1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Máy tính đang chạy thì màn hình nháy màu xanh 1 cái rồi tự restart. Bệnh j vậy các bác ơi?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi minhnhat2, 09/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Máy tính đang chạy thì màn hình nháy màu xanh 1 cái rồi tự restart. Bệnh j vậy các bác ơi?

Con máy của em dạo này hay bị kiểu thế lắm. Đang chạy thì nó nhoằng 1 cái màn hình xanh ( khoảng 1s ) rồi tự động khởi động lại. Hic, em thấy bảo cái này do lỗi Ram, ko biết có phải ko? Hay là do ổ cứng sắp phải ra đi. Bác nào biết thì chỉ giùm em. Em cám ơn trước, vote * nhiệt tình ạ!
  2. Madking

Madking Thành viên rất tích cực

Có thể là thế, nhưng bác bỏ check ở cái chỗ này để nó dừng lại ở màn hình xanh rồi xem lỗi nó là lỗi gì, có khi chỉ cần lỗi driver nào đó nó cũng đứt, mình xoá, sửa, copy, quậy nó một lúc cũng xử lý được.
    Cơ mà bác có cài BKAV không? Thử remove nó và Search tìm trong máy những file liên quan đến BKAV mà xẻo đi đã.
  3. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lỗi có thể do phần mềm mà cũng có thể do phần cứng
    Trước hết bạn thử uninstall những phần mềm mà bạn mới install gần đây đặc biệt là những phần mềm diệt virus, chúng có thể là nguyên nhân dẫn đến lỗi đó. Nếu vẫn không được thì có thể do lỗi phần cứng như ổ cứng, cpu, ram... cái này thì khó mách bạn qua net được tốt nhất không rành lắm thì mang ra thợ rồi chịu khó quan sát mà "mót"