1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình nên làm gì tiếp?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi timtenentrongthungrac, 13/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. timtenentrongthungrac

timtenentrongthungrac Thành viên mới

Mong mọi người cho ý kiến dùm.

Mình tán một em cũng được 3 tháng rồi.em ấy theo mình nghỉ là người có tính thẳng thắn,có vẻ kiêu,có nhiều người theo đuổi [-X

Lúc biết mình có ý định tán em ấy, thì tỏ ra không thích,bảo là không muốn ai thích em nó,dừ cũng chưa muốn y,sau này sẽ tự tìm tình yêu của mình.

Mình vấn thường xuyên quan tâm,nói chuyện với em ấy,và thấy em ấy cũng có quan tâm tới mình,nhưng mỗi lúc mình nói tới chuyện y đương thì em ấy không

thích,mình mà nói "nhớ" hay gì đó cái là em nó dận,em ấy bảo mình nói vậy làm em ấy phải suy nghỉ,còn bảo mình quan tâm tới em ấy cũng chỉ như người

a trai thôi mà.nhiều lúc làm mình hơi chùn bước :((

Mình muốn mọi người xem ý em ấy là sao,không thích mình thật hay là không tin tưởng ở mình.Mình nên tiếp tục hay thôi.

Mình biết để đoán thế này hơi khó,mình học xa quê nên từ lúc quen tới giờ cũng chỉ đi chơi được 1 lần,nên việc thể hiện thái độ trực tiếp cuả em mình cũng

không nắm được =((
  2. Hecurles

Hecurles Thành viên mới Đang bị khóa

Chú mày đưa thông tin kiểu này các thầy mo vấn vào mắt!
    -Chú: Tuổi,Cao,nặng? Có bị HIV/Ung thư hay ghẻ lở hắc lào gì ko,mặt mũi sáng hay tối? Học thi lại mấy môn,kinh tế thế lào?
    -Gái: Tuổi? Béo lùn hay eo thon chân dài? Mắt cận mặt mụn hay mũi dọc dừa má lúm đồng tiền? Chỗ chú học cách xa gái bao nhiêu,gái thích mặc áo dài hay 2 mảnh ra đường,ngày đèn đỏ là ngày nào,gái hay xài BVS hiệu gì,mặc đồ lót màu gì? Khai Tất ra đi mới vấn véo được.
    Nhưng vì chú đã lặn lội lập thớt a phán trước: nếu ở quá xa và chú đã mắc nhiều sai lầm như suốt ngày tỉnh tò với gái...thì nên nghỉ.
  3. timtenentrongthungrac

Mình sinh 90 đang học y năm 3,ngoại hình bình thường,hơi gầy chút.theo mọi người thì mình có tính hài hước hay làm mọi người cười,mỗi lần nc với em,em cũng bảo nc với mình rất vui,trong em mình là người vui vẻ,thật thà.
    Em ấy vừa ra trường nhưng chưa xin được việc,khá xinh,thẳng thắn,có nhiều vệ tinh,không thích giao lưu gặp gỡ người ngoài lắm,kiểu thích ở nhà ngồi sau màn hình vi tính.
    Mình thì học xa quê,mỗi năm về được >2 lần.tuần sau nghỉ mình đang định về gặp em nó xem thế nào,nhưng em ấy cũng không chắc chắn được vì còn bận đi nhận bằng tốt nghiệp.
    Mình định tán em lấu dài nhưng hôm bửa thằng bạn nói cho em ấy biết tình cảm của mình,bất đắc dĩ mình phaỉ thừa nhận là có thích em ấy .lúc đó em ấy dận mình,còn tỏ ý không muốn nc nhưng sau đó em ấy cũng chủ động nc trước,lâu nay mình vẫn nc bình thường không đề cập đến chuyện tình cảm nhiều.
  4. Hecurles

Nhìn vào cái dòng đỏ đỏ ở trên thì ca này ko sáng sủa mấy,nhất cự ly,nhì tốc độ,mỗi năm về được có 2 lần,gái có nhiều đứa theo đuổi thì...làm ăn gì được. Nhưng thôi cứ tán đi,chú đã mất công đăng đàn lập thớt mà anh nói Tạch thì...
  5. timtenentrongthungrac

Hi,mình có hỏi là có cơ hội hay không mà,nếu bác thấy không khả quan,khả năng tạch cao thì nói thẳng mình còn liệu chứ,cứ bắt mình đâm đầu vào tường thế.
  6. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Từ từ...kiểm tra đã. Bạn thử nói một câu buồn cười xem nào?
  7. timtenentrongthungrac

hihi,bạn làm thế quá khó cho mình,mình không phải diễn viên hài nên không thể bắt cười là cười ngay được.trong trường hợp cụ thể tùy vào đó mới thể hiện được tính hài hước chứ.
  8. Hecurles

Chú này nói lạ nhể? anh phân tích cho chú những khó khăn...còn lựa chọn và quyết định như thế nào là của chú,sao lại bảo anh bắt chú phải làm thế này thế kia.
    Vậy anh nói thẳng là TẠCH rồi nhé
  9. quynhtrang.sexy

quynhtrang.sexy Thành viên mới

@ Alp: chị mình dễ thương quá đi mất

@ chủ thớt: này cậu gì ơi - tớ bảo, theo ý kiến của tớ ấy thì gái của cậu cũng khá thích cậu đó, gái đang có ch buồn nên cứ buồn buồn là lại tìm đến cậu để giải sầu thôi
    sau 1 hồi nc gái thấy cũng sương sướng rồi, đủ đô rồi nên cậu nói nhớ gái là gái giận
    vì gái ích kỉ lắm đó. hihihiih gái có tính toán
    Tán gái này theo tớ dễ ợt hà. Cậu đừng bị dọa là ở xa hay ở gần. Cậu cứ tán bừa phứa đi cho tớ. Được đến đâu hay đến đó. Có mất gì đâu mà thiệt. Ở xa càng đỡ bị chi phối. Hành động sẽ ko thể đi quá xa, càng chừng mực chứ sao
    Vậy nên cứ thích là nhích thôi. Nhích mới biết được hay ko được. Tán thì cứ tán ko cần phải hỏi ý kiến. Đấy là phương châm tớ muốn nhắn nhủ vs cậu
  10. timtenentrongthungrac

mình tks vì bạn cho ý kiến,mình cũng đang muốn xác định là cơ hội thế nào để tới hay lui,tạch thì bạn bảo tạch
    đã biết sẽ thua thì mình đánh làm gì nửa :-ss
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    mình hiểu ý bạn và những điều bạn nói về gái mình thấy có vẻ đúng :x
    mấy hôm nay em nó gần như mất tích không liên lạc ,không lên fb ,mình không biết xảy ra chuyện gì nửa?