vào đây bon chen tý . mình giới thiệu 1 chị chi ấy tên là hà (nhà thiết kế j dó )nhưng giờ đang là giáo viên truơng mở khoa thiết kế thời trang . chị ấy may ỏ số 4 lý thưòng kiệt (gần tomcin cafe ý . may giá cả rất phải chăng ,cũng rất đúng hẹn . đặc biệt chị ấy có thể tư vấn cho mình hợp và gù ăn mặc , nói chuyện khá dẽ thương hehhe . chị em đến đấy có thể nói béo linh Hoà giơi thiệu đều được giảm giá tý tẹo (hjhjhj)
    ko biết tả cửa hàng như thế nào nhỉ vì nó nằm trong ngõ đi vào khaỏng 10 m .
    cả nhà tham khảo thử .
  4. vipbayhn12

vipbayhn12 Thành viên mới

ý ngõ Huyện ở đâu bồ ?đang cần địa chỉ may áo dài đẹp cho cả nhà vì sắp có đám cưới
  5. okanehoshi79

okanehoshi79 Thành viên mới

Mình xin giới thiệu cửa hàng YSYS mình không nhớ rõ địa chỉ thế nào, chỉ nhớ là nó đối diện cổng chợ Thành công thôi.
    Mình toàn may váy áo ở đó, thử phát ăn liền không phải chỉnh sửa
  6. ladyinblue

ladyinblue Thành viên mới

Hehe, mình cũng hay may đồ ở khu Thành Công (nhg là hàng may Văn cơ) tí nữa về phải ghé qua YSYS xem thế nào
  7. koala_hn

koala_hn Thành viên mới

Hehe, mình đang may đồ ở đây. Vừa đi công tác dài ngày nên may 1 tháng rồi vẫn chưa đến lấy . Hic.
  8. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Riêng tớ thì cạch Dũng - Ngô Thì Nhậm đến già, mua vải voan đến may cái đầm trắng cực đơn giản mà may ngực nhăn nhúm, giá cực chát 350k/cái, đường may thì bỏ lung tung, sửa đi sửa lại tính ra cũng đến 20 ngày. Pótay.com
  9. ntn87

ntn87 Thành viên mới

Các bác ơi, cho em hỏi với ! Bác nào biết hiệu may chuyên may cho người trung niên, béo ko ạ? Em muốn hỏi cho mama em ! Bác nào có mama hay may quần áo ở đâu đẹp thì bảo em với !
    Thanks các bác nhiều ! :)
  10. nightmare0809

nightmare0809 Thành viên mới

NHàng mình đặt may cho toàn hệ thống đồng phục do nhà may Đức Hùng thiết kế , nguyên liệu vaỉ vóc cũng chính do nhà may này cung cấp nhưng tất cả nhân viên toàn hệ thống NH mặc chỉ đc đúng 2 tháng mùa hè này là vải bị phai mầu bạc phếch, ai đô mồ hôi nhiều thì bị loang lổ mầu hồng , nhất là vùng nách và sau lưng như kiểu bị axit ăn ý, ghê lắm, vải thì nóng kinh khủng, chất liệu k co giãn . Được 1 cái điểm 10 là vải đó thì ra ngoài mua k thấy 1 cửa hàng hay chợ nào bán cả (Độc quyền) . kiểu dáng may thì tạm được k biết do cảm quan hay vì nhà may k thể may chi tiết đẹp đẽ cho từng người với cả 1 hệ thống lớn như vậy hay k. nhìn vào cửa hàng thì k ai nghĩ quàn áo đó là do họ may . Chẳng may đọc đc bài này hihihihi có nhận xét quá lời thì bỏ qua cho tớ nhé , nhưng sự thật mất lòng mà