1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Merry Xmas - Thư gửi Santa Clause ! Bạn ước gì Noel này ?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi roxygirl, 22/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Thích câu này của Kimi quá đi. Đúng là mọi thứ nếu ngẫm ra, mình đều có thể tự cố gắng để đạt được. Dù có thể không đạt đến sự hoàn hảo, nó vẫn là cái tốt nhất trong hoàn cảnh đó
    Còn câu này nữa, nghe dễ thương quá chừng, hi hi

2. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Noel đã qua rồi. Không biết Santa Claus có biến điều ước của ai trong này thành hiện thực chưa nhỉ?
  3. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Hihi, bữa nay tự dưng thấy topic này được Kimi móc lên, tưởng đâu qua Noel rồi mà có người vẫn vào xin xỏ chứ, ai dè chỉ là vào "nhiều chuyện" thui!
    Điều ước thứ 3 của sow hình như thành hiện thực một nửa rùi nè! Một món quà "sau Noel" bự đến mức hơn cả sự mong đợi, hihihihi.... Tuyệt vời!
  4. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Một năm nữa lại sắp trôi qua. Eo ơi, nhanh quá! Cả nhà tổng kết xem wish list năm trước thực hiện được bao nhiêu % nào Ông già Noel ui, năm nay nhà LHP chúng con ước.....
  5. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Năm nay hình như em chưa lớn lắm thì phải, em ước mình chú tâm vào học tập và tuyệt đối đừng để lòng mình vương vấn chuyện tình cảm. Ông già noel không bít thực hiện đc ko ?
  6. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hì, mọi người thấy em nhỏ ước dễ thương không này. Đúng là mỗi giai đoạn có mỗi điều ước khác nhau nhỉ
    Mà bé này làm gì thức dậy sớm dữ, đừng nói là dậy sớm học bài nhé.
  7. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Mong y chang: Năm nay mình biết mình vẫn còn nhỏ và mình mong mình chú tâm vào việc học tập tất cả những gì mình thích (học nhảy, học đàn, học ngoại ngữ, etc.) và tuyệt đối đừng để lòng mình vương vấn chuyện tình cảm. Chắc mình sẽ thực hiện được.
  8. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Dạ... dậy lúc 4h học bài đến 5h thì đi chơi thể thao ạ
  9. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Ưmm... Nói sao nhỉ? Bài của Angie viết dưới bài của Kimi khen bài của linhkhuong viết dễ thương ===> tự dưng tạo cho người đọc cảm giác có người... cưa sừng làm nghé kìa .
    Angie "nhí nhảnh" ghê!
  10. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Em, nhà em ở đâu vậy? Có gì 5h sáng làm ơn ghé qua nhà dựng cổ chị thức dậy đi chơi thể thao giùm được hông?
    Em tạo cho chị cảm giác em có nếp sống thật "chuẩn mực"! "Hâm mộ''!!!
    Mình cũng mong là sớm sớm mình thức dậy thật sớm để đi chơi cầu lông hoặc chạy bộ , thế nhưng sáng nào cũng chỉ kịp dậy trước lúc đi làm đủ để quơ quào tay chân vài nhát gọi là "chào thể dục buổi sáng" (Chứ ko được "tập thể dục buổi sáng" nữa, ặc ặc ). Bao giờ mình mới có thể giống em linhkhương được đây??? Phải lấy em làm "tấm gương sáng" mới được
    Hum qua "quyết tâm" sẽ bắt đầu chạy bộ, sáng nay trời lạnh đột xuất (ý trời đã định: "Hôm nay tốt nhất là con nên nằm trên giường đắp chăn cho dày. Ta ko muốn con ra đường chạy bộ buổi sáng đâu", ặc ặc). Ý là đã khởi động cho ấm người rùi mà lúc chạy xe vẫn áo khoác, khăn quàng, găng tay um sùm, thế mà đến nơi 2 bàn tay vẫn bị cóng. Hichic..
    Thui thì năm nay ước gì ông già Noel tặng cho Miao một cái áo vừa mỏng vừa ấm mà không bị nóng (thay đổi được nhiệt độ cho phù hợp với cơ thể) để sáng sáng có thể thực hiện "kế hoạch hoàn hảo" là chạy bộ mà ko sợ bị lạnh.
    Chẳng biết bao giờ mình mới có thể trở về cái thời như hồi năm I Đại học, sáng nào cũng chạy bộ mấy vòng cho khỏe người. Trùi ui!!! Lười khiếp đảm! Lại vốn dĩ là con mèo sợ lạnh, hichic
    Ông già Noel có thuốc nào chữa bệnh lười ko? Cho con xin với!
    Túm lại: Năm nay con ko xin ông già Noel cái gì ngoài những loại thuốc sau:
    1. Thuốc chữa bệnh lười
    2. Thuốc giúp thông minh
    3. Thuốc gì ko gây nghiện nhưng có tác dụng như á phiện, uống vào sẽ luôn cảm thấy sảng thoái, thoải mái, vui vẻ, yêu đời.
    Chỉ cần có 3 "liều" này là cái gì cũng tốt đẹp cả.
    Khi ta không còn "cái đó" (), ta phải lấy thuốc bù vô.