1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình nên làm gì tiếp?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi timtenentrongthungrac, 13/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cô này không thích bạn. Nếu bạn đủ lịch sự để đóng vai bạn bè thì cô này k phản đối, nhưng bạn thập thò bước chân qua lằn ranh bạn bè - bồ bịch thì cô này nhăn mặt ngay.
  2. hungsaker

hungsaker Thành viên mới

mới gặp có 1 lần thôi mà. em ấy chưa hiểu hết về chú thôi

bh làm cách nào cho nó thấy chú tán gái giỏi thế nào đi
  3. kyoko211

kyoko211 Thành viên tích cực

Bác sĩ tương lai mà viết sai chính tả nhiều thế thì nguy hiểm quá! Sau này viết bệnh án với tên thuốc mà sai chính tả là toi đấy chủ tóp ạ!
  4. kuemhoito

kuemhoito Thành viên mới

rủ em ý tham gia 1 lớp sức khỏe sinh sản và giáo dục giới tính do chủ thớt làm giảng viên kiêm gia sư kiêm giáo cụ trực quan.đảm bảo phụ huynh chủ thớt lên ông bà nội liền =))=))=))
  5. timtenentrongthungrac

timtenentrongthungrac Thành viên mới

hihi,thấy ai cũng bảo tạch thế này thì mình cũng xác định thôi.
    cảm ơn mọi người đã cho ý kiến.
  6. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Chữ bác sĩ có ai đọc đc đâu mà cần viết đúng chính tả. :))
  7. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Trước hết phải định nghĩa lại ý nghĩa của việc "cưa gái". Cưa gái là việc dùng mọi cách thức, thủ đoạn, mưu trí dựa trên nền tảng tình cảm có thật (hoặc ko có thật) của người cầm cưa nhằm mục đích chinh phục gái. Và đây chính là điều quan trọng: Bởi vì gái chưa có tình cảm với mình, chưa thích mình nên mới phải chinh phục gái. Biến gái từ không thích thành thích, từ em gái thành người yêu, từ người dưng thành nước lã. Đó gọi là cưa gái =>> Vì vậy trong trường hợp tệ nhất là gái hiện ko hề có cảm tình gì với chủ thớt thì chủ thớt cũng ko được nản lòng. Thế mới là cưa gái. Còn cưa có được hay ko thì còn do nhiều yếu tố khách quan khác cộng với trình độ chủ thớt lẫn trình độ các bác sư giáo sĩ nằm vùng trong cốc. [:D]

Khi cái đo đỏ ở trích dẫn đã lộ ra, nhất là lộ ra quá sớm thì công đoạn tán tỉnh sẽ trở nên phức tạp hơn rất nhiều. Cách cưa gái an toàn nhất là không để gái cảm thấy mình đang cưa gái. Nguyên tắc này vô hình chung loại bỏ được những chướng ngại vật ban đầu trên chặng đường chinh phục gái như: sự cảnh giác, đề phòng, tâm lý phòng thủ, kiêu tự phát, tâm lý mất tự nhiên..vv... Người ta có thể cưa gái mà không cần phải để gái biết là mình đang được cưa hoặc bị cưa, vậy thì tội gì phải để những chướng ngại vật kia xuất hiện để cản bước trên con đường thênh thang của mình phải ko nào các bạn gà thân yêu? [:D]

Khi biết chú có ý định tán tỉnh em ý, em ý nói là ko thích như vậy là hợp lệ. Thường thì nhiều trường hợp sẽ phản ứng như vậy, kể cả những trường hợp đã thích (tâm lý này hầu hết chị em chính bản thân đã trải qua nhưng lại ko ý thức được nó). Kể cả việc chú lải nhải là nhớ nhung gì gì gái cũng vậy, rất nhiều gái sẽ có cách phản ứng như gái của chú hoặc nhẹ nhàng hoặc củ chuối hơn tùy mức độ tình cảm và tùy tính cách. Cho nên với những dữ liệu chú đưa ra, cá nhân tớ với kinh nghiệm của mình thì thấy rằng nó chưa nói lên điều gì cả.

Vậy chốt lại thế này cho nó dễ làm việc nhé! Bây giờ cứ xác định là gái chưa hề có chút cảm tình nào với chú đi. Kể cả gái hiện xác định tư tưởng là ko yêu chú đi. Thế mới phải cưa, phải nghĩ trong đầu vậy nhé! Vậy việc cần làm bây giờ là cầm cưa và cưa gái để làm sao gái thích chú, gái quẳng cái tư tưởng đó ra khỏi đầu. Vậy phải cưa gái thế nào? =>> Đội ngũ bác sư giáo sĩ với kinh nguyện lâu năm của mình cộng với những bí kíp hiện đang nằm trong tay Hunter91 sẽ giúp chú điều đó!

Phân tích về thiên thời, địa lợi, nhân hòa thì ca của chú thế này: Chú đang có thiên thời vì gái đang chưa có giai nào chính thức. Chú đang có nhân hòa vì gái chưa coi chú là kẻ thù. Về địa lợi thì chú hơi kém một chút vì đi học xa nhà, cái này cũng rất quan trọng nên cần phải nghĩ cách khắc phục hóa giải. Vì các cụ tổ như Đông JoăngSở Khanh khi xưa đã có câu thơ truyền lại rằng:

"Thiên thời, địa lợi, nhân hòa
    Trong 3 thiếu 1, tạch pà nó nuôn"

note: Nhớ một nguyên tắc đã được áp dụng trong cuộc sống nhé: người thợ giỏi là người cưa được gỗ không gây tiếng ồn và ko bị kiểm lâm phát hiện [:D]
  8. hungsaker

hungsaker Thành viên mới

hihi. có đúng gs cule là nói Tạch thôi mà.

ông này vui tính đấy nói câu nào là hihi 1 cái làm ai cũng cười [:D]
  9. timtenentrongthungrac

timtenentrongthungrac Thành viên mới

Vậy mình nhờ các giáo sư chỉ giáo thêm vậy :x
    chứ dừ mình không biết làm thế nào [-X
    Mấy hôm nay không nói chuyện với e ấy rồi.
  10. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

"Thiên thời, địa lợi, nhân hòa
    Trong 3 thiếu 1, tạch pà nó nuôn"
    =>> Ca này làm j có cửa sáng nào nữa.
    Đúng như bác 2 phán, đúng ra thì chú còn có hi vọng, nhưng nếu chú bớt ham hố chứng tỏ tình cảm, nói yêu đương, nhớ nhung đi và chú chăm chỉ ve vãn. Mà ở trường hợp lâu lâu mới về đc lần thì... Chưa kể chú đếk có tí ti hiểu biết nào về gái tán 3tháng đi chơi 1lần thì như k rồi, hơn nữa gái lại "có nhiều người theo đuổi", chỉ "Mình vấn thường xuyên quan tâm,nói chuyện với em ấy" là chưa đủ, nếu k muốn nói là vô ích.
    Chốt: Tạch!!
    Bh, giải tán gái này, tìm gái nào gần gần bán kính dăm bảy km trở lại mà cưa. Nhớ các bác trên này thì vác mặt lên lập theard, các bác ấy lại múa bút cho. Phần em, tuy gà mới ra ràng nhưng sẽ cố gắng hoàn thành trách nhiệm ném gạch, ném đá.
    Bạn Hùng đại bàng, có chị An xì tin vs t nữa nhé.