1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

May đồ đẹp ở HN ........

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Yours, 17/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kendappa

kendappa Thành viên mới

e thấy may ở Xuân Nguyễn Hữu Huân rất đẹp mỗi tội cực đăt thôi, vải ở đấy thì thôi rồi, nhìn cái nào cũng muốn may
  2. xinhxinhnhacvien85

xinhxinhnhacvien85 Thành viên quen thuộc

Các chị có ai biết chỗ nào may đồ diễn đẹp,giá cả phải chăng ko?
    Hoặc cho e xin địa chỉ hàng may váy liền nào đẹp nhưng loanh quanh quận Ba Đình thui ạ!
    Đa tạ,đa tạ ^^
  3. b*classy

b*classy Thành viên mới

Đợt vừa rồi hứng lên tớ khuân 1 đống vải và đi may 1 lúc 4 cái váy liền, 1 chân váy , 3 quần, 3 áo và 2 bộ vest. Nhận xét thế này:
    Hương Lan
    May: 3 váy liền, 3 áo
    N/X: Có lẽ đây là hàng may đầu tiên mà tớ may nhieu nhu the ma ko bị may hỏng hay ko ưng bất cứ chiếc nào. Hương Lan may đầm liền khá chuẩn. Tớ hầu như ko phải sửa mấy, dáng lên đúng ý. Về áo thì có lẽ chị Lan may kiểu áo điệu, xoè xoè cụp cụp, voan vủng hợp hơn may áo sơ mi kiểu công sở.
    Nhược điểm lớn nhất: Trễ hen, ko phải trễ hẹn bt mà là trễ hẹn khủng khiếp. Hẹn 16 lấy thì đến tận mùng 2 tháng sau mới nhận được hết đồ. Haizzz. Ai mà đi may ở đấy thì chịu khó tốn tiền đt thoại giục liên tục ko ngừng nghỉ ko thì chỉ có nước ôm cây đợi thỏ. May đồ cần mặc gấp? Quên ngay đi nhé! Khổ cái may ổn nên chắc sẽ quay lại nếu có dịp lên cơn hứng may đồ như vừa rồi.
    Thành Hưng :
    May: 1 vest, 1 quần
    N/X: do kỳ vọng là anh Hưng may quần chuẩn và đẹp nên khá thất vọng khi quần phải sửa đi sửa lại, dáng ko đúng như ý.
    Áo vest may cũng được, ko quá xuất sắc.Ko co y dinh quay lai.
    Chương :
    May: 1 vest, 1 chân váy, 1 váy liền
    N/X: Nhìn đường may, bô-đê và các chi tiết đều toát lên sự chuyên nghiệp, sắc nét và cẩn thận. Cùng 1 bộ vest với kiểu dáng tương tự , nhà may Chương đắt hơn Thành Hưng 100K nhưng tớ thấy rất xứng đáng vì mặc lên ko phải sửa gì nữa. Dáng lên chuẩn và cứng cáp hơn. Đây là lần đầu tiên tớ may vest mà thấy ưng ngay như vậy.
    Chân váy và đầm liền may cũng chuẩn, ko phải phàn nàn gì. Nhưng có lẽ thế mạnh của họ chính là vest. Quần thì tớ thấy có 1 vài KH may ở đó, ko biết do dáng người hay trình độ may mà tớ nhìn ko thấy ưng lắm. Chac chan se quay lai may vest o day.
    Thái Văn :
    Tớ stick với nhà may này gần 3 năm nay rồi. Và chỉ may mỗi quần. Đã đi may nhiều nơi rốt cuộc vẫn phải quay về bạn máng lợn cũ này vì chỉ thấy ở đây may quần hợp với mình. Năm nào cũng may 2-4 quần. Hầu như bạn bè ai thấy tớ mặc quần vải đều khen đẹp. Gu về quần của tớ thì đơn giản, quanh đi quẩn lại chỉ suông ống đứng và suông thẳng, cạp trễ, ôm bottom. Ko cầu kỳ nhưng vẫn gợi cảm và lich sự.
    Lan dau tien trong doi di may nhieu nhu the cung 1 luc, o nhieu nha may khac nhau ma ko bi hong bat cu do nao. Suong!
  4. Ngoacyeu

Ngoacyeu Thành viên mới

Share cho chị em một địa chỉ may vest và quần âu dáng chuẩn nữa nhé
    May Hải Đăng - 75 Giảng Võ, giá rẻ, hàng chuẩn. Đảm bảo luôn. Tớ toàn may ở đấy. Cty tớ có rất nhiều ng khen và ôm vải tới đấy cắt.
    Nhớ vote * cho em nếu may quần ở đấy đẹp hơn mong đợi nhé.
  5. hoahonghoang

hoahonghoang Thành viên mới

Bạn ơi, cho tớ giá may của Thái Văn và nhà may Chương với!
    Thái Văn địa chỉ chỗ nào vậy???
  6. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

Yến ly lý thường kiệt phải ko chị. ở đấy may đắt. em thấy thế. mà hơi lâu. tận 10 ngày mới đc lấy. mà phải giục. hơi mệt.
  7. water060405

water060405 Thành viên mới

To ngoacyeu,
    Nha minh o ngay gan Giang Vo, dang muon di may 1 bo vest trang( ao+vay). Tien cong o do co mac ko ban, khoang tam bao nhiu the. THo may co hay tre hen ko?
    neu ma gia ca hop ly, may do dep minh vote cho ban 5* lin.
    hehe. Thks nha.
  8. estellar

estellar Thành viên quen thuộc

Mình vừa may ở hang Linedo ở 72 Mai hắc đế, không biết đã có ai may ở đấy chưa? Bây h mình cần nhất là chỗ nào may đồ công sở đẹp: gồm áo sơ mi, quần âu và vest. Trên này recomend nhiều mà chưa biết chọn chỗ nào, gần nhà tớ có hàng Dũng Hà (Đội Cấn) đi qua thấy cũng đẹp long lanh, chả biết thế nào.
  9. b*classy

b*classy Thành viên mới

Thái Văn may 80K/quần. CH nằm trong ngõ ở phố Phùng Khắc Khoan. Một lần mua vải tớ được em bán hàng giới thiệu vào đó, may nhiều rồi mà ko để ý số ngõ , số nhà . Nếu đi từ phía chợ Hôm vào thì ngõ đó ở phía bên tay trái, đầu ngõ bán vải áo dài. Đi thẳng vào là thấy ngay nhà may. Nó bé xíu. Nếu ko bạn có thể hỏi mấy ng bán vải ở quanh đó. Thế nào họ cũng biết.
    Nhà may Chương thì 450K/ Vest nữ 1 lớp. Nếu may 2 lớp thì thêm 50K. Chân váy là 120K. Còn đầm liền thì do tớ dùng vải của họ nên ko nhớ chính xác công may là bao nhiêu.
  10. hoahonghoang

hoahonghoang Thành viên mới

Thanks bạn nhé! mình may quần nhiều nơi rồi mà k đc ưng ý lắm, sẽ ra Thái Văn xem thế nào.
    @b*classy : vote * cho sự nhiệt tình giúp đỡ