1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình đã tham gia, đã chơi và đã thua cuộc

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi akita13416, 25/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. akita13416

akita13416 Thành viên quen thuộc

Mình đã tham gia, đã chơi và đã thua cuộc

Có những lúc trên dòng đời tất bật
    Ta vô tình đi lướt qua nhau!!!!!!!!!!!!!!
    Nghe câu này hay thật.
    Có những chuyện chưa bao giờ có bắt đầu vì vậy không thể tìm cho nó 1 cái kết hoàn hảo, chuyện của mình cũng vậy.
    Năm đầu học ĐH mình là 1 đứa ham chơi và hiếu thắng, luôn tự tin hơn mức cần thiết. Khi 1 đứa bạn gái nhờ mình CƯA CẨM anh chàng mà nó tăm tia từ lâu( Đối tượng đã có bạn gái ), mình đã không cần suy nghĩ mà gật đầu cái rụp.
    Mọi chuyện đã được tính toán thật kỹ trong đầu nó rằng chỉ cần tách 2 đứa ra là mọi chuyện Ok.
    Nhưng sai lầm lớn nhất nó không thể lường được là cậu bạn đấy quá hợp với mình. Mọi chuyện đã đi xa hơn những gì nó muốn.
    Mình đã thích bạn ý thật sự vì lối nói chuyện hài hước , thông minh, biết quan tâm đến người khác và N những điều mình thích...
    Bạn ý thì bắt đầu giao động, bắt đầu muốn chuyện chỉ là riêng của 2 đứa mà thôi...
    Bạn mình thấy nếu bạn ý không thích nó cũng không sao, chỉ cần người bạn ý thích không phải là mình là được.
    Mọi chuyện dừng lại khi :
    Nó nói với bạn ý mình không phải như những gì mà bạn ý biết, mọi chuyện là do mình làm. mục đích vì cái gì thì ai cũng biết.
    Bạn ý nói đã Cứng rắn lắm để mọi chuyện không thể đi xa hơn.
    Và mình thì không thể gạt bỏ lòng tự trọng đi giải thích, xin lỗi...hay làm bất cứ việc gì tương tự như vậy. Và bạn ý có bạn gái rồi,bạn ý không phải là của mình, vậy thì mình đấu tranh cái gì? đấu tranh vì ai đây?
    3 năm rồi nghĩ lại thấy mọi chuyện thật trẻ con. Mình không trách bạn minh. con gái ai cũng ích kỷ.Có trách thì trách mình thừa tự tin để chơi 1 trò chơi của chính mình mà không biết rằng mình cũng có thể bị cuốn vào nó lúc nào không biết.
    Đôi khi gặp lại bạn ý, mình đã tiếc vì ngay đến cơ hội làm bạn 2 đứa cũng không có. Nhưng có 1 điều mình đã không phải tiếc vì vào thời điểm đấy không phải 1 mình, mà cả 2 đứa đều có những rung động thật lòng. Như vậy là quá đủ cho 1 chuyện chẳng đầu, chẳng cuối như thế này.
  2. eros_hab

eros_hab Thành viên mới

2 ng` trong 1 chuyện tình ko có kết thúc đẹp thì sẽ rất khó để làm bạn, vì khi gặp nhau đều có cảm giác ngượng ngùng quá khứ trước kia...
  3. NguNgo_0108

NguNgo_0108 Thành viên mới

Tớ thích những ý tứ trên. Nâng lý cho một câu chuyện chẳng đầu cũng chẳng cuối nhé !
  4. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

1 câu chuyện khá hay, tớ ngày xưa cũng đã từng như vậy rồi đấy, ngày xưa khi tớ còn đi học , hồi đó mình là 1 bí thư lớp khá năng động và nhiệt tình, vui tính ư, mình cũng có thừa , thế rồi năm đó lớp mình tiếp nhận 1 cô bạn gái ( hơn mình 1 tuổi) xinh nhất lớp, bao nhiêu con trai trong lớp đổ dồn vào cô bé đó, và tất nhiên cô ta đc dịp đứng gạch sổ :) không chỉ con trai lớp mình con trai lớp khác cũng vậy, thậm chí trong đám đó có cả 1 chú bạn thân của mình, mình thì chẳng có 1 tý tình cảm nào,thế là trong 1 lần ngồi uống bia 3 , 4 tên bạn đã khích mình cưa đc cô bé đó và cá nhau bằng 1 chầu bia, hehe tuổi trẻ nông nổi mình cũng gật đầu cái rụp thế là nhảy vào chinh phục, cũng không tốn nhiều thời gian khoảng 20 ngày ji đó mình đã có cuộc hẹn đầu tiên, cũng may cho mình nữa là hồi đó cô ta làm lớp trưởng nên 2 ngừoi có nhiều dịp đi tập huấn công tác với nhau, thế là tất cả trường đều biết về chuyện mình đã chinh phục đc,mình đã chiến thắng nhưng nói thật là t/c mình dành cho người đó nó vẫn chỉ là tình bạn, và mình cũng sợ rằng đến 1 ngày nào đó người ta biết mình lừa dối mình sẽ mất người ta vĩnh viễn , nên mình đã dừng lại và cũng như khi từ từ đi vào trái tim ngừoi ta cũng từ từ rút lui, và giờ chúng mình là bạn
    Theo mình bạn hãy liên lạc với người đó hãy là bạn của nhau
  5. luckkuck

luckkuck Thành viên quen thuộc

Khác hoàn toàn. Chuyện của chị chủ topic là cả 2 cùng xúc động đậy còn của anh này là một người đóng kịch cho một người ăn dưa bở. Nhưng cô gái của anh này tài sắc vẹn toàn thế mà anh vẫn làm khí trơ được thì khó tin quá, có vấn đề
  6. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

Khác hoàn toàn. Chuyện của chị chủ topic là cả 2 cùng xúc động đậy còn của anh này là một người đóng kịch cho một người ăn dưa bở. Nhưng cô gái của anh này tài sắc vẹn toàn thế mà anh vẫn làm khí trơ được thì khó tin quá, có vấn đề
    [/quote]
    Không phải là khí trơ, cũng hơi rung rinh 1 tý rồi đấy chứ, nhưng điều kiện lúc đó chưa cho phép nên mình đành phải dừng lại, với cả nói chung là dừng chứ yêu thật nó mà biết mình yêu từ lời thách đố thì cũng khác ji chuyện của em ở trên đâu