1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình muốn hỏi về Tóc sau khi ép???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi baolua, 29/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baolua

baolua Thành viên quen thuộc

Mình muốn hỏi về Tóc sau khi ép???

mình mới ép tóc nhưng mà sau khi ép xong tóc không được đẹp lắm, xơ và xấu (không biết do thuốc hay do thợ ép nữa).

Mình muốn hỏi là sau khi ép tóc khoảng bao lâu thì có thể ép lại được? Liệu tóc ép xấu có nên dùng thuốc gì không?. Mình ép được khoảng 1,5 tháng rồi bây giờ ép lại có được không nhỉ? bạn nào tư vấn giúp mình với
  2. minhacong_THD

minhacong_THD Thành viên mới

Theo mình thấy thì hoá chất không nên sử dụng quá nhiều nên sau 6 tháng bạn mới đi ép lại như thế mới đảm bảo không hại tóc, nếu dã ép hỏng thì bạn có thể mua một số loại thuốc hấp dầu tốt để dưỡng tóc cho khoẻ hơn, cải thiệnt ình trạng tóc tốt hơn như dầu hấp của KENSUKO ấy, mình đang dùng loại này, rất mượt tóc và nó có nhièu dưỡng chất cho tóc đã sử dụng hoá chất, giá khoảng 200-250K/lọ 760ml, hơi đắt tí nhưng dùng được lâu bạn ạ. Một tháng hấp nóng khoảng 2 lần, còn hấp nguội thì tuần khoảng 2-3 lần. Bạn qua BOX thị trường ấy, mua của em Bi108 ấy, em ấy chuyên bán KENSUKO mà
    Chúc bạn mau có tóc khoẻ đẹp trở lại
  3. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Tóc ép xong xơ và xấu thì có thể do cả 3 lý do: thuốc, thợ và chất tóc. Có khi do thuốc vì một số thuốc ép rất mạnh và ít dưỡng, ng ép pha thuốc dưỡng ko tốt nên hại tóc. Nhưng 2 nguyên nhân là chất tóc và thợ là chủ yếu. Có khi cho chất tóc yếu, hoặc ko phù hợp với thuốc đc ép. Còn cũng có thể do thợ để kẹp quá nóng hoặc lúc kẹp dừng lâu trên duôi tóc.
    Sau khi ép lại thì tầm 1 tháng có thể ép lại đc nếu gặp cửa hàng tốt. Ng ta sẽ bọc những đoạn bị sun lại và ép riêng các phần kia và trộn chung thuốc dưỡng để phục hồi cho tóc. Nhưng phải là ng thợ giỏi. Còn an toàn thì nên để 3 tháng, sau đó tỉa phần sun đi rồi ép lại vì chỗ sun đó nếu để lại, lúc là tóc sẽ gây hỏng tiếp chỗ khác và tóc ko thẳng. Còn dùng dầu hấp để trị tóc sun thì tớ nói thật là cực khó. nếu ép xong tóc xơ xác thì dùng dầu hấp như Davines có thể phục hồi một phần, một số thuốc trị đuôi sun thì cực đắt. Còn Kensuko như bạn gì nói thì mượt tóc thật nhưng chỉ với tóc ép ko hỏng thôi, ko có tác dụng chữa tóc hỏng đâu. Nếu bạn có chi phí thì mua Davines. Còn nếu ko thì chỉ cần lấy dầu xả patene vuốt vào chỗ bị sun thật lâu, nó ko phục hồi đc nhưng sẽ khoẻ hơn. Sau tầm 1 tháng bạn xem tình hình thế nào thì hãy xem nên ép lại luôn hay tỉa hẳn chỗ xơ đó đi.
  4. duyendang1283

duyendang1283 Thành viên mới

Nên dùng thuốc hấp làm phục hồi (loại dành cho tóc mới ép).
    Sau khi ép, tớ cũng bị sun ở chân tóc một ít. Nên đi mua và hỏi người bán hàng thì họ tư vấn cho loại thuốc đó. (ko nhớ tên thuốc) Dùng được 5 lần, giá là 98k gì đó. Nhìn lại tóc mìn thấy ổn áp rùi. Từ giờ, dùng loại hấp siu mềm thui.