1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Máy không nhận USB

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi shoneti, 17/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shoneti

shoneti Thành viên mới

Máy không nhận USB

Từ ngày em dùng cái main ASUS dở hơi này, tự nhiên máy em không nhận cái USB của em. Thậm chí cái Bluetooth của em nó cũng không thèm nhận luôn. Em dùng Win Media (SP2) thì về lý là không cần cái driver vẫn dùng được.. Bác nào có cách nào thì chỉ hộ em... chả nhẽ lại đi mua main mới
  2. shoneti

shoneti Thành viên mới

Chi tiết hiện trạng đây ạ:
    Khi cắm USB vào thì nó hiện cái biển này
    Bấm vào như nó nói thì nó hiện ra cái biển này
    Bấm tiếp thì như này ạ
    Các bác giúp em cái
  3. coolwind

coolwind Thành viên mới

thế cái usb của bác cắm đằng trước case hay cắm trực tiếp vào main (ở phía sau máy).Bác nên cắm trực tiếp vào main, rồi quét virus, và xem lại trong bios xem thế nào(usb controllers phải để ở enable). Nếu tất cả ko đc, thì đem bảo hành main.
  4. coolwind

coolwind Thành viên mới

quên, còn một cái khác là bác check nốt xem cái usb của bác nó còn...sống ko bằng cách cắm vào máy khác xem nó có nhận ko
  5. shoneti

shoneti Thành viên mới

Cám ơn bác coolwind
    Để em tả cụ thể cho các bác xem:
    Trên main em có 4 cổng USB, 2 cái trên, 2 cái dưới. 1/4 cái em dùng để cắm modem rùi. Nếu em cắm usb cạnh cái cắm modem trên cùng hàng thì nó không nhận và hiện ra mấy cái bảng như em đã up. Còn nếu em cắm usb lên cái ổ ở vị trí chéo với cái chỗ cắm modem thì nó nhận bình thường
    Ở phía trước em cũng có 2 cái để cắm USB. 1 cái em dùng để cắm WC thường xuyên. Nếu em cắm cái USB vào cái chỗ còn lại thì nó không nhận. Còn em rút cái usb của wc ra và cắm usb của em vào thì nó nhận.
    Tình hình là thế. Chính vì thế em khẳng định rằng em cắm usb cực chuẩn, usb của em cực tốt và không có virus, chắc cũng ko phải chỉnh bios vì máy em nó vẫn nhận... chỉ chập cheng kiểu như em đã trình bầy thôi
  6. Ba_Phi

Ba_Phi Thành viên rất tích cực

trước những thông tin như bạn nói với sự khẳng định như... giun đóng cột, à đinh đóng cọc
    tôi, lang băm của F15 xin phỏng đoán căn bệnh và nêu ra cách điều trị
    - Chẩn đoán: Điện áp không đủ chia dòng (thông cảm, ngày xửa ngày xưa học dốt Lý, cô giáo đi lấy chồng, chán chẳng buồn học )
    - Điều trị: chuyển ra thợ điện tử hoặc bắt bảo hành
    - Triệu chứng bệnh nhân tả giống với cái Hub USB 4 port (chia cổng USB ra 4 cổng) của người mà đang trả lời bạn
    Lúc mới mua thì 4 anh U Sờ Bờ vào cũng chấp tất, bây giờ thì chỉ 2 anh cùng vào cũng không chiều nổi, đành 1 anh vào một