1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Men vi sinh Bifido có dùng được cho bé biếng ăn?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lethu87, 23/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lethu87

lethu87 Thành viên tích cực

Bé nhà chị gái mình 4 tuổi mà còi dí ah...chắc bé biếng ăn nên hấp thụ kém. Nghe bà ấy than thở nhiều mà mình cũng sốt ruột theo. Nên lên đây nhờ mn giúp. Cho hỏi ở đây có ai biết về men vi sinh Bifido dạng thạch của Nhật này ko? Thấy bảo nó giúp bé ổn định tiêu hóa, ăn ngon, hấp thụ tốt, tăng sức đề kháng, chống táo bón mà m không biết nó có tốt như vậy ko? mua về lại ko ăn thua thì vừa tốn kém, rồi có khi còn bị ăn chửi thêm. Mong mọi người giúp ạ.
  2. phimhoathinh

phimhoathinh Thành viên quen thuộc

Hàng nội địa của Nhật mà ko ăn thua á...
    bé nhà mình đang dùng này, hiệu quả lắm...
    trộm vía dùng hết 2 hộp bé ăn ngon miệng nhìn phổng phao hẳn
    Bạn nên mua về cho bé nhà chị gái dùng đi đảm bảo dùng chưa đến 1 hộp là ăn thút thút, tăng cân vèo vèo ah
  3. nganguyen192

nganguyen192 Thành viên tích cực

Bé nhà mình cùng đang dùng này, tại bé thường xuyên táo bón nhưng từ hồi dùng sp này thấy hiệu quả hẳn
    Sp dạng thạch, có vị ngọt ăn như thạch rau câu ý nên bé thích lắm , đòi ăn suốt mà 1 ngày có cho 2 gói thôi
    1 gói chứa thận 10 tỷ lợi khuẩn mà, nên tác dụng nhanh cho táo báo đấy a
  4. lethu87

lethu87 Thành viên tích cực

Bifido này hơn gì nhiều so với Bioacimin hay Enterogermina k bạn?
    bé nhà chị mình tình trạng như vậy uống bao lâu thì hiệu quả
    1 tháng dùng bao nhiêu hộp?
  5. MiuMiu2

MiuMiu2 Thành viên quen thuộc

4 tuổi mà còi quá thua kém bạn bè thì cũng tội nhỉ... bạn nên bảo chị mau mấy cái tăng đề kháng xem thế nào
    bổ sung nhiều rau xanh uống thêm sữa bột nữa
  6. nganguyen192

hơn nhiều chứ bạn ơi
    bạn thử so sánh thế này nhé . nếu Bioacimin chứa 1 tỷ lợi khuẩn, enterogermina chừa tỷ thì Bifido này chứa 10 tỷ lợi khuẩn bạn nhé
    bioacimin là dạng bột khó uống, enterogermina dạng nước khi lợi khuẩn vào dạ dày rất dễ chết
    còn Bifido là dạng bảo tử, bạn cứ tưởng tượng là con lợi khuẩn đc bảo vệ với lớp màng khi đi vào dã dày lớp màng này giúp bảo vệ nó đi đến đường ruột
    chính vì thế mà nó giúp đường ruột khỏe mạnh
    với nữa nếu bioacimin , enterogermina phải dùng 3 tháng liên tục mới hiệu quả thì Bifido này chỉ phải dùng có 1 tháng . Tiết kiệm hơn rất nhiều
  7. maianhh

maianhh Thành viên mới

chị ơi mua Bifido này ở đâu thế ạ. bé nhà e cũng biếng ăn lắm, dùng bao lâu thì hiệu quả vậy
  8. nganguyen192

Mình mua tại đây nè bạn ơi https://www.facebook.com/MenViSinhDangThachBifido/
    hàng nội địa Nhật, nhập nguyên hộp đấy ạ
  9. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

men vi sinh Bifido này mình thấy nhiều mẹ nhật tin dùng lắm, do lúc trc mình có qua Nhật công tác vài năm
    hiệu quả lại dễ dùng mà, bé nào cũng thích cả, khỏi phải ép
  10. iColor

iColor Thành viên mới

Làm thế nào để trẻ thích ăn hay chí ít thì cũng không sợ ăn?

1. Chỉ nên gợi ý cho bé ăn khi nó đã đói. Trẻ em thường chối bỏ thức ăn chẳng qua vì chúng chưa kịp đói. Thằng bé lười ăn của bạn hình như không bao giờ thấy đói? Cũng có thể do bạn đã không cho bé cơ hội ấy. Hãy thử trong vài ngày liền không liên tục ép bé ăn. Hãy đợi để tự bé phải nhắc đến bữa ăn.

2. Khi đã quan sát được lúc nào bé thường thấy đói, bạn hãy cho bé ăn vào những giờ cố định. Trẻ em thích cuộc sống điều độ.

3. Hãy giảm số bữa ăn. Một đứa trẻ 3 tuổi thực sự không cần đến 5 bữa mỗi ngày. Giữa bữa sáng và bữa trưa, thay vì cho ăn cháo hay một lưng cơm, bạn hãy cho bé một quả chuối hay miếng đu đủ, có thể sau đó bé sẽ ăn trưa một cách ngon lành.

4. Hãy giảm những bữa ăn vặt. Bạn thử xem liệu bé có hay ăn vặt không? Vài cái kẹo, một gói bim bim, tưởng như không là gì cả nhưng lại ảnh hưởng rất nhiều đến sự ngon miệng của trẻ.

5. Hãy giảm khẩu phần ăn của bé. Một bát cơm đầy có ngọn quả không kích thích sự thèm ăn của bé chút nào. Trái lại là đằng khác - nó khiến trẻ sợ và ngán. Sẽ hoàn toàn khác nếu trước mặt bé là một miếng thịt nho nhỏ, một chút xíu cơm và vài thìa canh. Ngần này thì có thể ăn được. Mà ngần ấy cũng đủ để một đứa trẻ hai tuổi no bụng.

6. Hãy quan tâm đến tính đa dạng của các món ăn. Nếu ngày nào bạn cũng dọn cho bé món trứng đúc thịt, thì chẳng có gì ngạc nhiên khi nó không muốn ăn. Nếu bữa sau, bạn cho bé một khúc cá rán hay một bát súp sườn hầm khoai tây, củ cải, bạn sẽ thấy là ít ra thì bé cũng thử.