1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mineral Makeup!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi babi_rosie, 14/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Thời gian gần đây trên box này bàn luận hơi bị sôi nổi chủ đề mineral makeup mà trước giờ mọi người post rải rác ở chủ đề "Phấn nền tự nhiên" hay chủ đề "Clinique, Estee Lauder, Lancome" nên theo gợi ý của bạn nang_tien thì nên có chủ đề để bàn luận cho thêm phần sôi nổi.

Các bạn dùng rồi vào đây cho feedback, gợi ý màu nào đẹp. Phấn nên chọn màu nào và mua như thế nào, và nên dùng hãng nào etc. Mineral makeup hiện tại có nhiều hãng lắm.

Babi rất thích dùng mineral makeup cho hàng ngày vì nhẹ nhàng, nhẹ mặt. Là Fan trung thành của mineral makeup ít nhất là thời điềm này . Babi dùng 2 hãng là Bare Escentuals và Everyday minerals. Dùng cái này dùng chổi quẹt quẹt lên là xong không có tốn thời gian như dùng liquid phải ngó nghiêng ngó ngửa coi có đều màu không . Cá nhân Babi vote cho Bare Escentuals và Everyday Minerals.

Các bạn tham gia cho chủ đề thêm phần sôi nổi .
  2. buxubuxu

buxubuxu Thành viên mới

Chờ khi nào nhận được starter kit của BE thì vào đây feedback.
    Tiện Babi cho chị hỏi luôn, muốn mua Everyday Mineral thì phải order trên mạng ah? Nếu nhờ người đi công tác mà phải order trên mạng thì không tiện, có thể ra cửa hàng ở đâu mua được không hả em?
    Cái EM này, foundation cũng dạng bột, chị ngó qua không có thấy base, vậy nên dùng base nào? Rồi apply foundation lên cũng như mình dùng powder há?
  3. babi_rosie

Hi chị, cái Everyday Minerals chỉ bán trên web only thôi nên giá thành mới rẻ như vậy. Chứ mở cửa hàng chi phí chiết khấu tùm lum, thuê người tùm lum thì giá thành ko rẻ được như vậy .
    Chị mua Bare Escentuals kit nó có đĩa DVD hướng dẫn cách sử dụng. Cách dùng là đổ một ít phấn vào nắp hộp rồi dùng Kabuki brush xoay tròn cho hút hết phấn rồi apply lên mặt. Bạn chị mua BE ở đâu? Nếu mua ở Sephora trong kit có base luôn. Còn Everyday mineral thì dùng base gì cũng được hoặc lười thì apply mosturizer with SPF rồi apply thẳng luôn. nhưng nhớ đợi base khô nha chị. Em nhiều lúc siêng thì đủ bước, bữa nào trễ giờ thì cứ moisturizer -> mineral foundation mà tới . nếu da có khuyết điểm nhớ apply concealer nữa nha chị. Trong DVD có hướng dẫn kỹ lắm. Có gì thì chị hỏi em
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tớ cũng đang nhờ order đây. Dùng xong mới feedback được.
    Tớ thấy Cover Girl cũng có dòng này đấy, ko biết dùng có ok ko nhỉ?
  5. babi_rosie

Đừng dùng nàng ơi. Mấy hãng như Loreal, Cover Girl, Neutrogena etc cũng có mineral makeup nhưng ko được pure như 2 hãng này đâu. Nó chứa thêm filler, TALC etc nữa và feedback thì ko có tốt. Babi mua hay quan tâm đến thành phần nên có tìm hiểu mấy hãng này nữa.
  6. binhpana

binhpana Thành viên mới

ôi, nghe thích thế, tớ thấy video của Michelle Phan trên Youtube cũng thấy Natural looking make up
    Nhưng ấy ơi, khoản này tớ dốt đặc, ấy có thể chỉ cho tớ làm thế nào để order ko, cần mua những gì và khoảng bi nhiêu nhỉ Tks ấy nhiều
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

OK, cảm ơn nàng. Tại bọn EM nó chỉ bán trên web, muốn mua toàn phải nhờ mà yêu cầu họ đặt qua web cũng bất tiện quá.
  8. babi_rosie

1.) Everyday minerals: Chỉ bán một chỗ duy nhất ở www.everydayminerals.com. Ấy lên trang web coi nhá!
    Hãng này ship worldwide nhưng ko có VN . nhờ người quen ở nước ngoài order cũng được.
    2.) Bare Escentuals: Cái này dễ kiếm vì bán nhiều nơi (Cái này là ở Mỹ. Ở nước khác Babi ko biết).
    Ở Mỹ:
    Muốn ra cửa hàng mua thì ra: Sephora, Nordstrom, Ulta.
    Muốn mua trên web: Sephora, Nordstrom, Sephora, QVC
    Muốn mua trên tivi: QVC
  9. babi_rosie

Bạn nào order ở web everyday minerals nhớ dùng discount code để được giảm giá. Discount code nằm ở phía bên tay trái ngay chỗ SPECIALS.Babi mua đồ hay kiếm discount code hay chờ thời được gift set
  10. buxubuxu

buxubuxu Thành viên mới

Khi vào trang của Sephora cũng có thấy BE bán ở các nước khác nhưng chị vào của Pháp thì giá đắt hơn vì tính bằng E nên khi quy tỉ giá thì đắt hơn vì cùng 60 cho 1 starter kit.
    Cảm ơn em, chị hỏi base cho Everyday Mineral thui vì trong kit của BE có đủ base rồi. Vậy thì có khi chọn BE vì dễ kiếm, dễ nhờ tuy giá có cao hơn nhưng trông hình thức cũng bắt mắt hơn á.