1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral makeup!!!! Part 3. Câu hỏi thường gặp ở trang 1

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 21/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Mineral makeup!!!! Part 3. Câu hỏi thường gặp ở trang 1

Tình hình là fan của mineral makeup ngày càng đông đảo, tốc độ xây nhà chóng mặt hihí nên Babi mở tiếp phần 3. Welcome các bạn quan tâm đến mineral, muốn tìm hiểu mineral makeup cũng như các bạn đã đang yêu thích kể cả không yêu thích vào give feedback. Tất cả các hãng mineral makeup các bạn yêu thích chứ không chỉ Everyday minerals và Bare Escentuals mà Babi giới thiệu. Hy vọng là các bạn biết thêm một dòng makeup mới đang nổi lên như một ngôi sao sáng chói là MINERALS

Link phần 1: http://www8.ttvnol.com/forum/lamdep/987732/trang-1.ttvn

Link phần 2: http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/Mineral-Makeup-PART-2/1001347/trang-1.ttvn

Để giới thiệu sơ về mineral makeup:

Mineral makeup thành phần của nó là tự nhiên. Họ crush khoáng chất từ thiên nhiên làm thành mỹ phẩm nên không có chất bảo quản, chất tạo màu, cũng như nước hoa. Chính vì vậy những người da nhạy cảm, bị mụn dùng rất thích hợp.

Đó là về thành phần. Nhưng quan trọnng nhất là apply lên thế nào? Có đẹp không?

Mineral makeup apply lên rất nhẹ mặt, tự nhiên, cứ như da đẹp sẵn, ko bị cakey . Thích hợp cho hàng ngày + đi làm
  2. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Chúc Mừng nhà mới nào
    Một ngày 1 đông vui nào
    Nếu chị em nào muốn coi là nó có như lời chị Babi nói ko, thì xin mời vô blog của em để coi hình Before and After.
    Da em xấu hoắc àh, nên ko dám post lên đây sợ có anh trai nào đây coi, em ko lừa dc
    http://360.yahoo.com/nickynguyen0805
    Được nickynguyen sửa chữa / chuyển vào 00:41 ngày 21/01/2008
  3. Amiga

Amiga Thành viên mới

ôi phần mới thích quá, chúc chị em càng ngày càng xinh tươi nha.
    Em post lại cái link có gom list của các hãng Mineral cho chị em xem. Có shipping info nữa nha.
    http://hem.bredband.net/exiris/minerals.html
  4. babi_rosie

Iu Nicky với Amiga thế cơ chứ. Chụt chụt
    @ nàng tiên: Sẵn trả lời nàng luôn. Kiếm PM nàng ko ra. Để Babi thu xếp xuống chỗ nàng chơi nhá . Khi nào rảnh lên chơi với Babi
  5. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

em cũng bon chen mừng nhà mới
  6. babi_rosie

@ Em spercrazy: Rảnh rang post hình lên nữa nào . Cái má phúng phính nhìn muốn nựng.
    @ chị em order đợt 2: Đã order xong. Chờ ship về thôi nha.
  7. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

mừng nhà mới nha chị babi
    ôi, lên blog của chị nicky, choáng ghê lun, nhất là mấy cái guerlain
    Được yukichou1987 sửa chữa / chuyển vào 07:53 ngày 21/01/2008
  8. htngocdung

htngocdung Thành viên mới

các bạn cho mình hỏi đã có bạn nào xài thử sphẩm Bella Pierre Mineral chưa? không biết chất lượng thế nào mà giá sp cao quá chừng
    http://www.bpcosmetics.com/
  9. NIDLIZA

NIDLIZA Thành viên mới

Up nhà mới ... Mong chị về wá ah ... chị iu up thêm hình dạy make up = minerals đi chị
  10. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Up mừng nhà mới. Và dành chỗ up phần Q&A. Phần này là do tớ tổng hợp các câu hỏi thông thường của chị em và phần trả lời là của các chuyên gia mineral make up ở box mình nhé.
    Q: Mineral make up là gì? Khác với các make up thông thường ở chỗ nào?
    A: Như Babi đã giới thiệu ở trên, Mineral makeup thành phần của nó là tự nhiên. Họ crush khoáng chất từ thiên nhiên làm thành mỹ phẩm nên không có chất bảo quản, chất tạo màu, cũng như nước hoa. Chính vì vậy những người da nhạy cảm, bị mụn dùng rất thích hợp.
    Mineral makeup apply lên rất nhẹ mặt, tự nhiên, cứ như da đẹp sẵn, ko bị cakey. Thích hợp cho hàng ngày và đi làm. Tuy nhiên nếu bạn muốn có một gương mặt lung linh rạng rỡ, túm lại thật glamourous thì nên sử dụng các hãng MP thông thường khác.
    Q: Có hãng mineral make up nào tốt?
    A: Có rất nhiều hãng MM khác nhau trên thế giới. Có thể tham khảo qua link do em Mì Gà đưa: http://hem.bredband.net/exiris/minerals.html. Còn đây là link review về mineral make up do mod CBS đưa: http://www.makeuptalk.com/forums/f128/
    Tuy nhiên có 2 hãng được review rất tốt và đã được nhiều chị em trong box LĐ kiểm chứng là Everyday Minerals và Bare Escentuals.
    Everyday minerals chỉ bán một chỗ duy nhất ở www.everydayminerals.com. Hãng này ship worldwide nhưng ko có VN . nhờ người quen ở nước ngoài order cũng được.
    Bare Escentuals: Cái này dễ kiếm vì bán nhiều nơi trên đất Mỹ. Muốn ra cửa hàng mua thì ra: Sephora, Nordstrom, Ulta. Muốn mua trên web: Sephora, Nordstrom, Sephora
    Q: Một số hãng MP thông thường cũng có dòng minerals. Vậy dòng minerals của các hãng này có tốt không?
    A: Một số hãng như Loreal, Cover Girl, Neutrogena etc cũng có mineral makeup nhưng ko được pure như những hãng chuyên về minerals như EM hay BE. Nó chứa thêm filler, TALC etc nữa và feedback ko tốt lắm.
    Q: Sử dụng mineral make up đúng cách như thế nào?A: Cách dùng là đổ một ít phấn vào nắp hộp rồi dùng cọ Kabuki brush xoay tròn cho hút hết phấn. Sau đó gõ cọ vào thành nắp hộp để rơi bớt phấn thừa rồi apply lên mặt bằng cách xoay tròn cọ từ ngoài vào trong, Tham khảo thêm trên link hướng dẫn của BE: http://www.sephora.com/brands/bare-escentuals/static.jhtml?brandId=Bare+Escentuals&categoryId=C13626&pCat=C15800
    Nếu mua BE thì trong kit đã có base luôn. Còn Everyday mineral thì dùng base gì cũng được hoặc lười thì apply mosturizer with SPF rồi apply thẳng luôn. nhưng nhớ đợi base khô nha chị. Nếu da có khuyết điểm nhớ apply thêm concealer.
    Còn đây là hướng dẫn riêng của em Vịt: Đổ tẹo phấn (qua lỗ chấm ở miệng hộp) ra nắp hộp, rồi chấm kabuki vào, xoay tròn, đập vào cạnh nắp hộp những phần phấn ko đều, chỉ để cho kabuki đổi sang màu lông khác, chứ ko nhìn thấy hạt phấn ấy ạ. Buff phấn lên mặt lên đỉnh má để có công dụng hightlight, rồi xoay kabuki theo đường xoáy tròn hất ra mang tai...
    Q: Mineral make up có chì ko? Tại sao khi dùng nhẫn vàng ta xát vào bột phấn thì thấy đen?
    A: (phần trả lời của Nàng tiên ở phần I nhé) Về chuyện EM nhiều chì: tớ đoán mọi người thử bằng cách cọ nhẫn vàng và thấy màu đen. Trước đây vấn đề này đã được đề cập rồi và kết luận là thử vàng thấy đổi màu chưa chắc đã là nhiều chì, vì nhiều thành phần khác cũng có phản ứng hoá học cho ra kết quả tương tự. Tớ có lên một trang thử độ an toàn của mỹ phẩm vài ngày trước đây nhưng lười quá chưa viết bài. Trang đó phân chia cấp độ nguy hiểm thế này:
    0-3: mức nguy hiểm thấp (thực ra chả có cái gì mức 0 cả)
    4-7: mức nguy hiểm trung bình
    8-10: mức nguy hiểm cao
    Các thành phần của EM đều cho ra mức 1-2, tức là mức nguy hiểm rất thấp.
    Một số sản phẩm có mức nguy hiểm khá cao như son Super Lustre của Revlon (mức 8-9)...
    Nhiều sản phẩm của MAC có mức nguy hiểm trung bình hoặc thấp (3-4), thấp hơn nhiều sản phẩm khác. Không hiểu sao mọi người ở nhà lại sợ MAC quá như vậy.
    Nhưng dựa trên data base của trang này, thì EM vào loại mỹ phẩm an toàn. Mọi người đừng lo lắng quá.
    Bonus thêm cho các bạn phần review riêng của chủ xị topic là Babi:
    BE (Bare Escentuals): là hãng đầu tiên đưa mineral makeup trở thành hiện tượng, tiên phong trong mineral makeup và bà founder/CEO nhanh chóng trở nên nổi tiếng và giàu có. Chỉ trong năm 2006 mà doanh thu của hãng này tăng đến 80% thì thấy nó phát triển thế nào rồi. Không chừng vài năm nữa ra luôn IPO luôn đó chứ . Phải công nhận 1 điều là phấn BE process rất nhỏ. Cái process của nó Babi công nhận là ko hãng nào hạt phấn nhỏ bằng. Có điều là chứa bismuth irritate skin nếu người nào bị dị ứng và color selection thì limited. Nếu BE ko có bismuth và màu sắc match skintone hơn thì hãng này là lựa chọn #1 của Babi.
    EM (Everyday minerals): Hãng này gain fame Babi nghĩ chắc khoảng 2 năm trở lại thôi vì Babi dùng đã được 1 năm song song với BE. Hãng này càng ngày càng nổi và như Babi đã viết trong topic Clinique, Lancome, Estee Lauder là hãng ko quảng cáo mà chỉ thông qua word of mouth. Rất là nhiều người thích hãng này sau khi họ bị dị ứng với BE và giá thành của nó thì tuyệt vời vì quá rẻ. Hãng này chắc có nhiều người mẫu nghiệp dư post hình before và after chắc chỉ sau hãng BE. Có điều hạt phấn của EM process không nhỏ bằng BE. Cái Processing của BE là secret của nó. Ngoài việc hạt phấn ko mịn bằng thì finished product lên mặt ko khác nhau.
    Các bạn sử dụng mineral makeup KEY là phải sử dụng mineral concealer để che mụn và vết thâm hay tất cả các thứ cần che. Cái concealer nó blend vào skin tự nhiên lắm và work well với mineral foundation. Còn các bạn định dùng mineral foundation để che phủ không thôi thì sẽ thấy ko hiệu quả che phủ vì nếu nhiều như thế sẽ cakey. Mục đích sử dụng mineral là tự nhiên và nhẹ mặt mà. Da bạn nào đẹp sẵn thì chỉ dùng foundation là mịn màng. Da bạn nào có khuyết điểm please mua concealer.
    Dùng mineral da bạn sẽ thấy khỏe mạnh vì nó hơi bóng bóng. Có thể apply hàng ngày mà ko làm hại da và cảm thấy vẫn là chính bạn nhưng đẹp hơn. Apply riết sẽ nghiện và ko thể thiếu hàng ngày. Babi là chúa ghét makeup lúc trước mà từ khi có mineral sáng nào cũng chăm chỉ makeup trước khi đi làm
    Thế cái đã. Ai có câu hỏi gì thì tiếp tục hỏi để các chuyên gia trả lời còn bà già thì bon chen tổng hợp vào nhét vào đây cho dễ thấy.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 17:41 ngày 21/01/2008