1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Máy làm xoăn giả và cách chăm sóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SungJiHee, 09/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

Máy làm xoăn giả và cách chăm sóc

Em mún mua máy làm xoăn giả nhưng ko biết chỗ. Ai bít mách cho em với. Loại nào tốt tốt ý ạ, có giá lun thì tốt quá ^^ Em xin cảm ơn ạ Em ở HN nhé
    Nhân tiện cho em hỏi
    - Làm xoăn giả thì nên chăm sóc tóc như thế nào để ko hỏng tóc ạ?
    - Nên sử dụng những loại keo nào? Keo dưỡng và keo tạo nếp đúng ko ạ? Ngoài ra còn loại nào nữa hok ạ?
    - Loại keo nào thì tốt? Cho em xin giá lun nhé ^^
    Xin cảm ơn ạ ^^
  2. BgirlluvsTig

BgirlluvsTig Thành viên mới

Tớ cũng hay làm xoăn giả nên cũng giúp đc ấy đôi chút ^^
    - máy làm xoăn: nên đầu tư mua máy tốt, tuy nhiên ở VN thì hơi khó mua đồ brand, nếu có thì cũng chỉ có philips (tầm 800k - 900k) mà tớ thấy cũng chẳng nổi trội. Nếu ấy quen ai ở nc'' ngoài thì tốt quá rồi, vì ở nc'' ngoài nhiều brand lắm: chi, gold n hot, revlon... rất nhiều loại và giá nào cũng có, từ vài chục $ đến vài trăm $, hoặc mua online cũng đc. Nên chọn model nào có từ "ceramic" ý, lọn xoăn sẽ bóng và đẹp hơn.
    Nhưng nếu ấy làm xoăn ít và ko đòi hỏi cao thì có thể ra mấy hàng như hùng nương (hàng mã), mấy hàng ở hàng ngang hàng đào, tất nhiên là toàn máy china, hình thức chán hẳn, và nhất là ít loại có bọc nhựa ở đầu (để mình chạm tay vào ko bị bỏng ý). Giá thì từ 100k trở lên.
    Tớ đang dùng Revlon perfect heat with ceramic, ko xuất sắc lắm nhưng mà cũng hài lòng.
    - để giữ nếp: dùng gel mềm hoặc hair spray, tớ thích gel mềm hơn vì cảm giác dễ chịu hơn, nhưng hair spray thì lại giữ nếp lâu hơn. Lưu ý là khi đi xe máy tránh để tóc bay bay nhớ, duỗi nhanh lắm, nên buộc hờ ra đằng sau (còn nếu ngồi ô tô thì ok rồi )

Tớ đang dùng gel mềm của Chihtsai, cũng ổn.
    - dưỡng tóc: làm xoăn giả thg` xuyên tóc rất khô và xơ, ấy nên chịu khó ủ tóc. Tớ hay bôi dầu ô liu lên tóc rồi quấn vào khăn, để khoảng 30p sau đấy mới gội đầu. Khi gội đầu thì nên thay dầu xả = dầu ủ/hấp tóc thì sẽ tốt hơn. Nhưng tất nhiên là chỉ hạn chế đc. fần nào thôi nhé, vì cứ động chạm đến nhiệt thg` xuyên là 100% là hại tóc rồi.

3. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

bạn ơi thế ở HN hok có chỗ nào bán máy tốt ah bạn hjc hjc
    làm xoăn như thế thì mình chỉ cần chăm dưỡng tóc bằng dầu ủ thui đúng hok bạn
  4. BgirlluvsTig

Ấy nên kết hợp cả ủ tóc tại nhà như thế lẫn hấp nóng ngoài hàng để tóc duy trì bóng đẹp nhé. Bia, trứng gà, dầu ôliu tốt cho tóc lắm ^^ nhưng nếu tóc khô và xơ thì tuyệt đối ko hấp nóng nhớ, tóc sẽ bị mất nc'' làm khô xơ thêm đấy
  5. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

thế bia, trứng gà và dầu ôliu cứ trộn vào mà ủ ah bạn ^^
    Ở HN hok có chỗ nào bán máy sao, chỉ tớ với huhu
  6. BgirlluvsTig

Trộn tất cả vào thì tớ chưa dám thử tớ chỉ hay ủ = dầu ôliu thôi, còn mặt nạ cho tóc = trứng gà với bia thì ấy chịu khó search nhớ, tớ cũng chưa làm bao h
    Còn máy làm xoăn thì tớ chỉ biết mỗi thế, ấy cứ thử ra mấy hàng tớ bảo hỏi xem, hoặc cố tìm bạn nào trên muare nhận order vậy
  7. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

hehe thank nàng nhìu nhà. Vote cho nàng nè

8. vitba

vitba Thành viên mới

Vitba có lời khuyên như thế này:
    Nếu bạn dùng máy làm xoăn giả và kem làm mềm tóc, thì bạn phải dùng 1 loại dầu gột đầu Clarifying/ anti-residue, hoặc bất cứ loại nào nhiều bọt, màu trong suốt, để loại bỏ các chất dưỡng thừa. Vì nếu bạn dùng cái styling product rồi dùng máy làm xoăn/ máy sấy nóng thì không khác gì rán các sản phẩm đó trên tóc cả. Về lâu dài có thể gây nặng tóc, bết tóc, rụng tóc.
    Thêm nữa, nếu dùng máy làm xoăn thường xuyên thì nên sử dụng sản phẩm heat protectant tuần 1 lần sau khi gội và lau khô tóc, để tránh các tác hại của hơi nóng từ máy và dưỡng activated bởi heat.
    Thí ụ, Joico có K-PAK leave-in protectant. TIGI có TIGI Bed Head Superstar Therma Blow-dry hair lotion. Nexxus cos Nexxus Heat Protect.
    Nêú ủ tóc thì dùng loại có chưấ protein nhưng chỉ dùng 1 tuần 1 lần vì các sản phẩm dưỡng có protein có lợi cho tóc những không dưỡng ẩm.
  9. blackswallow

blackswallow Thành viên mới

Cách chăm sóc tóc xoăn giả
    Thứ nhất: Đối với tóc xoăn giả trước khi tiến hành làm xoăn bạn nên gội đầu thật sạch để giữ cho việc làm xoăn sau này được bền hơn.
    Thứ hai: Nên lựa chọn những loại dầu gội không có hoạt tính mạnh, có tính năng làm mềm tóc hoặc những sản phẩm dầu gội dùng riêng cho tóc xoăn.
    Thứ ba: Sử dụng keo tạo nếp tóc nhiều hơn so với mái tóc xoăn thật. Nhằm giúp cho nếp xoăn giả có độ sóng bền và đẹp hơn.
    Thứ tư: Không nên dùng lược chải tóc xoăn khi đã tạo kiểu mà bạn nên dùng bằng tay để làm gọn gàng mái tóc.
    Thứ năm: Trước khi ngủ, bạn nên để sóng tóc xoăn sang một bên, không đè lên phần xoăn đó vì khi ngủ sẽ dễ làm hỏng kiểu tóc và rối tóc.
    Thứ sáu: Muốn giữ mái tóc xoăn giả để ?ochơi? tiếp cho ngày thứ hai, sáng sau khi thức dậy bạn dùng tiếp một lớp keo giữ tóc nhiều hơn lượng keo hôm đầu tiên sử dụng để giữ ổn định cho mái tóc.
    Chúc bạn luôn đẹp nhé
  10. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

thank các nàng nhìu ^^