1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Maylaysia - Singapore (Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duykiet, 02/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. co_be_khong_biet_khoc85

co_be_khong_biet_khoc85 Thành viên mới

Huynh định đi Sing-Malay hè này à? Hôm nọ tỉ của muội đi về kể nghe thích quá, muội cũng muốn đi liền. Theo kinh nghiệm của tỉ ấy truyền đạt thì:
    - Đặt vé của Tiger Airway từ sớm sẽ rất rẻ, khoảng 90$
    - Đi bus tới Woodland check-point , check in và check out (di chuyển tới 2 chỗ này bằng xe bus) rồi đi bus tiếp tới Johor Baru.
    - Từ đây bắt taxi tới bến xe khách (taxi ở Malay kì lắm nha, mặc cả đó chứ hổng tính theo km đâu, cho nên sáng suốt là hãy đi cùng với tỉ nào quen đi chợ).
    - Ở bến xe khách mua vé đi KL(vé trong bến có khoảng 20 RM thôi, mua vé chợ đen sẽ đắt hơn đó, hihi, tỉ của muội ngốc xít lắm, bị bọn chợ đen lừa mua tận 36RM). Xe khách điều hoà máy lạnh trang bị tận răng nên yên tâm ngủ, nên đi xe non-stop cho nhanh, khoảng >4h đến nơi.
    - Từ chỗ xe dừng bắt taxi tới khách sạn. Xong tiết mục đi, tới tiết mục chơi.
    - Tới Malay chắc hổng thể nào bỏ qua tháp truyền hình và tháp đôi rồi, có điều kiện thì đi thăm cung điện, đền thờ ả rập...
    - Shopping thì tỉ ý bảo có cái Times Square to đùng, trong đó có cả khu trò chơi cảm giác mạnh thì phải. Có cả chỗ bán nhiều đồ hiệu là Lot ten tủng gì á, muội hổng nhớ.
    - Có nhiều thời gian thì nên đi cao nguyên Genting, vào sòng bạc kiếm chút $ về tiêu
    - Lúc về tỉ ý bảo có cái xe khách chạy thẳng tuột tới Woodland, đỡ mất công bắt taxi nhiều lần, nhưng mà ko phai non-stop, nghĩa là sẽ dừng vài lần lâu lâu cho khách ăn uống nhậu nhẹt
    - Úi, còn mấy cái gì nữa ý, muội hổng nhớ mà cũng mỏi tay lắm. Muội được tỉ ý truyền cho bao nhiêu công lực mà vẫn chưa dám đi nè . Huynh cần hỏi gì thì pm cho muội, muội sẽ đưa huynh nick YM của tỉ ý, tha hồ mà hỏi nha.
    - NHƯNG MÀ PHẢI VOTE CHO MUỘI ĐI ĐÃ
  2. thienthanbongdem714

thienthanbongdem714 Thành viên mới

Hiện tại mình đang ở Singapore, định cuối tuần sau đi qua Malaysia, nghe nói có tàu lửa (MRT) qua đấy thì phải... bạn nào biết cho cái giá và nơi cần đến để mua vé đi
    Thân
  3. warmsnow80

warmsnow80 Thành viên mới

Hi.Mình cũng muốn làm 1 tour sang 3 nước luôn,nhưng hình như các bác đang ở ngoài Hà Nội?Còn mình thì ở trong HCM rùi,có ai ở trong HCM này hôn,cho tui ké với.Tháng 7 này tui rảnh nè.
  4. dancer1985

dancer1985 Thành viên mới

MINH O SAIGON NE...T7 NAY CUNG DINH LAM 1 CHUYEN SANG MALAI-SING...
  5. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

Các bác cho em hỏi có 1 cái đảo gì đó ở khoảng giữa Sing và Malay đẹp lắm mà phải đi thuyền ra khi có thủy triều lên mới ra được, đứa bạn em đi ra đó chơi nói cả 2 đứa chỉ hết có 5tr ăn uống thoải con gà mái mà bên Sing nó có tour ra đó, em quên xừ mất không hỏi tên đảo và công ty có tour đó ở Sing rồi
    Bác nào biết chỉ em cái. Thank nhìu lắm
  6. albertnguyen

albertnguyen Thành viên mới

Chuyên cung cấp các dịch vụ du lịch như đặt Phòng, thuê Xe, Thuê Hướng dẫn Viên tại Singapore và Malaysia giá rẻ và hợp lý.
    Ngoaì ra còn nhiều các dịch vụ đơn lẻ khác phụ vụ các bác.

Các bác nào quan tâm thì Tel cho mình ngay nhe:
    Mobile: 0903 29 97 96
  7. huumai

huumai Thành viên quen thuộc

Hi all, mình dự tính đi Malaysia vào ngày 12-13-14 tháng 5 này, mình đang ở Sing nên sẽ xuất phát từ Singapore. Mình dự tính lịch trình như sau.
    Khởi hành từ Citi Hall MRT lúc 7PM ngày 11/5/2006 , đến Kranji lúc 7:45PM, bắt xe 170 qua Joho Baru, thời gian làm thử tục dự tính khoảng 2 tiếng, tức là 10PM có mặt ở Joho Baru. Sau đó bắt xe đi KL,
    sáng thứ 6 ngày 12 là có mặt, thuê phòng ở Radius hotel rồi đi chơi ở KL nguyên ngày 12, trưa thứ 7 13 đón bus lên Genting, thuê phòng ở Theme Park rồi đi chơi ở Genting. Trưa 14 bắt xe đi Joho để về lại Singapore.
    Do đi dạng ta ba lô nên kế hoạch là linh động.
    Tớ đang cần 1 bạn nam/nữ đi chung với tớ, đi du lịch ba lô 1 mình chán lắm.
    Kinh phí dự kiến khoảng 150 Sing (2 đêm khách sạn + ăn uống + tiền xe + taxi).Nói chung thì tiền bạc không phải là vấn đề quá lớn, tớ chủ yếu cần người đi chung nói chuyện tiếng Việt cho vui, nếu thiếu thì tớ bù vào.
    Mọi chi tiết xin liên lạc số mobile 94687498 (Singapore)
    Nếu bạn nào đã đi rồi, xin giúp vài thông tin. Cám ơn !!!
    Được huumai sửa chữa / chuyển vào 23:49 ngày 07/05/2006
    Được huumai sửa chữa / chuyển vào 23:46 ngày 08/05/2006
  8. sgh

sgh Thành viên quen thuộc

Mình đọc mãi mà vẫn không hiểu nổi tại sao các bạn phải đi Jôh Bảhu, sau đó mới chuyển xe đi KL. Giá vé giảm được nhiều chăng ?
    Có xe buýt chạy thẳng Sing -KL mà. Mình vừa đi hôm 3 May vừa rồi. Giá vé là 25 S$. Bến xe đi KL nằm trên Lavender street.
    Thời gian làm thủ tục không mất đến 2 tiếng đâu. Thủ tục xuất cảnh và nhập cảnh, mỗi bên mất chừng 2 phút ( tất nhiên nếu bạn không gặp rắc rối gì với hải quan)
    Để tránh gặp rắc rối với hải quan Malay khi nhập cảnh, các bạn nên đem theo vé máy bay quay về VN, đặc biệt với các bạn nhập cảnh lần đầu vào Malay. Hôm mình đi, là nữ, lại đi một mình , lại đi Malay lần đầu, hải quan Malay nhất quyết không cho nhập cảnh... suýt nữa phải quay lại Sing lấy vé máy bay ....
    Bến xe ở KL nằm ngay sát Chinatown, cách khoảng 5'' đi bộ. Nếu các bạn đi 3-4 người kiểu backpack, theo mình, các bạn đừng ở dorm hay hostel. Ở hostel trong Chinatown tư 10- 15 RM /pax, mà chỉ có độc một cái giường bẩn . Trong khi đó hotel sạch, có toilet trong phòng, TV, air-con cũng chỉ dao động trong khoảng 75 - 85 RM.
    Mình có mỗi 1 mình nên đành ở dorm, nhưng ngó nghiêng thấy cái này được này :
    Hotel China Town Inn 52-54 Petaling st ( trong China town).
    hoặc Hotel Excell Inn 89 Petaling ( ngay đối diên China Town Inn)
  9. sgh

sgh Thành viên quen thuộc

À nhắn các bạn quen dùng Lonely, cuốn Lonely Planet về Malay không thể tin tưởng được. Version mới nhất xuất bản năm 2004, nhưng có lẽ Malay thay đổi nhanh quá nên Lonely không theo kịp. Rất nhiều thông tin về khách sạn, giá vé, điểm tham quan đã cực kì lạc hậu. Ở Penang, kể cả hotel được listed là Author''s choice cũng đã đóng cửa.
    Lonely lúc nào cũng rào trước đón sau "Things changes, prices go up, good places go bad, bad places go bankrupt". Lần này mấy câu đó đã có tác dụng..
  10. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

Các bác ở Sing cho em hỏi cái, đi xe buýt của hãng nào sang Mersing, Mallaca hay KL là rẻ nhất hả bác, em thấy có mấy hãng liền, có rẻ có đắt, chỉ sợ rẻ nó đi lụa quá thì chóng mặt lắm
    Em định tháng 10 này bay sang Sing rồi vù sang Malaysia chơi phát rồi về mà
    Mà bác nào biết hotel nào ở KL và Mallaca rẻ giành cho gia đình (2 người) mà dịch vụ tốt tốt 1 tí các bác chỉ em với
    Thank các bác nhìu