1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mấy vụ này có phải là lừa đảo không?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi shimohara, 08/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shimohara

shimohara Thành viên quen thuộc

Mấy vụ này có phải là lừa đảo không?

Tớ thấy bọn bạn tớ đang bàn với nhau về cái vụ kiếm tiền qua mạng Internet bằng hình thức là trả lời các bản nghiên cứu thị trường của mấy công ty gì đó bển

Tụi nó nói là có người kiếm được rất nhiều tiền qua việc đó

Chẳng lẽ người Mỹ thông minh vậy lại dễ dàng bỏ tiên qua cửa sổ vậy sao? vậy thì dân mỹ giàu hết rùi

Có lừa đảo gì không các bác
  2. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

xét 100 trường hợp thì 98% là lừa đảo , trong 2% còn lại thì nó sẽ trả bác tiền , nhưng mà rất thấp , trong 2% ý thì lại có 1% trả đc bác tiền mấy ngày thì chuồn mất , 1% còn lại thì ko biết
  3. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Tớ có làm 1 lần nhưng qua sự trung gian của hãng tớ làm cho nên không sợ bị lừa.
    Nó hỏi về lối ăn uống và tập thể dục của mình. Chừng vài tháng sau thì nó cho 100 USD trong dạng mấy thẻ mua vé coi phim, mua sách, quần áo.
    Còn mấy cái vớ vẩn spam thấy trong email thì tớ không bao giờ đụng vào hết.
  4. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Có 1 số trang web lừa đảo, nhưng 1 số trang nghiêm túc, và ko phải ai cũng join được.
    Ví dụ trang http://www.e-rewards.com/memberservices.do
    Bạn phải có invitation letters từ sponsor của nó thì mới join được, và sau khi có tài khoản tương đối, ví dụ $500, bạn có thể redeem lấy vé máy bay của US Airways, gift card của Express, or các dịch vụ khác của sponsor của nó.
    Nếu muốn đký, bạn qua website của sponsor đký member trước. Nếu nó interested in bạn, nó sẽ có letter mời bạn join cái survey site kia.
    Có lần mình làm survey xong, nó nghiêm túc hỏi: bạn có muốn phone interview ko, nếu trả lời "YES" thì tài khoản sẽ được thêm $50.
    Hope this helps!
  5. duong176

duong176 Thành viên mới

Hiện nay trên mạng có rất nhiều hình thức kiếm tiền bạn ạ . Nhưng trên 90% là lừa đảo (scam) . Những ng có kinh nghiệm có thể kiếm đc rất nhiều tiền, 500-1000$/tháng, hay thâm chí là cả chục nghìn $/tháng.
    Hình thức mà bạn hỏi là ; trả lời các khảo sát do nhà sản xuất đưa ra. Thường thì hình thức này ko đc trả nhiều tiền như mấy bài quảng cáo đó nói đâu bạn ạ, mà có thì đa số là trả bằng thẻ mua hàng . 1 tuần trở lại đây, nhiều site lớn đăng quảng cáo này làm cho cư dân mạng ...hoang mang quá