1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MÁY XÂY DỰNG : Có ai biết về MÁY NGHIỀN ĐỨNG không ?

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi perdre_le_coeur, 06/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. perdre_le_coeur

perdre_le_coeur Thành viên mới

MÁY XÂY DỰNG : Có ai biết về MÁY NGHIỀN ĐỨNG không ?

Sau tết này mình sẽ nhận đồ án tốt nghiệp về MÁY NGHIỀN ĐỨNG , vì đây là một loại máy còn rất mới ở Việt Nam nên việc tìm tài liệu về nó rất khó . Không biết có bạn nào hoặc bậc tiền bối nào có tài liệu về MÁY NGHIỀN ĐỨNG không thì giúp mình với ( web ,đường link , tài liệu , sách......) . Xin chân thành cảm ơn trước ( Hic.... nhưng không kèm hậu tạ vì mình sắp từ biệt đời SV để trở thành một tên....thất nghiệp )
  2. kkt

kkt Thành viên mới

Máy nghiền đứng được ứng dụng rất nhiều trong nghành sản xuất xi măng. Ở Nam hiện nay, các nhà máy sản xuất xi măng sau này đều trang bị máy nghiền đứng trong dây chuyền sản xuất của mình.
    Nếu bạn ở miền bắc thì xin giấy giới thiệu của trường để đến thực tập tại các nhà máy như Xi măng Hoàng Thạch, xi măng Bút Sơn, hoặc xi măng Hoàng Mai là những nơi tôi biết chắc có sử dụng máy nghiền đứng. Tại những nơi này bạn có thể tham khảo các hồ sơ kỹ thuật của thiết bị, rất đầy đủ nhưng bằng tiếng Anh.
    Bạn có tìm thêm thông tin trong google với "vertical roller mill".
    Một số "đại gia" sản xuất máy nghiền đứng trên thế giới là: Loesche GmbH, PFEIFFER, Polysius...
    Thông tin về MND rất nhiều nhưng toàn tiếng Anh thôi.
    Chúc bạn thành công