1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Copernicus

Copernicus Thành viên quen thuộc

Chúc nhà mới của chị Babi ngày càng đông vui, chúc chị em nhà ta ngày càng xinh đẹp hơn một cách tự nhiên nha
  2. thanhngavu

thanhngavu Thành viên quen thuộc

mừng tân gia
    chúc Babi, chị BGBC và mọi nời giáng sinh vui vẻ nhé
  3. bettypop

bettypop Thành viên mới

chi BGBC :cám ơn chị lo cho em, hôm nay là chủ nhật, chắc ko đi được, người ta chỉ làm việc đến sáng thứ 7 thui. Mai em mới đi đươc hu hu
    Mọi ng tư vấn cho em xem dùng cái gì để dưỡng da khi trang điểm nhỉ ? Em chỉ dùng mỗi Oil control lotion của Derma thui, loại này ko dùng khi trang điểm đươc vì nó sẽ bị tróc . Trước giờ em dùng kem chống nắng thay cả dưỡng lẫn base . Nhưng buổi tối đâu có dùng chống nắng làm gì với lại chống nắng hơi nhờn rít. ko dùng dưỡng thì sợ hại da. Nếu dùng base ko dùng dưỡng thì có sao ko ?
    Khi dùng EM thì dùng dưỡng gì thì da sẽ đẹp nhỉ, da em dầu vùng chữ T định dùng mois của Lancome Pure Focus có được ko ? hay là lotion Lavender của L''occitant , em sợ nó bong ra giống Derma lắm
    Ai hay trang điểm thì giúp em với, loại dưỡng dành cho da hỗn hợp dầu , có tác dụng hỗ trợ tốt cho trang điểm nhé . Vì bình thường em dùng oil control lotion của Derma rất thích rùi, mỗi tội ko dùng trang điểm đc. Cố nhiều lần rùi
  4. pipine

pipine Thành viên mới

Chị babi ơi, em ko có trong list order của chị (em ở Mỹ nên tự mua đc) nhưng em chưa make up bao giờ nên ko biết cách chọn màu làm sao. Em có thể PM chị để nhờ chị tư vấn giúp đc ko ạ? Em thì ko cần gấp lắm nên chị cứ để thong thả qua lễ hay gì gì cũng đc ạ. Có đc ko hả chị?
    Em cảm ơn chị trước luôn nhé
  5. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

gửi hình chị mới góp ý được.
  6. babi_rosie

@ em Betty: Em bị dị ứng với Olay đó. Chuyển sang Lancome Pure Focus lotion đi.
    @ em Pineline: gửi hình qua PM nha. Mấy bữa rảnh chị coi cho
  7. lucky1988

lucky1988 Thành viên mới

hihi mới từ tối qua đến h k vào mà đã có nhà mới rồi ... . iu các chị thế ... chị Babi về VN chơi lâu k ạh . sau khi sang chắc mới làm order đợt mới cho chị em được nhỉ .. hihi
  8. coy123

coy123 Thành viên mới

đúng đó chị babi , em cũng không tìm thấy đâu mà bắt chước mấy bạn order trước nên ghi thế , vậy chị chọn đại cho em cọ để đánh concealer nào cũng được , hoặc không tuỳ chị ạ
  9. babi_rosie

Trước tết chị mới về em à. Về khoảng 3 tuần thôi. Chị em cứ tiếp tục bài ca chờ đợi nhé
  10. babi_rosie

Trang này ko bán concealer brush đâu. Thôi em để chị chọn cọ cho. Cọ này dùng đánh má hồng với finishing powder khỏi chê.