1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coy123

coy123 Thành viên mới

OK chị
    Quên chưa mừng nhà mới nữa
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tình hình này thôi ta ko nhận order EM bt nữa. Mà bây h em Babi trở thành make up consultant của các bạn. Bạn nào cần make up kiểu gì, có budget bao nhiêu, thì gửi hình cho Babi. Rồi Babi chọn cho hết, khỏi si nghĩ làm gì cho nhiều nếp nhăn.
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

hihì, consulting là nghề em mà. Chỉ có điều em làm consultant các bạn trả ko nổi vì 1h of consulting is too expensive .
    Nói chứ Babi ko tư vấn cho các bạn về màu sắc mãi. Các bạn chịu khó đọc topic phần 1. Babi đã tư vấn rấtt kỹ rồi. Các bạn chịu khó đọc feedback các bạn đã dùng rồi và các bài Babi post vì Babi ko có thời gian
  4. babi_rosie

Kể từ bây giờ Babi ko có give personalized advice nữa. Sau này Babi chỉ ghi cái guideline chung chung thôi. Các bạn tự quyết định. Life is all about making choice Các hãng mineral như BE hoặc EM họ chỉ đưa guideline chứ ko ai mà đi tư vấn cho riêng từng người như vậy.
  5. pipine

pipine Thành viên mới

Dạ em cám ơn chị nhiều, mai sáng em chụp ảnh rồi gửi cho chị nha. Muahhh chị
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em đã giúp đỡ mọi người nhiều lắm rồi. Chị nghĩ là nếu lúc nào rảnh, em chỉ cần ví dụ cách chọn màu cho vài loại da thôi để mọi người tham khảo. Thế là tốt lắm rồi.
    Còn lại, các bạn đã được Babi tư vấn, nếu thấy lên đúng màu thì cũng nên lên đây mô tả da và màu mình chọn, coi như là cảm ơn Babi và share với chị em. Chứ Babi làm việc cũng vất vả mà kêu tư vấn riêng thì cũng mất thời gian của bạn ý, trong khi chắc chắn rất nhiều bạn da tương đối giống nhau.
    Da ai ngăm ngăm giống chị mà cần tư vấn màu thì giơ tay lên.
    Ngoài ra, có một số bạn chưa biết gì về Mineral Make-up mà quan tâm tới vấn đề này thì chịu khó bỏ công đọc lại topic trước (có link ở ngay trang 1) chứ đừng hỏi ngay vội. Vì các bạn trên này cũng đã bỏ rất nhiều công và thời gian để tư vấn và giới thiệu về MM rồi, thì các bạn cũng nên chịu khó đọc coi như để bổ sung thêm kiến thức cho mình.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 13:38 ngày 23/12/2007
  7. bettypop

bettypop Thành viên mới

Vâng chị baby ơi em cũng bít là dị ứng rùi , bây giờ cái mẹt em như da mấy em bé mà bị nổi rôm sảy ấy, giờ nó đang ngứa ngáy và đỏ, bi giờ hết bon chen EM được rùi, hic ko biết chừng nào mới hết , mai là noel rùi...
    Em cũng định khi nào khỏi sẽ đi thử Lancome đây , nhưng ko biết thường khi dị ứng , mất bao nhiêu time mới trở lại bình thường , da có bị di chứng gì ko, đau khổ quá
    Mấy bạn được chị baby tư vấn rùi thì post lên cho các bạn biết, thường chỉ có mấy loại da mà thui, cứ xem vậy mà chọn. Lần trước em và chị BGBC order có ai chọn màu cho đâu, mà cũng ok hết. Lần này chị baby phải vất vả nhiều...
    Đôi khi ta cũng cần phải mạo hiểm một tí, tự quyết định cho bản thân
  8. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Da em cũng ngăm ngăm nè chị, nhưng mà trước đây em bị mụn, bây giờ có để lại vài cái sẹo lõm, thêm nữa thỉnh thoảng cũng nổi 1,2 cái mụn, em lúc nào cũng sợ đánh fou hay phấn lên nó lổn nhổn, em chẳng biết làm sao cả --> ko bao giờ đánh fou hay phấn nền, chỉ có kẻ mắt, đánh son thôi. Vì ko đánh phấn, đánh má hồng mà đánh mắt trông lại buồn cười. Nhưng em cũng sắp đi làm, em cũng muốn trang điểm. Khó quá đi mất
  9. babi_rosie

Em Betty nói câu này làm chị lan man ngoài lề 1 tí. Mạo hiểm đôi khi là thành công lớn, ít ra là đối với chị. Những thành công lớn nhất của chị đến giờ đều do những quyết định mạo hiểm, và những quyết định mạo hiểm nhất lại đem đến cho chị niềm vui to lớn nhất. Ví dụ nhỏ xíu bé tẹo tèo teo chuyện này là EM, lúc chưa ai xài chị đã dùng thử, trang web như mọi người đã biết là very unprofessional, nhưng chị vẫn thử đấy vì chị biết là it is worth a try
  10. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Em ko typ dc tieng viet sorry Mod nha... teing viet bi loi
    Lat nua em ranh em se review len nhu chi rose noi cho topic xon xao, dung thi dc may thang roi ma luoi qua, lat em viet cam giac cua em sau may thang dung nha ....