1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Minsk Việt Nam - Những người sưu tầm, yêu thích và đam mê xe Minsk (Phần 10)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi tocbuxu, 26/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc2212

nhoc2212 Thành viên mới

Có 5 người đang vào chủ đề này, trong đó có 4 thành viên
    nhoc2212, Minh_Humg, MrAmater, duc_nghia

Trời lạnh em Minsk đi thật là thích :))
  2. nirvana27

nirvana27 Thành viên mới

mừng nhà mới, góp ít ảnh cũ kĩ lên cho xôm
  3. V-man

V-man Thành viên mới

Mình là thành viên mới, xin chào a/e! Có vài dòng về con xe của mình mong sự chỉ dẫn của mọi người! mình có Minsk lâu rồi(của ông anh để lại) mà rất ít đi! Mấy bữa nay đem em nó ra sửa thì bệnh nó đến dồn dập! Bộ côn thì nát hết, hộp số bên trong cũng be bét-mỗi lần sang số mún gãy chân luôn, bộ chế thì chảy xăng nhưng mấy cái đó mình mất 3 ngày thì khắc phục được rồi, tưởng em nó lành bệnh rồi nên tối dẫn ra tính làm vài vòng tp thì hỡi ôi bóng đèn trước không sáng! Mình kiểm tra thấy bóng ko đứt còn mớ dây điện của Minsk thì mình pó tay!Qua ngày hôm sau đem ra thợ nó thử cách nào đó mà đèn sáng lên 1 phát rồi...điện đốm xe mình mất luôn, kiểm tra một hồi nó nói cái Tk(ic) bị chết rồi! Mất gần tuần lễ, với 800k vẫn ko sao cái khó của mình là ko bt kiếm đâu ra cái cục nhôm đó!Xe mình làm thay mấy lá côn với làm lại hôp số ( hộp số bị kẹt cứng)chỉ vậy thôi mà thợ tính gần 800k là mắc hay rẻ ? Mong a/e có vài dòng chia sẻ với mình!( cố gắng đọc bài viết của mọi người để tự tìm hiểu nhưng nhà mình nhiều đến 10 "tầng" leo 1,2 tầng là mình đuối rồi)!mình ở Nha Trang nhưng thường xuyên đi SG ae có cao kiến gì giúp mình với!
  4. hiep21288

hiep21288 Thành viên mới

Giá cả sửa xe thì vô chừng anh ạ, bọn e ở ngoài này thì thế là chát, nhưng anh ở trong Nha trang ít chỗ sửa thì ko biết có hợp lý không. Thay côn thì theo em ngon nhất thay bộ côn gin 6 lá mỏng dính của nó là ngon nhất, đi côn độ dễ bị mất côn lúc đi xa lắm.Anh hay đi sài gòn thì nên vào box min sg hỏi ướm trước, có gì anh em ở trong đó tư vấn cho. goodluck!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    xin lỗi vì em spam, cách đây 2 mục có người ở Nha trang đấy bác V-man. Liên lạc coi sao, chúc minsk bác sớm nhà khói.
  5. tocbuxu

tocbuxu Thành viên mới

@V-man khoảng giữa tuần tới Buxu sẽ qua Nha Trang chơi mấy hôm. Hiện Buxu có cầm theo bên mình TK, hy vọng sẽ giúp cho xe của V-man lăn bánh trở lại được. V-man xem lại xem xe còn thiếu đồ gì để Buxu tìm giúp cho xem có đc không, hầu như những đồ mình mang sơ cua từ HN vào SG đã được sử dụng hết rồi, chỉ còn TK và Bugi thôi. Số của Buxu : Cường- 0988 414 089
    Nếu V-man mai và kia ở SG thì giao lưu với ae minsk SG luôn, cuối tuần này có nhiều chương trình hấp dẫn lắm.
  6. V-man

V-man Thành viên mới

Cám ơn Hiep và Buxu! Tuần tới sẽ alo cho Buxu, làm ly cafe Nha Trang! kiếm dùm mình TK là ok lắm rùi!
  7. DarkTranq

DarkTranq Thành viên mới

Chào anh . Mình là đồng hương Nha Trang đó , em sống trong SG , lâu lâu mới về NT , em hoạt động bên topic MinskSG , http://ttvnol.com/garage/1255758 . Hồi tết rồi cũng chạy Minsk về NT , có hỏi thì biết ở đường 2/4 gần tới chân cầu Xóm Bóng hay Hà Ra ( Em ko nhớ cầu nào trước cầu nào sau ) - nói chung là cầu đầu tiên từ phía thành phố đi,cũng có người sửa Minsk đó - hình như chuyên 2 thì. A đến khúc đó hỏi xem , em ko nhớ rõ tên gì . Có vào SG thì a liên lạc với anh em SG bên box MinskSG giúp cho . Chào a
  8. BobbyKhanh

BobbyKhanh Thành viên quen thuộc

:(((( rất cần bô quả nhót :((((((((

ai bán cho em điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ...
  9. violas51

violas51 Thành viên quen thuộc

Tặng e Khánh[r2)]

10. BobbyKhanh

BobbyKhanh Thành viên quen thuộc

anh tặng em tấm hình thì tặng làm gì ^:)^