1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Em nicky nhớ post hình minh hoạ cho nó sống động . Em vitba chị thấy topic em cũng dùng everydayminerals xinh tươi post lên đây cho nó xôm tụ cái nào .
  2. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

hồi đợt trước order bộ custom kit mini, bi giờ thấy tiếc thế ko bít
    thui, để em tả 1 ít cho mọi người đang đợi thèm nhá
    cái bộ của em order 2 found, 2 finishing pwder, 2 eye shadows
    FOUNDATION: tự nhận da mình ko trắng ko đen (nhưng dạo gần đây chăm dưỡng nên trắng lên đc 1 tí ~> bốc đại cái beige medium neutral, cái này nhìn đẹp, dễ match, hợp da trung bình/hơi trắng
    sau lại suy nghĩ sợ màu đó hơi tối, nên order thêm olive golden medium (trên web ghi for fair to med skin tone) (ghi chú dòng olive cho da yellowish green undertone), lúc nhận thì nó hơi bị tối hơn cái kia, nhưng đánh lên thì da trắng ra (chã hỉu), mặt trông mịn và cute
    FINISHING POWDER: tinted silk dust và summer silk dust (định order cái balancing dust nhưng nó hết bán òi), tinted thì dùng với beige (vì tinted màu sáng), summer dùng với olive (tạo vẻ rám nắng khỏe mạnh )
    EYE SHADOWS: rare silk màu rất cute, chắc làm primer cho mắt đc đấy ạ
    pressed olive màu xanh lá có nhũ vàng lấp lánh, rất nhong nhanh
    tối nay đi chơi, sẽ makeup và chụp hình đầy đủ cho mọi người nhé
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Em Yuki dễ thương thế, review mà còn chụp hình minh hoạ nữa .
    Babi review mineral makeup mòn mỏi từ topic "Phấn nền tự nhiên", "Estee, Lauder, Clinique", Mineral makeup phần 1 rồi. Để các bạn mới dùng lên review cho nó fresh
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tiếc hử, vậy chị và Babi mở shop thì em đến mua kit full nhá. Nhá nhá..
    Mà màu mắt của EM lên dramatic ko em? Hay là natural?
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Babi làm gì mà loay hoay đến tận sáng vậy? Chắc ko phải để order hàng cho mọi người đấy chứ?
    Tầm 8h tối chị post hình chị make up với EM lên nhá. Nhưng mọi người ko được quote bài cơ, để chị show hàng 1 tẹo rồi xoá vội vì ko muốn lộ hình trên forum này. Cơ mà lại muốn khoe hàng với chị em tý..
  6. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Hôm qua em cũng tính post lên đây ... nhưng Amiga bảo post 1 bên đủ rồi ... vì post nhiều nhàm chán cứ nói em dung j dc roi the la lay em phai chụp da mặt thật của em ah. Lát em resize lại rồi cho lên
  7. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Bạn Betty bị dị ứng àh ? Bạn có chịu được mùi không ?chịu được mùi thì bạn lấy dá diếp cá xay nhuyễn ,lấy bông thấm nước lau lên mặt sau khi đã rửa sạch da đi.Cách này giúp da sạch mụn ,hết dị ứng .Bạn đừng dùng dưỡng da và toner nữa ,khi nào hết hẳn dị ứng hãy make-up lại .Giữ da khỏe từ trong là quan trọng nhất , tớ không ăn được diếp cá nhưng từ khi biết công dụng của nó thì bố tớ trồng mấy chậu trên sân thượng , ngày nào tớ cũng ăn 20 lá dể giữ da khoẻ và không có mụn ( dù tớ lê la ngoài đường nhiều lắm )
  8. 24gio7ngay

24gio7ngay Thành viên mới

Hí hí, em ủng hộ chị BGBC up ảnh mẫu lên
  9. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

@betty : Nàng bị dị ứng Olay giống tớ rồi, nếu ko chữa nhanh thì hậu quả khó lường lắm đó . Uống thuốc chống dị ứng vô trước đi nếu ko đi khám bác sĩ ngay được. Đừng dùng mĩ phẩm nữa, tạm thời mấy ngày này đi ra đường nhớ che chắn cẩn thận, khi về nhà rửa mặt thật sạch. Mai là t2 rồi, đi khám bác sĩ liền đi nha nàng.
  10. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Chị BGBC up ảnh đê, mà chị hok thèm trả lời bài của em rì cả