1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mình mượn nick này( mong mọi người cho lời khuyên)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rangkhenh1285, 24/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

mình mượn nick này( mong mọi người cho lời khuyên)

Mình ko có nick nên mượn nick cô bạn vào nhờ mọi người có nhiều kinh nghiệm ứng sử giúp mình với.
    Mình mới cưới.Cuộc mới của mình tạm ổn.Chồng mình hay cáu lắm.Mình hiểu công việc của anh ấy chịu nhìêu áp lực và đời thường hai đứa cũng chưa thực sự hiểu nhau.
    với gia đình chồng em ko biết nói thế nào bây giờ.Nhà chồng em nghèo ,nguyên nhân sâu xa cũng vì bố rượu chè Mẹ đề đóm.Trước khi cưới anh đã trả hết nợ cho mẹ (nợ đề) . mẹ hứa với anh ko bao giờ dính vào nữa. ANh rất ghét cờ bạc,em cũng vậy gia đình mẹ đẻ em ko một ai dính vào em cũng ko co máu đó,nên khi nghe họ bàn luận về nó em ghét lắm.Cách đây 3 hôm em tình cờ về nhà chơi thấy mẹ lén lút ghi và chơi đề .EM vờ như ko biết .(nói thêm là có cả bố chồng vào hùa cùng chơi)
    em rất thất vọng .TRưóc khi cưới em cung nghe người ta nói nhưng em tin bà.Giờ em ko ngờ.Hiện tại nhà vẫn chưa sửa xang gì.Nhà làm mấy sào ruộng và làm vặt linh tinh.
    cũng chiều hôm đó bố chồng xin em lắp điên thoại.Lắp rồi bố tự trả cước. EM thiết nghĩ nhà chẳng buôn bán gì nói chung vẫn nghèo thì cần gì đến điện thoại.Tiền mua sắm may mặc còn phải suy nghĩ thì 1 thang mất mấy chục thuê bao làm gì( chưa kể tiền máy của bọn em) Hơn nưa ko lắp thi thôi lắp tý tý lại gọi Một tháng làm gì chăng lo đên100 k.chồng em láp cho rồi.EM ko ý kiến gì nhưng với suy nghĩ đó em ko thấy vui.
    mọi người cho em lời khuyên về 2 chuyện của em với.EM ko biết phải nói voi anh thế nào về mẹ.Vì theo em đuợc biết mẹ là số một . Anh cũng nhắc khéo là em đã làm phật ý mẹ .
  2. khongthe

khongthe Thành viên mới

Nhà chồng nghiện bài bạc thì tốt nhất vợ chồng bán xới đi chỗ khác mà sống.
    Tháng tháng về chơi, gửi tiền các cụ tiêu. Nghiện gì chứ, rượu , cờ bạc và ma túy là 3 cái thứ tan hoang cửa nhà
  3. 23xinchao

23xinchao Thành viên mới

khổ thật nhà chồng như thế thì mình chắc chắn rằng bạn còn phải gánh vác nhiều cả về kinh tế lẫn công việc. chuyện như thế này còn ít là nhẹ nhàng đấy. tốt nhất lúc nào về bạn đi về cùng chồng thế thôi ít qua lại nhà chồng thôi. Mà chuyện điện thoại thì bạn cứ nói là để con về bảo nhà con đã xem anh ấy nói gì? Mà mình thấy cứ kệ các cụ tự lo lấy sinh hoạt của các cụ đi con khi nào muốn biếu xén gì thì mua về cho chứ thống nhất là ko cho tiền thế là xong. mà nói thật là bố mẹ chồng mà như thế thì mình chẳng kính trọng được nữa đâu.
  4. vqsktdt

vqsktdt Thành viên mới

Khổ thân bạn. Chia sẻ cùng bạn. Chắc bạn phải nói khéo với chồng thôi. Chồng bạn cũng là người gánh vác khá nặng trách nhiệm gia đình. Để 2 người hiểu được nhau, bạn phải hy sinh nhiều đấy. Cố gắng thôi.