1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình nên sống ở đâu ! Hà Nội hay Sài Gòn...

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kakalot_hau, 08/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mergi_rose

mergi_rose Thành viên rất tích cực

Nhà lầu xe hơi hay ko còn fải xem bác chủ Top làm gì? Có kinh doanh ko? Chứ mãi làm ku li thì ... hãy đợi đấy
    Em vote cho HN! Bẩn bẩn, bụi bụi, ô nhiễm, gì cũng được, nhưng tiền hô hậu ủng, lúc trái nắng dở giời còn có chỗ mà nương tựa, chả thích SG, SG là nơi để kiếm tiền, kiếm được tiền họ đi chơi hết, mình chả có tiền, thành ra bơ vơ (giả sử lương bác 15m, bác muốn mua nhà, vậy fải save trong vòng bao lâu? và trong thời gian đó có dám bỏ tiền ra là chuyến đi Sin 5 ngày ăn tiêu với lũ bạn ko?)
    Tuy nhiên, 28, tuổi này mà con trai kết hôn với tớ là tảo hôn, vậy nên cứ ở trong đó, kiếm đc công việk fù hợp hãy ra
    Tớ cũng gọi là được đi đây đi đó, mỗi chỗ ngó 1 tí, chả đâu bằng HN bẩn thỉu của tớ, chắc tại tớ sinh ra và lớn lên trong ô nhiễm, h không có, không chịu đc

2. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Cái quan trọng nhất là công việc và các mối quan hệ. Tương lai công việc của bạn ở cả hai nơi thì bạn thấy nơi nào sáng sủa hơn ? Các mối quan hệ của bạn thì bạn thấy bạn ở chỗ nào thì tốt cho bạn hơn ( về khía cạnh kinh tế, về tình cảm).
    Nhà có thể bán nhà ở HN, mua nhà ở SG. Bố mẹ có thể theo con cái. Khó nữa thì kiếm cô vợ có nhà rồi theo vợ.
    PS: siêu xay da mà lại sợ cảm giác cô đơn à ? thế thì đổi nick và dẹp avatar vegeta đi :)) :))
  3. xacutaza

xacutaza Thành viên mới

Ở đâu làm kiếm được nhiều tiền thì ở. Có tiền thì sẽ giải quyết được tất cả mọi vấn đề khác, chăm sóc bố mẹ, nơi ở tốt ...
    Còn nếu ở đâu làm cũng như nhau thì về Hà nội ở cho nó lành.
    Lang thang làm gì cho nó mệt, khi nào thật nhiều tiền thì nghỉ làm, đi du lịch cho sướng, còn không được thế thì yên phận cày bừa cái ruộng của nhà mình. Đầu đường xó chợ có gì mà sung sướng.
  4. quydede01

quydede01 Thành viên rất tích cực

"quê hương là chùm khế ngọt, ai nhanh thì hái được nhiều"
    Nói thì vậy chứ ở SG dễ sống hơn HN,
    người với người thật hơn ở HN.
    Nhà cửa thì lo gì
    "Bàn tay ta làm nên tất cả
    có sức người sỏi đá cũng thành cơm"
    Ít hôm nữa QH bấm nút là VN có đường
    sắt cao tốc, chỉ 5 giờ trên tàu cao tốc
    là có mặt nhà bố mẹ ngay í mà
  5. quydede01

quydede01 Thành viên rất tích cực

SG đúng là đất chật người đông
    Nhưng Thạch Sanh nhiều hơn và Lý Thông ít hơn
    nếu so với HN.
    Bạn nào đã đi nhiều, sống nhiều, quan hệ nhiều
    ở cả hai nơi thì sẽ cảm nhận được điều này
  6. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

bác này chắc cũng bằng hoặc kém em một tuổi là cùng, thấy bác lăn tăn vụ này cũng mệt nhỉ :D khắc đi khắc đến, bác máu thì đi chứ, sao phải xoắn :D em cũng lang thang trong SG này được 1 năm rồi, tính ở đây thêm 1,2 năm nữa rồi đi tiếp đến nơi khác (có thể Đà Nẵng, vì em thích biển, hế hế) cứ đi đi, rồi sẽ biết mình đến đâu :D em giờ thì cũng chưa biết là đến đâu, nhưng em cứ đi đã, lang ********* thích, tuy vậy em cũng đỡ hơn bác là em còn một con em gái ở nhà với bố mẹ :D cũng bớt lo hơn chút :D
  7. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Dở hơi mà bán nhà HN mua nhà SG à, đất Thủ đô ta tuy rằng ảo nhưng có giá lắm chứ bộ. Vào SG kiếm cái nhà nữa cho nó máu.
    Cái ảnh trên là Cađíc, không phải Kakalot nhá.
    Chủ Topic chắc dân Kiến trúc. Dân kiến trúc vào Nam nếu gây dựng cơ nghiệp, mở VP, công ty thì tốt, còn nếu làm culi giá cao thì không nên.
  8. mean_girl

mean_girl Thành viên mới

Ngưặỏằi ta vỏôn nói SG dỏằ. sỏằ'ng hặĂn
  9. xfreez

xfreez Thành viên rất tích cực

Bác chủ top 83 . Nếu bạn làm ở ngoài NN thì không phải lo đâu khi nào thấy mỏi chân thì về. Kiếm tình yêu trong đó đến tầm 32 mà không có ai giữ nổi chân thi về
  10. luckyxike

luckyxike Thành viên mới

Đồng cảm với bạn này và chủ topic, lang thang hoài cũng chán muốn tìm một nơi nể An cư nhưng chưa biết đó là nơi nào cả.
    HN có vẻ đẹp của nó SG cũng vậy tùy thuộc vào cảm nhận của mỗi người, bản thân mình cũng phân vân nên không dám đưa ra ý kiến gì. Mình đang tính rủ anh em, bằng hữu thân thiết đến một nơi nào đó môi trường tốt, khí hậu tốt (như đà lạt chẳng hạn) ở, nhưng có vẻ rất khó vì nó còn liên quan đến kinh tế nữa. Tạm thời có lẽ cứ kiếm tiền thêm vài ba năm nữa rồi tính tiếp.