1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mệt mỏi trong người, chán làm việc,

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi Thuy_min45, 20/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thuy_min45

Thuy_min45 Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Em mới gia nhập diễn đàn không lâu, dạo này em thấy rất mệt mỏi ăn uống kém, không muốn nói chuyện, cũng không đi chơi, cafe..em rất muốn thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này. Ai có cao kiến gì tư vấn cho em cái.
  2. troichieu

troichieu Thành viên mới

tự bạn thấy muốn thoát ra khỏi vòng luẩn quẩn đó là tốt rồi, mọi người trên diễn đàn giúp sao được, tự bạn phải cố gắng vượt qua thôi. như mình, nếu chán học sẽ đi dọn bàn học, nếu chán làm việc, mệt mỏi quá thì sẽ nghỉ ngơi 1 chút lấy lại sức, nếu chán nói chuyện thì sẽ ngồi viết ra những gì khó chịu trong người, nên có 1 quyển sổ ghi những điều đã làm được và những việc sắp làm, những việc nhỏ thôi, nhưng sau 1 thời gian dở sổ ra bạn sẽ thấy mình làm đc nhiều thứ.. chắc bạn là nữ, vậy thì học nấu ăn, cắm hoa, ... khi có niềm vui thích thứ gì đó sẽ không cảm thấy chán nữa
  3. Thuy_min45

Tất nhiên là diên đàn chỉ là nơi lắng nghe và chia sẻ thôi, còn giải quyết thì phải tự mình làm. Mình thì không có thói quen viết nhật ký hay những điều buồn chán qua giấy, nên thường hay viết blog để giãi bày hoặc nghe bài hát mình thích, hoặc dọn dẹp nấu nướng cho đỡ buồn. Dù sao cũng cám ơn Mr or Miss đã chia sẻ.
  4. hienbkhn

hienbkhn Thành viên mới

5. Thuy_min45

Cách này mình cũng hay nhưng về quê có một mình thì thấy buồn lắm, được mỗi cái không khí ở quê thoáng và yên tĩnh là thích
  6. onmi

onmi Thành viên mới

Mình cũng bị chứng như bạn, ôi mệt mỏi lắm bạn ah!
    Mình chán đến mắc bệnh trầm cảm, ko muốn tiếp xúc, nói chuyện hay cà phê gì hết, cứ ru rú ở nhà........
    nhưng sau đó mình đã lấy lại được thẳng bằng vì áp dụng cách đó là khi chán mệt mỏi là xách túi đi du lịch 1 mình, đi đến những địa điểm có không khí thoáng đãng, mát mẻ dể chịu 1 xíu, đi vùng nào có biển thì tốt, ........và chơi thể thao là 1 cách hiệu quả nhất đó bạn, nó làm cho sự ức chế trong người mình giảm đi.
    Được cái mình là người đi đâu làm gì cũng thích làm 1 mình nên cảm thấy ko bị lạc lỏng. còn bạn ko biết thế nào?
    Chúc bạn luôn vui vẻ!
  7. Thuy_min45

Uhm mình cũng thích đi đâu đó lắm,nhưng cứ nghĩ đi 1 mình thì lại càng cảm thấy buồn, lại suy nghĩ lại đau đầu. Mấy hôm trc mệt quá cả nhà ai cũng lo, con gái chưa chồng con gì mà cứ ốm đau thế này thì chết. Hiện tại mình tập trung ăn uống bồi bổ kết hợp buổi tối đi dạo ngoài hồ cho thoáng. Hạn chế đi chơi, cafe, hát hò chẳng hạn.. Bạn có tập môn thể thao gì không! kết quả thế nào!
  8. onmi

onmi Thành viên mới

Bữa trước mình có những triệu chứng như vậy, sau đó phát bệnh rồi phải đi bệnh viện liên tục. Sợ lắm, mình cứ nghĩ mình bị ung thư hay bệnh nặng ko qua khỏi, người yếu, chả muốn động tay động chân hay làm việc gì hết. Uống thuốc thay ăn cơm, chống mặt mình ko lê bước đi nổi. Gia đình mình cũng rất lo lắng. Động viên mình ăn uống và tập thể dục vào. Mình hay đi dạo bộ vào buổi chiều sau khi tan sở, có khi buổi tối cũng lang thang lạc bước trên đường 1 mình, nghe nhạc bằng đt. Thấy cũng khả quan lên nhiều, mình có chơi cầu lông và bóng chuyền, sau mỗi lần chơi mình thấy tâm hồn sảng khoái hẵn lên,cho đến bây giờ tuy chưa hết nhưng đã khá hơn trước nhiều.
    Bạn nên thử xem nhé!
  9. Thuy_min45

Mình cũng đang trong trạng thái như bạn trước kia đấy, mình cũng đi khám thì chỉ bị suy nhược cơ thể vì ăn uống không điều độ thôi. Hiện nay mình đang cố gắng ăn nhiều, kết hợp với đi bộ buổi tối. Mới đi được có mấy hôm thôi nhưng mình thấy cũng thấy sảng khoái hơn hẳn.
    Thê bạn tên là gì nhỉ, bao nhiêu tuổi để dễ xưng hô? mình là new mem nên cũng ít friend hiiii
  10. onmi

onmi Thành viên mới

cứ gọi mìn là Onmi đi nhé!
    Mình 26 tuổi, ko biết có ít tuổi hơn bạn hay nhiều hơn ko?
    Mình cũng là mem mới đó bạn,
    có gì nói chuyện trao đổi tình hình nha!