1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovepiglet07

lovepiglet07 Thành viên mới

Xem blog thấy em amiga xinh thế
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Các chị em lên review mineral makeup cho xôm tụ đi nào
  3. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Babi ơi chừng nào nhận order thêm đợt mới, đợt cũ chưa về nhưng muốn lấy thêm một kit nữa rồi
  4. bettypop

bettypop Thành viên mới

xin chào cả nhà, hic em bi lock nick cho cái tội thích thảo luận , thấy mọi người vui vẻ quá mà ko được góp lời, buồn ơi là buồn.
    Hết nỗi buồn đó bi giờ lại gặp nỗi buồn khác hic hic
    EM đánh quen tay sẽ mịn đẹp hơn nhiều , hơn nữa tất cả đều ở dạng bột nên mình có thể pha trộn, sử dụng nhiều cách khác nhau. Ví dụ như concealer , em order 2 màu 1 là multi, 2 là mint. Phần trước em đã nói về multi công hiệu thế nào trong việc che vết thâm rùi, bây giờ em sẽ nói về mint nhá, các chị cho em múa rìu qua mắt thợ chút.
    Cái mint là concealer màu xanh, có chứa chất titanium dioxide nên rất có lợi cho ai bị mụn, chất này giúp vết mụn chóng lành và ko bị nhiễm khuẩn, nó có màu xanh để che vết đỏ của mụn. Thường người ta dùng nó để chấm lên từng nốt mụn, nhưng em thấy cách đó mất time và ko hiệu quả lắm vì nếu ko khéo sẽ dày quá, làm lệch tông màu( trên da có những vùng xanh nổi bật trên lớp nền màu da). Vì mint là dạng bột mịn nên rất dễ đánh. Ta dùng cái cọ đánh found , lấy 1 it bột mint, xoay tròn đầu cọ, rồi nhẹ nhàng phủ lên những vùng da mụn, vùng có vết thâm đỏ, như vậy sẽ tạo ra một lớp mỏng có tác dụng hiệu chỉnh màu sắc trên da. Giống như người ta vẫn dùng base có màu xanh cho da có vết đỏ.
    Ở vùng 2 bên cánh mũi thường có mụn cám, thỉnh thoang bị ửng đỏ, ta cũng dùng mint này phủ nhẹ nhàng 2 bên che vùng đỏ đi.
    Sau khi dùng mint rùi thì ta đánh found ( 1 hay 2 lớp tùy í) sau đó phủ thêm concealer multi thì hiệu quả che dấu vết thâm rất cao, cuối cùng là phấn phủ
    Các bước của em là mint - found multi-task- concealer multi tasking-finishing dust , xem lại da còn tì vết gì ko, nếu còn lộ khuyết điểm thì lấy cái cọ nhỏ( em dùng cọ môi) chấm ít multi tasking lên cho hoàn hảo. Cuối cùng là má hồng soft touch
    Em mới dùng 3 lần nên chỉ rút ra kinh nghiệm thế thui.
    Da em cũng trắng tương đối, mọi người cứ tham khảo kinh nghiệm ạ
    Còn nổi buồn của em là hôm tối thứ 6 em đi shoping, em có dùng cái Olay( dạng lotion trắng da) được tặng, bôi thử lên tay thấy nó cũng thấm nhanh, mướt da nên em dùng nó để bôi lên mặt, ko ngờ lúc bôi xong thì có cảm giác rát lan tỏa, nhưng em liều+ ngu nghĩ da mặt dày ko sao, nên bụp EM lên để đi chơi luôn( sợ MNG đóng cửa ạ), tối em vẫn tẩy trang bình thường+ đắp mặt nạ trị mụn( vì sợ vụ Olay làm nổi mụn) Sáng ra rửa mặt thì thấy mặt có mấy chỗ sần sần, đỏ đỏ. Đến trưa thì thấy mặt bị nổi mẩn toàn bộ, nhìn xa ko rõ chứ nhìn gần thấy sần sùi khiếp lắm, em đắp mật ong vẫn ko đỡ. Sáng nay ngủ dậy thấy mặt sần sần đỏ và thỉnh thoảng ngứa hic hic, em bị dị ứng rùi phải ko. Tối qua em đã ngưng xài SRM derma và oil control lotion rùi, sợ càng xài càng nặng. Hic em có nên đi khám bác sĩ da liễu ko hở mọi người, nếu hôm nay ko hết thì mai chắc em phải đi khám quá, mai là noel rùi mà mặt mũi thế này đây
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ặc, cảm ơn em Babi. Iu em ghê mà hết nick để vote * roài.
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tội nghiệp em quá. Chị nghĩ em bị dị ứng rồi. Giữ mặt sạch sẽ, đừng bôi gì lên hết. Và chạy ngay đến bác sỹ da liễu đi.
  7. bee56

bee56 Thành viên mới

trời ơi 1 buổi tối e ko vào mà đã xay nhà mới rùi!nhanh thế chị Babi ơi!
    chúc nhà mới ngày càng đông vui!
    e chúc cả nhà mình giáng sinh vui vẻ ạ!
  8. VictoryMoon

VictoryMoon Thành viên mới

Bây giờ em mới biết topic này, tiếc quá chị Babi lại ko nhận order nữa rồi hichic. Bao giờ chị lại nhận order thì báo em ngay nhé, em sắp đi làm muốn tân trang một tí Thanks chị nhé!
  9. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Để Babi lo hết đợt đầu này rồi bàn tiếp với chị BGBC đợt tiếp theo, Willow nhé
  10. binhpana

binhpana Thành viên mới

Babi ơi, cố gắng nhận order để hàng về trước tết đi mừ