1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mấy lời cùng các bạn qua sự việc em Gái

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi vndrake, 15/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vndrake

vndrake Thành viên mới

Mấy lời cùng các bạn qua sự việc em Gái

Vợ tôi thường dặn dò khi tôi đi ra đường là chỗ nào có đánh nhau thi nên tránh. Đồng chí llnn đã nện cho tôi một đòn đến giờ tôi còn nhớ khi tôi viếng thăm topic của đồng chí ấy và điều này luôn khẳng định một tiên đề của tôi vợ tôi luôn là người thông minh nhất và đẹp nhất! Cô ấy mà đã nói cấm có sai bao giờ.Ôi thôi !!! Cái chân lý đó bị đổ sụp từ khi tôi nhìn thấy chân dung EM! Vì vậy để ra vẻ là Nam nhi đại trượng phu tôi xin có mấy lời thế này:
    Một điều mà anh em ta kẻ làm nghề ảnh kẻ không ngày đêm mưa gió chẳng nề hà lặn lội để bấm hết cái nọ đến cái kia..Lắm lúc len lén trốn ra khỏi nhà như kẻ trộm chỉ sợ vợ con trông thấy gọi lại, ngày đêm chắt bóp từng đồng xu mua film, mua máy chụp tráng in thử rồi thẽ thọt đem cho nhau xem. Bị chê thì lắm, khen thì chẳng nhiều, nhuận ảnh chảng được bao nhiêu mà có đăng lên báo hay đâu đó thì tiền khao gấp 3 lần tiền thưởng. Tại sao chúng ta những thằng đàn ông râu tóc bù xù, quần áo rách rưới, luc nào cũng thồ trên lưng một đống súng ống như một con lạc đà lại chịu cảnh khỏ cực như vậy, Chỉ có thể giải thích một điều : GIỜI ĐẦY. Giời đầy cho chúng ta một sự ham mê. Chúng ta ngắm nghía quả đất của mình như một kẻ từ hành tinh khác đến. Người thì dùng ống kính góc rộng cố gom cả quả đất vào môtl lần bấm máy kẻ thì vác cái ống kinh dài ngoằng góp nhăt từng con kiến từng bông hoa. Vây đấy thế mà khi có một một người cũng như mình chỉ có nói tiếng khác mình một tí chúng ta đã vội xua đuổi. Em Gái lúc đầu có mấy lời thị phi anh em trong đó có tôi giận nổ đom đóm mắt. Nhưng lúc em bắt đầu cho ảnh lên tức là em đã cùng nói với chúng ta một thứ tiếng vậy sao ta lại mắng em ? Có phải vì em không chụp giống chúng ta? Em không khiêm tốn như chúng ta? ..v.v và v.v . Hoá ra chúng ta chỉ là những kẻ Nguỵ quân tử chỉ nhìn thấy cái tôi căng phồng không mà không nhìn thấy cái hay của EM. :

+Em xinh này (Nhất trí100%) ,

+Em say mê nhiếp ảnh (Xem nào !! nhất trì 95%)

+Chúng ta thích ảnh của em (Đề nghị các đ/c giơ tay cao lên 1,2,3.... 70% nhất trí)

+Em thẳng thắn ( Oh!! Đồng chí Face có giơ tay không đấy? cả đồng chí Át nữa? Còn đ/c NhâtLQ tôi biết đồng chí ủng hộ nhưng còn ngại! Rô..ô..ồi 80%)

Đề nghị đồng chí thư ký ghi vào biên bản "Em Gái nhà Quê có đủ tiêu chuẩn để mọi người tôn trọng"

Thứ hai (điều này tôi đã phát biểu) công bằng mà nói những ảnh của em nhất là tấm chân dung của em tôi thấy là rất ổn. (Nói nhỏ một tí phong cách chup kiểu Tây tây tôi thấy đã từng thấy ở đâu đó rồi cũng giống bức ảnh chân dung dùng ông kính goc rộng dí sát vào mũi cô đầm của đồng chí Face thì phải) Mỗi tội đồng chí Face run qua bấm được có nửa mặt cô Tây rôì đem quay ngang ảnh về khoe ầm lên là vuốt đuợc cho cô Tây nằm xuống Còn em Gái ! Tội nghiệp cứ phải nghiêng mình trước ống kính thấy chưa em cũng vất vả vì ảnh lắm đấy chứ

Thứ 3 : Kinh nghiệm 4 năm vuốt ve chuột với PS là cái mà anh em ta (90%) chưa có, chắc chắn em là một kho kinh nghiệm để chúng ta đào bới (chỉ kinh nghiệm thôi nhá-Còn những xái khác phải xin phép EM)

Thế đấy!! Vậy mà chúng ta ....

Biết nhiều người lửa giận vẫn ngùn ngụt nhưng tôi vẫn mạnh dạn thay mặt anh em trong cái hộp nhiếp ảnh nay nói với em (Nếu em vẫn còn nhìn trọm vào box qua lỗ khoá)

Em ơi! Hãy ở lại đi! Nếu em đi biết ai sẽ mắng mỏ cho lũ bọn anh. Dù em có gai nhung anh cũng xin em hãy ở lại

Cười cái gì mấy đồng chí kia ! Kết quả biểu quyết ở trên đây là do tôi báo cáo láo! Mong các đồng chí trong chi bộ cho Ý kiến

Báo cáo hết!!!!
  2. a13743

a13743 Thành viên mới

Hoan hô đ/c vndrake. Tôi vote cho đồng chí 5stars luôn. Đại trượng phu phải biết nhận ra cái phần tài trong những cái tật của thiên hạ chứ. Ai lại như mấy bác lão làng (chưa chắc đã là đại trượng phu ) trong box này thấy chuyện gì nghe không lọt tai mình là nhảy đông đổng lên như hàng tôm hàng cá ngoài chợ ấy. Quan điểm của tôi vẫn không thay đổi từ khi tôi post cái mssg phản đối các mod tự sửa nội dung bài viết của cách thành viên khi bác danbeo có ý kiên (dù có bị đánh giá là thành phần phá đám gây mất đoàn kết như bác ducnc có quy chụp) Tôi thấy cứ để đấy, bác nào sau này thấy ngượng thì sẽ tự phải xoá bài của mình đi thôi... còn không thiên hạ có đọc bài ấy cũng tự hiểu bác ấy thuộc thành phần gì trong xã hội rồi. Tranh luận phải có kịch tính mới hay các bác ạ. Tôi rất hâm mộ bác face khi tự nhận ra mình khi bác wind_talker gà cho vài câu. Quan điểm của tôi hoàn toàn giống bài viết của bác netwalker, tôi vote cho bác 5stars luôn.
    Tranh thủ lúc ăn trưa, tôi post vài dòng lên đây, bác nào không hài lòng cứ chửi rủa thoải mái nhé.
  3. 23

23 Thành viên mới

Tôi là một thành viên rất mới, chẳng biết gì về kỹ thuật chụp ảnh cả, tôi vào NTNA này cũng chỉ để hỏi những vấn đề rất nhỏ và cũng chưa giúp ai được cái gì cả.
    Qua cái vụ gái nhà quê này tôi thấy sao mọi người lại cứ phải xúm hết cả vào nhỉ (tất nhiên trong đó có tôi). Có phải chăng vì em là gái, em có 1 cái nick tương đối "khêu gợi" (trong NTNA này "giai" chắc chiếm đa số), rồi em lại post lên một tấm hình trông cũng tương đối "gợi cảm", rồi những lời lẽ "luôn thu hút sự chú ý của người khác", rồi cả hành động "ra đi" một cách đột ngột...là cái nguyên nhân chính của việc này.
    Nhưng hãy bình tĩnh lại, chắc gì em đã là gái, mà nếu em có là gái đi chăng nữa, chắc gì bức ảnh đó đã là của em, mà nếu nó có là của em đi nữa, nó cũng bình thường thôi đấy chứ, ảnh nghệ thuật mà, chắc hẳn trong chúng ta không ai lạ gì cái gọi là "ảnh nghệ thuật" nữa chứ nhỉ? mà nếu em có là gái thật, ảnh đó là của em thật, và ảnh đó là bức ảnh xấu nhất của em do một người không biết chụp ảnh cỡ tôi chụp ra đi nữa thì chuyện em đi em ở là việc của em, việc mọi người tham gia ttvn nói chung và và NTNA nói riêng là hoàn toàn tự nguyện, cảm thấy phù hợp thì ta ở, không phù hợp thì ta đi, có gì mà phải ầm ỹ. Bây giờ lại ngồi thống kê hết ra xem ttvn này có bao nhiêu thành viên, một ngày có biết bao người đăng ký mới, cũng có biết bao người không tham gia nữa? và làm thế nào để với mỗi người không tham gia nữa lại có những những cuộc tranh luận của toàn bộ thành viên xem nguyên nhân vì đâu người đó ra đi? giải pháp thế nào để người đó quay lại thì....
    Thôi dù sao em nó cũng đã đi rồi, thương tiếc cũng chẳng thể nào gọi em nó quay lại được nữa (Một người cá tính như em nó thì chắc chắn đã nói đi là sẽ không bao giờ trở lại cho mà xem, mà nếu có quay lại, em nó cũng sẽ quay lại bằng nick khác hoặc không login vào nữa cho mà xem)
    Vĩnh biệt một nghệ sĩ lớn.
    Chúc cho box NTNA của chúng ta sẽ có thêm nhiều thành viên là nữ để cho tình trạng này không bao giờ xảy ra nữa.
    Chúc cho các thành viên còn lại luôn mạnh khoẻ và có những bức ảnh đẹp, đồng thời giữ vững lập trường, đã vào thì không ra, mà có ra thì cùng đừng ầm ỹ, mà có ra ầm ỹ thì sẽ không bao giờ quay trở lại bằng bất kỳ hình thức nào khác.
  4. _Zeal_Love__

_Zeal_Love__ Thành viên mới

Các bác đúng là lắm chuyện, thoang thoáng tí đi. Trong box phải có người nọ, có người kia mới vui chứ. Đấy là còn chưa kể em ý là GÁI, lại XINH, lại biết chụp ảnh nữa. Thôi, chụp ảnh tiếp đê, nói gì mà lắm!
  5. ruanweixin

ruanweixin Thành viên quen thuộc

Hình như Em thấy mấy Bác quanh đi quẩn lại tòan là nói chuyện phân biệt Nam Nữ. Em thấy đâu có gì ầm ĩ về chuyện phân biệt này, nhiều Cô khác trong Box này chụp hình cũng được (đẹp hơn Em chụp là cái chắc), nói chuyện cũng dễ thương... nói chung là nói chuyện lịch sự ai ai cũng thích. Chứ đâu như cái Em Gái gì đó đó, mở miệng ra cứ như là "Ta là vô địch" hay là để chứng tỏ cho Đàn ông biết Phụ Nữ cũng đâu kém? Làm cái đó để được cái gì????
    Công nhận các Bác rãnh hơi thiệt
    Được ruanweixin sửa chữa / chuyển vào 15:31 ngày 15/06/2004
  6. Face

Face Thành viên mới

Tâm sự với em Gái mất một đêm, ngủ bù đến giờ mới vào mạng được, mới biết em Gái đã quay trở lại, vui có, buồn cũng có. Vui vì em lại vui tươi cùng mọi người, buồn vì em lại chẳng phải là của riêng mình nữa.
    Bỏ rơi cây ghita khi gặp cuốn sách ảnh của Ansel Adams, tôi bắt đầu lang thang với chiếc Zenit 11 lấy lại từ một thầy giáo trường Xây dựng, rồi chắt chiu chụp từng cuộn Konica, thời đó, Konica có lẽ là hợp lí nhất, Kodar thì sang quá với tôi.
    Đang định tâm sự với mọi người và với em một tẹo thì Pháp đang bị dẫn trước 2-1, lúc khác em viết tiếp.
    Các bạn có vẻ kỵ ảnh lấy từ mạng xuống, nhưng mình nghĩ, ngoài việc kỹ thuật cũng nên có những bài viết về những nhân vật như AA, HCB, Marc Riboud-rất gần gũi với Việt Nam,...
    2 đều, xuân thế, hihi
    Chào các bạn! (Hiền không bác Nhatlq?)