1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!! PART 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 23/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Bây giờ em bắt đầu Review ý kiến và cảm giác của em sau may thangd em dung EM nha.
    Dza kính thưa toàn thể các ss đang và đã dùng EM, đây chỉ là ys kiến riêng của em sau khi dùng nha
    Em cũng đã dung cả ID nữa nhưng mà từ mấy lần đầu em dùng em cảm thấy đánh lên nó cứ bột bột, Nhưng mà cảm giác thì rất là nhẹ nhàng ko cảm thấy bí. Lúc đầu em dùng em vẫn ko thích vì nó bột bột làm sao ý em vẫn thích dung liquid hơn. Nhưng sau 1 thời gian em khám phà ra là dùng Facial mist xịt lên, phấn bám vao da nhìn mịn và như lớp da thật của mình từ đó em thích dùng minerals hơn. Da em thì cũng dễ chiều lắm dùng j cũng ưa hết ... Blush em thích dùng màu Nick Nack và Apple dùng lên màu rất đẹp... concealer thì em ko dùng vì mắt em co ít nếp nhăn nho nhỏ nên khi dung nó lộ quá. Nên em dung concealer của La Prairie
    Tóm lại là EM hay ID em dùng đều dc ...Nhưng mà EM kinh tế hơn nên em dùng EM

àh còn có vụ em tốn tiền mua tói 2 -3 cái Kabuki để dùng cho EM. Chanel, Nars vè cuối cung em quyết định order cái Flat Kabuki của EM, Cảm giác ra sao? - Sướng, mềm mại, nhỏ nhỏ vừa tầm dễ đánh, mà rẻ dùng cho foundation của EM là ok nhất...
    Còn đây là hình em dùng EM foundation để make up màu Semi matte Neutral medium beige da em combi nên em dung dòng này thấy rất la ok.
    Được nickynguyen sửa chữa / chuyển vào 21:12 ngày 23/12/2007
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Chị bị lỡ vụ ảnh ọt hôm nay rồi. Cái máy điên chả hiểu sao chụp lên mặt trắng phớ, chả thấy phấn má miếc đâu cả. Trông như hâm ý. Thôi để hôm nào chị đi nhờ thợ chụp hình chuyên nghiệp vậy. Marketing EM là phải hoành tráng chứ nị.
    Mà em viết chỗ nào mà chị ko thấy nhỉ?
  3. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

@BGBC: Da em cũng ngăm ngăm nè chị, nhưng mà trước đây em bị mụn, bây giờ có để lại vài cái sẹo lõm, thêm nữa thỉnh thoảng cũng nổi 1,2 cái mụn, em lúc nào cũng sợ đánh fou hay phấn lên nó lổn nhổn, em chẳng biết làm sao cả --> ko bao giờ đánh fou hay phấn nền, chỉ có kẻ mắt, đánh son thôi. Vì ko đánh phấn, đánh má hồng mà đánh mắt trông lại buồn cười. Nhưng em cũng sắp đi làm, em cũng muốn trang điểm. Khó quá đi mất em phải làm sao bi giừ ?
    @Nicky: nàng ơi viết review đê, nàng đánh mắt đẹp quớ cơ. Chả bù cho tớ, oánh mắt xong nhìn như bị oánh
  4. bettypop

bettypop Thành viên mới

em ơi tình trạng da em ko có gì ghê gớm đâu, da chị cũng như vậy nè, mà còn thảm hơn vì mẹt chị trắng nên bị cái gì là thấy ghê lắm, mụn và vết thâm cứ đỏ lét ấy, hùi xưa da chị cũng mịn và trắng lắm cơ. Từ lúc học năm 2 là mụn cứ lên ầm ầm, lúc lên lúc xẹp nên mặt chị ko bao giờ hết vết thâm cả
    Chị dùng Em thấy ổn em à, mình đánh found và concealer lên là che phủ hết, ko nhìn thấy gì đâu, em xem mấy bài chị post trang trước nhé
  5. Amiga

Amiga Thành viên mới

cám ơn chị đã khen nha, vậy mới biết make up giúp mình thế nào hihihi
    yepp, rất oki, nhưng có cái eyeliner brush thì Amiga không thích vì nó hay bị toẽ ở đầu cọ, nếu muốn mua thì bạn thử trước đi rồi hãy quyết định nhé, có thể riêng cái đó của Amiga chất lượng kô được tốt.
  6. lucky1988

lucky1988 Thành viên mới

bạn Nicky nét rất là xinh nhé . trang điểm cũng đẹp lắm cơ .
  7. ba_gia_bon_chen

Cảm ơn review của em Nicky. Công nhận cái brush của EM rẻ nhưng mà dùng cực thích luôn, mềm mượt vô cùng.
    Em Nicky đánh mắt đẹp quá, mà da em bóng khoẻ mịn màng trông rất iu.
  8. ba_gia_bon_chen

Da em vậy cũng giống da chị rồi. Đánh base và found thì nó mới đỡ lộ các nhược điểm của da chứ. Chị bi h ngày nào cũng phải make up mới tự tin đi ra đường.
    Em lo chăm sóc cho da khoẻ mạnh đi nhé. Và nếu trang điểm thì thử dùng mineral make-up xem sao vì cái này có ưu điểm là không gây mụn đó. Trông cũng rất tự nhiên.
  9. NIDLIZA

NIDLIZA Thành viên mới

Thanks nàng Tớ đang ở VN nên hok có thử trước khi mua dc . Nàng có recommend brush nào ko ??
  10. Amiga

Amiga Thành viên mới

Bạn muốn mua brush dùng cho mục đích gì? Smashbox thì cái số 19 là the best nhé