1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*.*.* Merry Xmas and Happy New Year *.*.*

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ladymeomuop, 03/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Chúc Mừng Giáng Sinh - Chúc Mừng Tân Niên Merry Christmas & Happy New Year Joyeux Noël et Bonne Année! Fröhliche Weihnachten und ein glückliches Neues Jahr! Pozdrevlyayu s prazdnikom Rozhdestva i s Novim Godom Feliz Navidad y Próspero Año Nuevo Vrolijk Kerstfeest en een Gelukkig Nieuwjaar! Nyob Zoo Xyoo Tahiab Shinnen omedeto. Kurisumasu Omedeto Sung Tan Chuk Ha Kung His Hsin Nien bing Chu Shen Tan Wesolych Swiat i Szczesliwego Nowego Roku
  2. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Lại một mùa Giáng sinh nữa sắp đến Thay mặt Box Du lịch, tớ xin gửi lời chúc đến tất cả các thành viên của Box, chúc các bạn một Xmas thật vui tươi và chuẩn bị đón một năm mới an khang thịnh vượng
    Box du lịch là nơi hội tụ nhiều nhiều thành viên ở khắp nơi trên thế giới, các bạn có thể chia sẻ những cảm xúc, những hình ảnh và những câu chuyện về phong tục tập quán của nơi bạn đang sống vào dịp lễ Noel và đón năm mới không? ( dù là ngó trộm sang nhà hàng xóm cũng kể nhé)
    Những lời chúc, những điều mơ ước cũng viết vào đây nhé
  3. yony

yony Thành viên mới

Ủng hộ chị Mèo 1 bài nào.
    Ngày ở nhà, tớ chả bao giờ để ý Noel No-iếc gì, vì nghĩ có phải ngày lễ của mình đâu. Thế mà bây giờ, mỗi khi năm hết Noel đến là lòng lại phơi phới đua đòi ăn chơi.
    Noel năm nào cũng bắt đầu từ đám đèn điện xanh đỏ lập loè ngoài phố. Có nhiều hôm tớ đi về, thấy đèn đuốc tưng bừng chợt ngỡ ngàng thời gian qua nhanh thế, lại 1 năm nữa sắp trôi qua. Rồi đến chợ bán thông, thông nhà giồng đc mà, nên rẻ lắm, góc phố nào có chợ thông là thơm phức mùi nhựa. Giá mà thay chợ thông bằng chợ hoa đào ..
    Rồi thế nào cũng nhận đc thông báo của trường mời sinh viên đi ăn liên hoan vang pho-mát. 1 chuỗi ngày chờ đợi lê thê, đóng gói công việc, mệt ơi là mệt. Thế rồi việc gì đến sẽ đến , buổi nhậu nhẹt vang pho-mát bao giờ cũng đầy tiếng cười, tiếng hát. Ôi chao mà vui, vui nhất là lại những kế hoạch mới cho năm mới, lại những chuyến đi kể cho nhau nghe. Những chuyện buồn của năm cũ quên hết đi, hí hứng với chuyện mới, thỉnh thoảng phải tự lừa mình thì mới bớt âu sầu. Năm nào, tớ cũng đúng nói chuyện 1 lúc với ông bạn già, thấy thương quá, già thế rồi mà cứ lủi thủi đi về 1 mình. Năm nay ông bạn có người iu rồi, 1 tin vui. 1 đứa bạn thân mua nhà, 1 đứa nữa mới có cậu người yêu dễ thương, thế là 2 tin vui nữa.
    Đi vang pho-mát về bao giờ cũng vui, chắc tại rượu . Năm đầu tiên, cả bọn say quá, ko lái xe về đc, phải gọi điện cho 1 hội dịch vụ chuyên lái xe hộ. Gọi xong, cả bọn ngồi như gà ngoài sân, mãi mới 1 bác lò dò đến. Thế là bác y lái 1 xe, còn xe kia thì phải tự lái về. Chả hiểu thế nào chúng nó phân công tớ lên cái xe phải tự lái, may mà chú bạn này lái cũng tốt, 2 đứa vừa đi vừa nói chuyện oang oang để khỏi buồn ngủ . 3 giờ sáng mò về đến nhà, ngủ đc 2-3 tiếng thì cả bọn dựng nhau dậy đi Montreal chơi tiếp. Ngày hôm đó rét ơi là rét, mặt đường đóng băng, đứng trong sân nhà, tớ nhìn thấy 1 cụ già hàng xóm trượt chân ngã mà tớ định xông ra đỡ thì cũng trượt băng nghệ thuật 1 phát nên lực bất tòng tâm. Chả hiểu sao mình lại nhớ những chuyện linh tinh như thế.
    Tớ ko có gia đình họ hàng gì ở đây, thế mà Noel thì may quá, toàn được mời đi chơi dài nên cũng đỡ buồn. Nhưng dù sao, Noel có vui mấy thì mình vẫn thèm nhớ ko khí Tết ở Hà Nội, mong về .........
  4. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Noel à?
    Noel ngày bé thì được Me đạp xe chở qua bên phố rồi muốn gì thì Me mua cho, dĩ nhiên là cấm được thích cái gì nhiều tiền. Còn nhớ món quà mà mình thích nhất là cây dù nhỏ xíu ehhe, trời nắng cũng vác theo đi học, mưa thì khỏi nói, làm trùm luôn, bọn bạn cứ đi theo năn nỉ "cho tao cầm dù với".
    Bây giờ lớn, Noel thiên hạ hẹn hò mình cũng chả thoát ra cái vòng í được, chỉ khác là thiên hạ hẹn đôi, còn mình thì hẹn hẳn một quả tập thể. Ra khu nhà thờ Đức Bà lội bộ, xổ bông giấy vào nhau, ăn kẹo đường và được tặng bong bóng.
    Năm nay B.S mở màn cho mùa Giáng Sinh của mình bằng một quả đi xem live show hoành tráng.
    Mưa ướt lướt thướt, gặp bọn bạn tụm năm tụm ba...vui.
    Lần này âm thanh cực hay! Mấy ban nhạc máu điên, cả làng cứ gọi là loạn! Đã bao giờ bạn phải đánh răng với một tay đỡ lấy cằm vì cổ quá mỏi chưa? Sáng nay B.S y như vậy.
    Tối qua vui mà buồn, tự nhiên thấy mình hình như khác trước nhiều quá. Đi về trời mưa, nghĩ đến cây thông ở nhà, hôm trước đã mở ra & treo móc các thứ lên rồi, nhưng lại tháo hết ra rồi cất trở lại...
    Mưa to thế không biết! Cũng may hôm nay không đi xe, xe hư , đem sửa, sửa xong thì lại bận chưa vác về được. Thế là quăng người lên băng sau Taxi, đường vô nhà nước ngập mấp mé, cbn, mưa to đến thế là cùng! Tội nghiệp mấy đứa kia, chắc ướt cbn hết rồi.
    Vào nhà tắm, vặn nước ra rồi đứng dầm cho đến khi lạnh cứng người thì ra trùm chăn, răng đánh bò cạp lập bập...
    Giấc ngủ mơ màng, thấy đời cũng như đêm nay thôi, thằng phải mua vé vào cửa, hay thằng được ban nhạc dắt vào hay thằng tự mua vé hay thằng vêu mỏ đứng chờ xả trại vô coi chùa cũng đều như nhau thôi, hết hát thì thằng nào cũng phải đi về. Hết đời thì...chết.
    CBN! BUỒN! Giá như say một phát thì thích, say như hồi Mương Mán í, thích! Nhưng không uống thì làm sao say? Ừ thì ngủ, trời mưa to vật, lồm cồm thức dậy, ngồi làm cái vòng xanh đỏ mai mang lên công ty treo ở cửa cho nó có không khí Giáng sinh, không có cày nhiều quá đâm điên. Lại nghĩ vớ vẩn:
    Sống có gì vui?
    Chết có gì buồn?

Làm xong trèo lên giường mở miếng nhạc, câu hát rằng "life''s a journey, not a destination..."
    Rồi lại tự ru ngủ bằng cách nghe Nelson hát After the rain.
    Qua một đêm, sáng nay lóc cóc đón xe ôm đi làm, để lại sau lưng chăn màn chưa xếp...ngoại trừ cái cổ vẫn còn mỏi ra thì thấy cuộc đời vẫn đẹp sao. Nghĩ lại thấy tối qua mình điên à? Rồi nghĩ thầm "Mùa Giáng sinh này sẽ vui mà"
    CHÚC MỌI NGƯỜI GIÁNG SINH AN LÀNH
  5. junbk

junbk Thành viên quen thuộc

Em cũng xin góp tí Noen China ạ!!! Thú thực là em sắp trải qua Noen thứ 3 ở China này nhưng mà 2 lần trước, một lần thì em đắp chăn ở nhà ngủ khì, năm ngoái thì có chút việc phải đi xuống Hàng Châu nên không biết cái đêm Noen ở BK nó thế nào
    Người Bắc Kinh chỉ thực sự biết đến Noen khi mà các cửa hàng,siêu thị,trung tâm thương mại chăng đèn,gắn cây thông trước cửa.... Đối với họ Noen phải chăng là ngày lễ của châu Âu và cũng như VN cũng không đuợc nghỉ....người Bắc kinh bị ảnh hưởng từ cách mạng văn hoá nên họ không có một thứ tín ngưỡng nào chiếm đa số
    Bạn đừng ngạc nhiên nếu như bước chân vào nhà người Bắc kinh bạn sẽ chẳng thấy cái bàn thờ của họ ở đâu, không theo đạo Phật thế nhưng Thiên chúa giáo và đạo Hồi cũng chẳng có mấy tín đồ ở vùng đất lạnh lẽo này,điều này thể hiện ở việc nhà thờ và thánh đường còn ít hơn cả chùa ở Bắc Kinh
    Cho dù có vậy nhưng Bắc kinh vẫn là Bắc kinh,gần Noen thanh niên nô nức đi mua sắm vì đây là dịp các trung tâm shopping sale off dã man, thấp thoáng đâu đó những hạt tuyết còn đọng lại trên cây khiến bạn có cảm giác như châu Âu với những Building cao tầng, nhưng dáng vẻ Trung hoa cổ kính vẫn còn phảng phất đâu đó trên mỗi con đường,mỗi ngõ phố nhỏ..
  6. thong_vt

thong_vt Thành viên mới

Chào các bạn , mình xin góp một bài về Nô-en và Tết tại nơi mình đang ở vậy.
    Mình đang làm ngoài giàn khoan biển với các chuyên gia từ khắp nơi nên mình cũng xin kể chuyện về không khí trên giàn của mình vào dịp cuối năm. Thật ra mà nói thì ai mà đi giàn vào đúng những dịp này thì thật là xúi quẩy, không khí thật buồn , mọi người chỉ chăm chăm làm việc mà thôi. Có lần mình đi khoan ở Thái Bình Tết 2002 thì được ăn Tết có không khí TẾT một chút vì giàn khoan đó nằm trên đất liền. Mọi người đi ra chợ xem mọi người đi chợ cuối năm rất háo hức , ai cũng muốn trở về tổ ấm của mình để quây quần bên nhau. Riêng anh em đi làm giàn khoan chỉ được nghỉ 1giờ để nghỉ ngơi lúc giao thừa, mọi việc ngừng lại để tập trung uống chút bia mừng năm mới, và thế là hết , mọi công việc trở lại bình thường!!! Ai có người thân đi làm giàn khoan thì có thể hiểu nỗi buồn của những người đi làm như bọn mình. Về thức ăn ngày tết thì có nơi có nơi không, dưa hành củ kiệu , bánh chưng , dưa hấu ?ngoài ra còn có hoa đào, hoa mai nhưng vẫn buồn vì không thể gần gũi người thân trong dịp này.
    Có người đi làm 5năm, 10 năm vẫn không có được cái tết trọn vẹn bên gia đình , có thể nói ai được ở trên bờ ăn Tết thì rất mừng rỡ vì niềm may mắn đó. Có thể tiền bạc thay thế được niềm vui đó chăng ? Theo mình nghĩ là không . Nhưng vì một người ra biển để làm có nghĩa là cho người thay ca củâ mình được về bờ ăn tết , điều đó đã an ủi chúng mình rất nhiều.
    Riêng năm nay thì mình sẽ về bờ ngày 25 , nghĩa là ?ngoài biển ăn Noel rồi !!! S No problem !!! Độc thân thì có sá gì , phải không các bạn ?
    Bye and Cheers !!!

7. rec

rec Thành viên mới

8. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

hì hì.. bác xóa chữ "s" sau từ friend đi, rồi gửi cho em Bác viết xong mà ko gửi thì phí quá
  9. yony

yony Thành viên mới

1 năm mới sắp đến
    Nhìn lại 1 năm qua
    Xuân
    Hạ
    Thu
    Đông
    Mùa nào ta cũng đi
    Dù là trên quê hương
    Hay nơi xa vạn dặm
    Trong lòng luôn khắc khoải
    Thấy hình bóng quê hương
    Đi, ta cứ đi
    Dù cuộc sống còn khó khăn
    Trên núi hay ngoài biển
    Thành phố hay nông thôn
    Ta cũng đã đến nơi
    Để ngắm nhìn cuộc sống
    Cổ kính hay hiện đại
    Châu Á hay châu Âu
    Cùng chiêm ngưỡng thiên nhiên
    Ôi cuộc sống muôn vẻ
    Chia sẻ cùng bạn bè
    Và tự lắng nghe mình
    Mỗi chuyến đi, bao kỉ niệm
    Năm mới năm me, chúc cho những chuyến đi của Box ta vẫn thật nhiều màu sắc
    Vẫn thật cờ-rây-zi
    Và tràn ngập niềm vui
    Cám ơn mọi người đã chia sẻ những bức ảnh này, ko biết nói gì hơn, tớ xin chúc cả nhà Giáng Sinh an lành và Năm mới hạnh phúc !!!
    PS : tranh thủ quảng cáo : NGÀY TẾT ĐI CHƠI, KHÔNG VỨT RÁC RA ĐƯỜNG .
    Được yony sửa chữa / chuyển vào 04:21 ngày 21/12/2004
  10. tomcang

tomcang Thành viên mới