1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

co ban nao muon order EM k ????co thi llac voi minh nhe
  2. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

có em có em
    em pm cho chị rồi nhé
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Chị Cutie giới thiệu thêm 2 hãng minerals là Mineral Boutique và Silk Naturals đó. Bạn nào thử rồi thì lên đây give feedback nha. Babi nhiều thứ ở nhà quá nên ko muốn thử.
    Cá nhân Babi vẫn trung thành với BE và EM vì 2 cái này được nhắc tới nhiều nhất và nổi nhất.
    BE (Bare Escentuals): là hãng đầu tiên đưa mineral makeup trở thành hiện tượng, tiên phong trong mineral makeup và bà founder/CEO nhanh chóng trở nên nổi tiếng và giàu có. Chỉ trong năm 2006 mà doanh thu của hãng này tăng đến 80% thì thấy nó phát triển thế nào rồi. Không chừng vài năm nữa ra luôn IPO luôn đó chứ . Phải công nhận 1 điều là phấn BE process rất nhỏ. Cái process của nó Babi công nhận là ko hãng nào hạt phấn nhỏ bằng. Có điều là chứa bismuth irritate skin nếu người nào bị dị ứng và color selection thì limited. Nếu BE ko có bismuth và màu sắc match skintone hơn thì hãng này là lựa chọn #1 của Babi.
    EM (Everyday minerals): Hãng này gain fame Babi nghĩ chắc khoảng 2 năm trở lại thôi vì Babi dùng đã được 1 năm song song với BE. Hãng này càng ngày càng nổi và như Babi đã viết trong topic Clinique, Lancome, Estee Lauder là hãng ko quảng cáo mà chỉ thông qua word of mouth. Rất là nhiều người thích hãng này sau khi họ bị dị ứng với BE và giá thành của nó thì tuyệt vời vì quá rẻ. Hãng này chắc có nhiều người mẫu nghiệp dư post hình before và after chắc chỉ sau hãng BE. Có điều hạt phấn của EM process không nhỏ bằng BE. Cái Processing của BE là secret của nó. Ngoài việc hạt phấn ko mịn bằng thì finished product lên mặt ko khác nhau.
    Các bạn sử dụng mineral makeup KEY là phải sử dụng mineral concealer để che mụn và vết thâm hay tất cả các thứ cần che. Cái concealer nó blend vào skin tự nhiên lắm và work well với mineral foundation. Còn các bạn định dùng mineral foundation để che phủ không thôi thì sẽ thấy ko hiệu quả che phủ vì nếu nhiều như thế sẽ cakey. Mục đích sử dụng mineral là tự nhiên và nhẹ mặt mà. Da bạn nào đẹp sẵn thì chỉ dùng foundation là mịn màng. Da bạn nào có khuyết điểm please mua concealer. . Dùng mineral da bạn sẽ thấy khỏe mạnh vì nó hơi bóng bóng. Có thể apply hàng ngày mà ko làm hại da và cảm thấy vẫn là chính bạn nhưng đẹp hơn. . Apply riết sẽ nghiện và ko thể thiếu hàng ngày. Babi là chúa ghét makeup lúc trước mà từ khi có mineral sáng nào cũng chăm chỉ makeup trước khi đi làm

4. songviet_thaiha

songviet_thaiha Thành viên mới

tui nữa nha, nhưng chưa biết chọn màu,
  5. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Bữa trước vừa khuyên chị vụ HQ khó khăn etc mà bây giờ cũng đứng ra nhận order hả em
  6. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

co nguoi nho em order nen em hoi xem co ai mua cung luon c ah,vi gan Tet co nguoi nha oxa em ve choi nen xach ve chu HQ Vn la em thua roi c ah em chi dam ban quan ao or giay dep thoi ma
  7. spidergirl0401

spidergirl0401 Thành viên mới

chị ơi cho em order với . em muốn order 1 foundation+ 1 blush+1 perfecting powder của EM.
    có j chị bảo em với . em cảm ơn
  8. coy123

coy123 Thành viên mới

9. coy123

coy123 Thành viên mới

chị babi ơi ,vậy cọ chị order giùm những người order concealer * có em ) đã bị đổi ạ > chị cho em biết đấy là loại gì không ạ ? để em còn loại ra vì em chuẩn bị order tiếp ạ , em sợ trùng thì fí chị ạ
  10. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

c order bảo e với,e bon chen mấy cây chôi