1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình muốn hỏi về Phd Online

Chủ đề trong 'Du học' bởi vitcon_kid, 04/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Mình muốn làm Tiến Sĩ ngành Du Lịch bên Singapore mà tìm chẳng có trường nào. Mình thấy có 1 số trường có cấp bằng Phd cho những người overseas, học online. Mình k biết việc làm Phd online thế này có ổn k? có sợ bị lừa khi mình đã đóng tiền cho họ k? bằng cấp có đảm bảo không?
    Mình rất mong nhận được kinh nghiệm của các bạn đi trước.
    Cám ơn mọi người rất nhiều[r2)]
  2. sanddustlife

sanddustlife Thành viên quen thuộc

Làm PhD không đơn giãn vậy đâu, không nên tin vào những chương trình PhD online quảng cáo trên mạng.
  3. giaoviensp

giaoviensp Thành viên mới

Việc làm tiến sỹ, đặc biệt là ở các trường nước ngoài rất vất vả và nghiêm túc. Theo mình tìm hiểu thì chưa thấy hình thức học tiến sỹ online nào cả??
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

5. niemand

niemand Thành viên mới

Bạn muốn làm PhD ngành du lịch, vậy bạn có đề tài chưa? Nếu bạn có đề tài rồi thì có thể bắt đầu luôn. Thiết lập mô hình nghiên cứu, đọc và review các lý thuyết để ủng hộ các giả thuyết nghiên cứu của bạn. Sau đó bắt đầu thu thập dữ liệu. Sau khi có dữ liệu, bạn chọn 1 số tạp chí chuyên ngành gửi đăng, reviewer sẽ bắt bạn sửa, sửa đi sửa lại vài lần thì sẽ được đăng. Sau khi được đăng 1 số tạp chí chuyên ngành. Bạn có thể gom đống bài đó lại, chọn 1 trường ĐH học nào đó ở Anh, Úc, Mỹ, NZ mà có PhD by publication để gửi đến. Như vậy là có PhD mà không phải mang tiếng Online và quá trình học y chang như vậy. :)>-