1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

có nhưng mà toàn order kit thôi em ah,c bân bán thêm brand khác chưa tloi kịp sorry em
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Ôi trời, bà chị tui khẩn trương quá xá. . Cứ từ từ mà chuyển khoản ko cần gấp đâu chị à. No interest mà. . Cái Neutrogena dùng chỉ 1 tí, xoa đều là hết khô. Em bây giờ ko cần dùng tới nó nữa vì tay ngon lành. Mà chỗ em có bữa xuống tới -15-20độ C cơ.
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 13:12 ngày 15/01/2008
  3. babi_rosie

Tôi nghiệp em Bee quá nhỉ. Ráng làm học sinh chăm ngoan rồi có EM xài
  4. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

kit có sao đâu chị, ý em là bạn nào order kit thì chị order lẻ cái mixing bowl cho em chứ ko phải ở trong kit của bạn ý. Tại em mún share ship ý mà,
  5. buxubuxu

buxubuxu Thành viên mới

Spam tí nào. Xe thì chị nhát chết nên mua xe tay ga để dấu cái túi cho an toàn dù túi chả có nhiều xèng. Dưng mà điện thoại cũng dùng cái gì đủ nút đỏ nút xanh để mà trả lời rồi cúp máy là ok, thấy ông xã bảo cái máy của mình bây giờ chả thằng nào bán nữa cả, lạc hậu lắm rồi, có thích đổi không ;nhưng bản thân thấy chả cần thiết, vẫn gọi tới gọi lui được và nhắn tin qua lại là ok rồi.
    Dạo này toàn trong tình trạng sáng phi như ngựa ngoài đường vì EM đấy, sáng nào cũng gõ gõ cành cạch chứ ngày trước thì rửa xong cái mẹt bôi chút chống nắng là vù được.
    Nàng tiên: rất dịu dàng nữ tính, mà dùng make up xong trông mịn màng láng mượt thật đó, cơ bản chắc da em cũng khỏe mạnh rồi chứ.
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Có gì mà hâm đâu chị. Nhất là khi nhìn mấy cái áo sweater/shirt của Banana Republic, ui màu xanh lá của nó đúng là one of the kind, nhìn mê mẩn quá đi mất. Phải cái da em ngăm ngăm nên rất kén màu xanh lá. Bạn em mặc màu xanh rêu với xanh lá mạ thì nhìn sang hẳn ra nên dạo này bị em đầu độc mua đến 3 cái áo màu xanh lá rồi. Em ko mặc được màu xanh lá nên đâm ra lẩn thẩn với eyeshadow màu xanh lá. Hôm nay vào hết choáng ngợp với màu mắt của em Amiga (smile it up baby ) đến đám màu mè trong makeupalley do em yuki giới thiệu. May nghĩ đi nghĩ lại thì mình đủ e/s dùng rồi, mí viện cớ ko đi thử trực tiếp được để khỏi tốn xiền, nhưng kiểu này chắc dễ tốn tiền lần nữa lắm.
    Chị BGBC với babi post lại ảnh đi. Lần trước em chưa xem được huhu. Em phá lệ post ảnh của em (vậy là đi tong quy tắc ko tiết lộ nick này là ai rùi. Nick này lập ra chuyên để post bài sến và vào box LĐ )
    Thuyết minh chút để thấy được công dụng của make up : bare face của tớ là chiến tích hoang tàn đầy mụn và vết thâm, chắc số lượng cũng >10, tớ không dám post ảnh ko trang điểm vào đây vì lí do tôn trọng người đọc chỉ dám miêu tả để mọi người tưởng tượng sơ sơ thôi. Còn phủ BE lên thì thế này:
    [/quote]
    Cái vàng vàng, đọc chết cười. Sáng ra mải ngắm hình em nên chả đọc bài, bi h rảnh rảnh mới mò vào đọc lại.
    Ôi da chị ngăm ngăm đen đây mà chị khoái mặc xanh lá cây này, đỏ này, nâu này, vàng này... Nhưng vì da mình ko trắng, nên chị chỉ chọn các màu tươi tắn nhưng kiểu gì vẫn phải có tone trầm. Mặc lên, trông tươi trẻ mà sắc nét, trông da sáng ra chứ ko có bị đen đi. Cái máy ảnh điên của chị lại bị hỏng. Chụp lên mờ tịt, bực cả mình. Ko thôi thì chị post lên các màu xanh lá của chị cho mọi người ngất luôn.
  7. ba_gia_bon_chen

Hehe, đúng là cành cạch. Sáng nào mẹ em cũng giật mình hỏi cái gì thế hả con .
    ĐT của em thì thú thực là em chưa thấy ai dùng hết. Mà sao mình vẫn iu nó thế nhỉ? Ai mà cho em đt xịn bi h là em bán đi lấy tiền ăn chơi ngay.
  8. babi_rosie

9. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

theo sự thúc đẩy của chị babi, e up ảnh hôm đi nhậu nhẹt mà dùng EM, hôm đó vội nên mất có'''' 5'''' , trông cũng tự nhiên phết :">. E chỉ bôi base, quẹt tí concealer EM cho vùng dưới mắt và sống mũi ( do vùgn mũi màu tối hơn cả mẹt, dầu và thô ), sau đó tán có 2 lớp found EM cực mỏng cho toàn mặt, blush EM màu B&B tán thật nhẹ ở gò má ( màu này khá đậm và nhìu nhũ nên e chỉ lấy có tí tẹo thui ), chấm son bóng VS ko màu, xong! ^^ Ko có eye shadow, lông mày, mas, tạo khối ...chi cả, nên trông không pro như mấy chị :">. Giờ mới thấy sample size của EM dùng thế này chắc cũng 2-3 tháng mứoi hết mất, gần như chửng tốn mấy ^^
    Ảnh chụp sau khi đã đi gió + ăn uống bét nhè
    Được be_muon-hoc sửa chữa / chuyển vào 13:39 ngày 15/01/2008
  10. ba_gia_bon_chen

Hì hì, trông da em rất bóng khoẻ. Trông rất thích. Nhưng đánh mắt chút chút cho đẹp hơn đi em.