1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Maybeline mouse foudation có gây bí da ko ạ ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi oibibio, 12/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oibibio

oibibio Thành viên mới

Maybeline mouse foudation có gây bí da ko ạ ?

e định dùng mineral makeup . đặt hàng maĩ mà vẫn chưa nhận được hàng của bọn EM . hôm nọ xí sớn mua hộp maybeline mouse foudation về để thỉng thoảng dùng lúc nào cần , vì e thấy bảo mineral makeup bay nhanh . nhưng hôm nay thấy bảo hình như nó khó apply , lại gây bí da nữa. da e dầu ở T -zone. cũng hay bị mụn. ko biết dùng cái này có bị bí da ko ạ ? chị nào dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ . am cảm ơn nhiều.
  2. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

tớ nhớ loại này được bầu là foundation tốt nhất mọi thời đại.
    Độ che phủ cao.
    vừa làm concealer vừa làm foundation. 2 trong 1.
    nhưng cái này do dạng cream đặc nên khi tán hơi khó.
    Nếu dùng thì bạn chỉ nên tán lên 1 số vùng da có sắc tố ko đều trên mặt thôi. ko nên tán đều khắp mặt. như vậy sẽ tự nhiên hơn.
    Hơn nữa loại này khá là bĩt lỗ chân lông đấy. Mình ko nghĩ là nên dùng vào mùa hè.
  3. niin

niin Thành viên mới

mình dùng cái mouse đó được 6 hủ rồi. Nếu đánh nhìu thì bí da, đánh vừa thôi là ok. Thật sự đến giờ vẫn chưa thấy loại nào đánh mịn bằng cái mouse của Mabeline cả.
  4. gatambot

gatambot Thành viên mới

Ủa? từ hồi trc thấy mọi người ở ttvnol khuyên nếu dùng đồ của mabelline thì chỉ nên dùng mascara thôi. Còn phấn với kem thì nhiều chì, cứ nhắc đến phấn của Maybelline là nhiều người kêu "No NO NO" .
    Mà em cũng thắc mắc ghê lắm! Phấn nào càng mịn, càng đẹp, càng che phủ tốt thì càng nhiều chì rồi. Về độ đẹp mịn của Maybelline chỉ là bih` thg` thôi, chứ ko đc long lanh rạng rỡ. Mà có rất nhiều loại mịn đẹp long lanh rạng rỡ hơn May, vd như SSD, Chanel... => SSD, hay Chanel ...thì phải càng bị các chị em xa lánh chứ nhỉ? Đây mọi người lại cứ dùng ầm ầm
  5. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

ơ cái Mouse này của Mabeline dùng mịn lắm, mà đánh cũng nhanh, rất tiện. Nói chung so với giá thì cũng ổn. Mỗi tội nó kiềm dầu không tốt, đấy là tớ thấy thế.
  6. oibibio

oibibio Thành viên mới

vâng nó mịn thật ý. em hay lên mụn nên chỉ sợ bí da thôi. hôm nay lại đi mua thêm lọ found của rimmel london vì hôm qua thấy chị Miechael Pham bảo là đấy là loại tốt nhất của druge cosmetic. thôi 2 lọ dùng thay đổi . hii.tại rimmel london đang sale mà . e đang suy nghĩ. nếu ko mai đi trả lại
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Xài cái này đẹp lắm như là photoshop rồi luôn nhưng mà bí da thiệt, hoá chất nhiều nữa. Chị nào bị mụn với da mỏng đừng xài, khi nào đi dự tiệc gì quan trọng xài một ngày còn đc.
  8. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ nhớ trước đây khoảng 1 năm , tớ đã từng nói về loại kem nền này , giá cả phải chăng và độ che phủ tốt .
    Khi đánh loại kem nền đặc không nên chấm điểm trên mặt thành hìnhtròn , mà nên cho ra đầu mặt ngón tay chấm mỏng và nhiều trên mặt, sau đó dùng mouse đánh rất nhanh và mỏng nhẹ
    Đấy là kinh nghiệm của tớ khi dùng dạng lớp nền đặc
  9. heoluoimengu

heoluoimengu Thành viên mới

mình thấy ngoài chợ cũng có bán loại found này,vậy làm sao phân bịt được thật giả đây ss em?
    cái found này với found of THO thì xài cái nào okie hơn nhỉ?vì nghe nhìu ss e khen hàng THO wá nên mìh cũng đang lăn tăn
  10. heoluoimengu

heoluoimengu Thành viên mới

hic ko ai tlời giúp em vụ này cả,đang rối quá ạ