1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mình sao vậy nhỉ!!!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi De, 20/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. De

De Thành viên rất tích cực

Mình sao vậy nhỉ!!!

Sao vậy nhỉ!!!phải chăng mình quá khô khan,để thấy những điều người ta tâm sự trong này thật vô cảm.Phải chằng mình không có một tâm hồn lãng mạng,phải chăng mình là người không có tình cảm,phải chăng mình là người không biết thế nào là sự đau khổ hay nhớ nhung nhỉ.lạ thật!!!hay là mình bị tâm thần nhỉ,đâu cá lẽ vậy,bạn bè chỉ trêu đùa và bảo mình "ngố" thôi chứ.làm gì mà đến nỗi nặng như vậy nhỉ.Vậy thì giải thích thế nào nhỉ!!!xem nào,mình lãng mạng đây chứ,kể ra xem nào?? ừ nhỉ chả biết kể cái gì,có lẽ mình không định nghĩa rõ được thế nào là lãng mạng,mình chỉ biết nó là cái gì đó được vẽ lên rất đẹp,vẽ bằng chí tưởng tượng,à nhớ ra rồi thế thì mình có nhiều lắm,rất nhiều là đằng khác.....ừ nhỉ ngồi một mình mình có thê tưởng tượng được ra bao điều còn gì,nhưng hình như không giống cho lắm nhỉ,thôi không nó về lãng mạng nữa,lúc nào định nghĩ rõ ràng thì nói sau vậy,hoặc đến khi có một ai đó dậy mình điều đó vậy.
    Xem nào về tình cảm nhé!!!ai bảo mình không có tinh cảm nhỉ,rất nhiều là đằng khác,bố,mẹ,anh,em,họ hàng,bạn bè ai cũng quý mình hết và mình cũng quý họ,có lẽ ỏ minh co một cái gì đấy rất gần gũi với mọi người,giải thích sao lại thế thì mình cũng chịu,chắc do tính nó thế.Thế tình cảm nam nữ thì sao,ho cái này hỏi khó,có lẽ chưa bao giờ có ai để mình thực sự yêu,hoặc mình chúa ghét sự quỵ luỵ và đau đớn ,không đáng có,hoặc mình quá thiên về lối sống bản thân quá chăng,cũng không biết được,mình không bao giờ tự phán xét bản thân,nên kệ xem mọi người nói gì.
    nhớ ư!!!nó là một trạng thái của tình cảm,đúng,cái gì mình yếu quý khi xa thi mình nhớ,nhưng mà có bao giờ mình nhớ lại để rồi ôm cái nỗi nhớ đấy đau khổ đâu nhỉ,ngay cả người bà yêu quý nhất của mình đã mất,minh thinh thoảng có nhớ bà nhưng có đau khổ đâu,minh biết bà mất rồi thương nhớ là một chuyện,nhưng cái quan trọng nhất là hiện tại,hãy quý trọng nó chứ nếu không đến ngày mai thì nó lại là cái nỗi nhớ tiếp theo của mình,cứ thế mà nối tiếp nhau và đau khổ,và con người ta bị nó gặm nhấm một các từ từ cho đến vô nghĩa......Nhưng cũng không đúng tình cảm bà cháu khác với tình cảm nam nữ chứ,ừ có lẽ vậy nhưng xét cho cùng thì nó cũng là tình cảm giữa người và người,ít ra nó cũng có một số điểm chung.
    Cuối cùng,xin được kết luận!!minh quá khô khan để một ai đó yêu,tuy rằng mình không thiếu tình cảm,chắc ai đó mà yêu mình thì khổ lắm,nên thôi kệ.......ai bảo mình lúc nào cũng lạc quan và ghét sự đau khổ quỵ luỵ.Nhưng ta cứ quan niệm rằng khi yêu nhau là có sự đạu khổ cơ,không mình ghét điều đó,ghét những đứa nào nghĩ như vậy.

Sao vậy nhỉ!!!kệ những cái tình yêu,nó cứ chạy lung tung,lúc nào thích thì nó đến......thôi kệ nó......

ps:đọc xong bài này có khi người ta nghĩ tôi bị tâm thần,nhưng kệ bạn bè tôi biết là được rồi.........nhỉ!!!!

Goatee
  2. tranchitrung

tranchitrung Thành viên quen thuộc

Bạn ơi, bạn không phải buồn, băn khoăn, trăn trở như những người trên box này là 1 niềm vui trời cho bạn rồi đấy.
    Nghĩ ngợi làm gì ?

================================================
    Beyond the door there's peace I'm sure,
    And I know there'll be no more
    tears in heaven...
  3. Sweet_lady_VKT_new

Sweet_lady_VKT_new Thành viên quen thuộc

comment :
    Thứ nhất , viết sai lỗi chính tả : lãng mạn chứ không phải lãng mạng. Hic..
    Thứ hai là, viết dài quá, mà lại chẳng có dấu chấm câu tử tế, đọc thiếu điều hụt hơi...
    Sweet lady VKT
  4. saigon4u

saigon4u Thành viên quen thuộc

[/font=VNI-Times
    Thứ 3 là tui không hiểu gì cả hihi
  5. thotrangsaigon

thotrangsaigon Thành viên mới

thu 4 la tinh cam cua ban ve cac moi quan he tui thay chang di den dau, hinh nhu chua dat den do" chin" nen ban chua cam nhan mot cach ro ret ( tat nhien ko ke den tinh cam ba chau)
    ma ban cung dung thac mac ve dieu do, ma cung chang can di tim, mot ngay nao do no se den thoi....(cai nay la theo loi song cua tui, tui viet de ban tham khao).
  6. lega

lega Thành viên quen thuộc

Thứ 5 , đúng là bạn hơi bị tâm thần thật đấy, bạn nói nhảm gì thế ko biết mà hình như bạn nói mà bạn còn ko hiểu mình nói cái gì thì làm sao tụi tui hiểu đây chứ
    Cơn giận là kẻ thù của chính bạn
  7. paye

paye Thành viên quen thuộc

Thứ 6: người ngốc nghếch thứ 6 đã vào đây...!

Con mai voi thoi gian
  8. Kotto_Tetsu_new

Kotto_Tetsu_new Thành viên rất tích cực

thứ 7: hôm nay là thứ 7 và mai là CN...1 tuần như mọi tuần
    .....Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......
  9. real_than_chet

real_than_chet Thành viên rất tích cực

thứ 8 : câu hỏi "mình sao vậy nhỉ" là câu hỏi khó trả lời nhất trong tất cả cá câu hỏi
  10. anhsang071283

anhsang071283 Thành viên quen thuộc

Thứ 9: Bạn giống tớ quá! Ta bắt tay nào?
    Là một ngưòi bình thường trong những người bình thường, nhưng yếu mặt này tớ đã có mặt mạnh kia.