1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mình giờ cảm thấy buồn quá bạn ơi!!!!!tôi nhớ mẹ tôi quá a!!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thuytien1982, 04/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuytien1982

thuytien1982 Thành viên mới

mình giờ cảm thấy buồn quá bạn ơi!!!!!tôi nhớ mẹ tôi quá a!!!

mình fải nói gì đây mình cảm thấy gia dình càng ngày gia đình mình xa cách quá bạn ơi !!!! mình nghĩ chuyện gia đình mình có rất nhiều nhà cũng co hoàn cảnh như gia đình mình .... gia đình mình co 5thành viên trước đây sống rất hạnh fúc va từ khi ba mình có bạn gái mà bạn có biết ko đi với ai thi ba tôi đi đây ba tôi đi ngay với người gần nhà và hầu như là cả gia dình bên bố tôi rất quý mến cô ấy .......như thế thi gia mình đã đảo lộn tất cả và ba mẹ tôi sinh ra mâu thuẫn nhiều hơn càng thương con mẹ tôi càng chịu đựng nhiều hơn để nuôi chúng tôi học hành và cam chịu mọi sự ngược đãi của ba tôi >>>>ngày qua ngày cứ đến tết ngay vui hạnh fúc của moi giadình thi ngày đó đối với tôi là một ngày đau thưong của tôi và mẹ anh chị em tôi ..metôi thật giàu nghị lực vượt qua tất cả là 7năm va cho đến bây giờ chẳng còn gì nữa khi sự ra đi của mẹ tôi đã trả lời tất cả ..trả lời những sai lầm của ba tôi mẹ omotlần nhìn đông đủ gia đình tôi mẹ tôi đã ra đi bất chợt và rất nhanh ,.... trong khi ba tôi và anh trai tôi vào nam vi công việc va lúc đầu chỉ vào xin cho anh trai tôi thôi nhưng về sau bố cũng ở trong đó luôn chẳng bàn với mẹ tôi một chút gì cả nên mẹ tôi cảm thấy ba tôi ko có lập truong vững chắc gì ca mỗi lúc lại thay đổi mà ba tôi đi làm ăn đâucũng rắc rối lắm mẹ tôi dã fải chịu va kìm chế rất nhiều và tha thứ rất nhiều lần cho ba tôi nhưng nhưng gì trải qua lam lai rất khó >>> bây giờ ba tôi fải chụi cảnh ga trống nuôi con và lúc nào ba tôi cuũng cáu ngắt với anh và em trai tôi vi em trai va anh tôi sống gần ba tôi hơn mà con tôi thi ko chứng kiến điều đó nhưngcảm thấy tính tình truoc đây của ba tôi con tôi sống với ngoại của tôi và bác tôi nuoi an học tu khi tôi hoc dh và và bạn có biết ko sự ra đi của mẹ tôi dã làm ảnh hưởng tới suy nghĩ của tôi thế nào ko ???? nam tôi thi dh la năm mẹ tôi ko còn luc nao trong dầu tôi cung chỉ nghĩ đến mẹ toi ko gi khác nghĩ những gì ba đối xử với mẹ tôi với những lá đơn li hôn với những lời cãi cọ dánh dập mẹ va tôi cảm thấy từng nỗi đau của mẹ hiện trên khuôn mặt mẹ .....và lúc này đây tôi nhớ mẹ tôi vô vàn và mong mẹ luôn trên thiên đàng se thấy sự cố gắngcủa anh em tôi và ba ttôi miong cho ba tôi ngày càng hiểu duoc cái gì là đen la trắng .........hạnh fúc gia đình chỉ có khi mọi người tintuong và nuôi duỡng hạnh fúc đó sẽ mãi mãi bền lâu ///// xin ai dã từng rơi vào hoàn cảnh như tôi thì hãy cố lên nhé
    chúc mọi gia đình trên hành tinh này luôn vui vẻ va ngập tràn tiếng cười . hạnh fúc
  2. bystander

bystander Thành viên mới

Hic, đọc mà chẳng thấy dấu chấm, dấu phẩy đâu cả, khó hiểu quả.
  3. chanlam

chanlam Thành viên mới

Chuyen cua em lam toi thuc su cam dong. Em chac la nguoi con gai rat giau nghi luc hay co gang nhieu len em a. Tren doi nay nguoi nhu cha em khong he nhieu, ho co the yeu thuong nguoi khong phai vo minh. Nhung da la vo va nhat la con cai minh nguoi dan ong chan chinh khong bao gio bo. Toi rat hieu noi buon cua em vi toi sinh ra cung co the goi la trong mot cai to lanh chu khong phai to am. Nhung du khong yeu nhau nua nhung cha me toi van deu quan tam den toi. Toi that su cam phuc nghi luc cua em toi da khong lam duoc nhu the, cuoc song chan chuong da lam hu toi. Buon qua hen em khi khac...............
    chan lam
  4. Thang_Troc

Thang_Troc Thành viên mới

hic.hic. hoàn cảnh như vậy không chỉ là một mình bạn gặp đâu. ai cũng có hoàn cảnh của mình. nếu mỗi người nêu lên một cái thì ttvnonline này tràn ngập nước mắt. điều mà bạn cần bây giờ là nghị lực để học tập và vươn lên trong cuộc sống. có thể bạn không còn một gia đình hạnh phúc . nhưng mà bạn còn bản thân mình. hiểu chưa. bạn phải học và tự biết vươn lên trong cuộc sống. nó rất khó khăn. nhưng mà bạn hãy luôn nghĩ đến một ngày mai. một một ngày mai với những gì mà bạn sẽ đạt được cho mính mình. rất ít người con gái làm được điều này mà thường sa vào những cuộc chơi không suy nghĩ. nó chẳng đem lại được gì ngoài sự bất hạnh. cố gắng lên nhé.hic. trọc say rùi. rượu ngon quá.