1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mẹo đánh Phỏm thắng nhanh

Chủ đề trong 'Game Show' bởi trangctv, 11/08/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangctv

trangctv Thành viên mới

Đánh phỏm hay còn gọi là đánh tá lả được coi là một bộ môn trí tuệ vô cùng hấp dẫn đối với người người thích đánh bài. Đối với đánh bài Phỏm thì yêu cầu người đánh phải có có khả năng chí tuệ suy đoán cũng như các mẹo đánh hay để giành chiến thắng.

Kỹ năng đánh Phỏm cần thiết cho người đánh
    Để đánh được Phỏm cũng như chiến thắng các người đánh khác, yêu cầu bạn cần phải có một số các kĩ năng nhất định để đưa ra các con bài chiến thuật, đánh thắng một cách ngoại mục.

+ Về chiến thuật: Đây cũng là 1 yếu tố quan trọng nhất khi đánh Phỏm, nó là điểm quan trọng nắm giữ tỷ lệ chiến thắng ở mỗi ván đánh bài của bạn. Dù ở bất kỳ trò đánh nào, chiến thuật, cách đánh, những bài đánh sở trường hay những chiêu đánh của bạn sẽ đem lại lợi thế lớn cho bạn.

Khi đánh bài không ai đỏ mãi mà cũng chẳng ai đen mãi, chính vì thế bạn phải chuẩn bị cho mình những một chiến thuật để phòng thân. Nó sẽ giúp bạn tự tin, chiến thắng trong quá trình đánh.

+ Về vốn: Để đánh bài lâu dài chúng ta chắc chắn phải có 1 số vốn nhất định, vì khi đến lúc vận bạn đỏ mà bạn lại hết tiền thì sao mà gỡ được, khi đánh ai cũng có lúc đen lúc đỏ, khi mình đen mình vẫn còn tiền cầm cự được thì đến lúc đỏ sẽ lấy lại nhanh chóng, bạn có thêm được yếu tố này sẽ tự tin hơn rất nhiều và nó ảnh hưởng khá lớn đến cách đánh của bạn.

+ Về mặt tâm lý người đánh: Có thể nói tâm lý là một trong những yếu tố quyết định khá lớn đến thắng thua của bạn. Khi bạn có tâm lý vững vàng, suy nghĩ sáng suốt, tính toán chính xác, phán đoán tính huống chuẩn thì chắc chắn rằng khả năng bạn chiến thắng tất nhiên sẽ là cao nhất.

Mẹo đánh Phỏm thắng nhanh
    Đánh phỏm cũng giống như các trò đánh game đánh bài khác, cũng cần yêu cầu người tham gia phải biết vận dụng hết khả năng trí tuệ của mình để cảm nhận, phán đoán, suy luận và quyết đoán trong mỗi cây đánh.

Ngoài các kĩ năng có và học hỏi được trong quá trình đánh , người đánh cần có các mẹo đánh Phỏm hay để có thể chiến thắng nhanh nhất và “ăn” được nhiều điểm nhất.

- Mẹo đánh kiểu bài câu để ăn cây của đối phương.

Khi trên tay bạn có 4 rô và 5 rô bạn đang chờ đợi quân 6 rô để tạo Phỏm vậy thì hãy đánh 1 cây 6 chất khác xuống để đánh lừa đối phương. Đây là cách đánh lừa đối phương rằng bạn k “chờ” con 6. Khi đó nếu có con 6 nào đối phương sẽ không do dự mà đi luôn cho bạn “ăn”.

- Mẹo đánh kiểu bài cắt.

Khi bạn có đôi 6 là 1 lá bài 5 thì hãy đánh lá bài 5 xuống để đối phương nghĩ rằng bạn sẽ không đợi phỏm dây hoặc phỏm bộ 3. Đây cũng là một mẹo đánh lừa đối phương để ăn phỏm của mình.

- Mẹo đánh kiểu câu cắt

Cách này tuy hiệu quả nhưng lại không hề đơn giản. Bạn đang cần quân 7 để tạo phỏm sảnh 4 lá 5,6,7,8 mà trên tay bạn cũng đang có 1 quân 7 khác . Hãy đánh lá bài 7 đó đi để đối phương an tâm nghĩ rằng bạn không đợi cạ 7 mà dâng nó cho bạn ngay.

Trên đây là một trong những mẹo đánh lý thú cho người đánh giúp bạn có thêm kinh nghiệm khi đánh bài. Tham gia đánh ngay tại bigkool để khám phá nhiều game đánh bài thú vị khác.
  2. namvn95

namvn95 Thành viên tích cực

chơi trò này trên điện thoại chắc cũng hên sui thôi à
  3. trangctv

trangctv Thành viên mới

hên sui sao mãi được b ơi. phải có chiến thuật mới thắng được ý